Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

dochua2k

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ca này khó, anh thay chỗ 1.11 thành 1.06 để down lại bản cũ hoặc cài lại bản thường 3.44 chạy lên xem còn bị không, dùng tạm trong lúc em điều tra :D

TrờiX_X sao về bản cũ 1.06 lại bị y choang lỗi đó là sao dzị cà :(:)(:)(( Chắc thử chạy lại bản 3.44 xem sao:(

P.S.
Sau khi deleted .com và xóa bản 1.11 có cần phải reboot lại AB không vậy H?

Lucky76

Well-Known Member

Chiều nay mới rảnh mang ra test thử : Âm thanh hay, hình ảnh khá đẹp, đang chạy bản skp Pro 1.1 thấy khá ổn, mp3 và Mid chạy ok.
Chỉ có phần thumbnail : mấy bài mp3+xml và mấy bài KTV nếu tên giống nhau thì nó cho ra thumbnail giống nhau mặc dù 2 bài dạng khác nhau (video clip và dạng mp3+xml). Hơn nữa nếu mình xóa 1 bài nào đó hình như tạo thumbnail lại nó ko xóa bài đó mà chỉ cập nhật thêm thumbnail cho bài mới phải ko?
Mới test vài tiếng: phải nói pm SKP Pro chạy trên Q10 pro rất tuyệt.

dochua2k

Well-Known Member

Bi giờ cài lại bản 1.10 trên play store thì chạy ổn rồi, set up NAS chạy rất ngọt. Cám ơn H nhiều nhé!!!~O)~O)~O)~O)~O)~O)

luis783

Member

Ứng dụng không làm chức năng này. Mặc định chung track 1 là music, track 2 là beat.

Chán thật,chức năng tiện như vậy mà bác chủ lại ko làm :(, Ae ai hướng dẫn mình cách dùng nas tn vs?mình ko rành về vụ này lắm,thanks ae..

skplayer

Well-Known Member

Chán thật,chức năng tiện như vậy mà bác chủ lại ko làm :(, Ae ai hướng dẫn mình cách dùng nas tn vs?mình ko rành về vụ này lắm,thanks ae..

Bạn xem phần hướng dẫn dùng nas trên skplayer.vn nha.

Lucky76

Well-Known Member

Bạn xem phần hướng dẫn dùng nas trên skplayer.vn nha.

Bạn có cách nào cho phần mềm tự cập nhật thumbnail vào file thumbnail.dat khi mình add thêm 1 số bài hát vào HDD ko? Chạy tool trên PC bất tiện, nhất là khi mình xài Q10Pro : HDD chứa mình gắn trong box Q10pro rồi, tháo ra chạy thumbnail rồi cập nhật lại khá phức tạp trong khi add nhạc KOK thêm vào HDD mình chỉ cần cắm USB vào box rồi copy nhạc vào HDD là xong.

dochua2k

Well-Known Member

Bạn có cách nào cho phần mềm tự cập nhật thumbnail vào file thumbnail.dat khi mình add thêm 1 số bài hát vào HDD ko? Chạy tool trên PC bất tiện, nhất là khi mình xài Q10Pro : HDD chứa mình gắn trong box Q10pro rồi, tháo ra chạy thumbnail rồi cập nhật lại khá phức tạp trong khi add nhạc KOK thêm vào HDD mình chỉ cần cắm USB vào box rồi copy nhạc vào HDD là xong.

Cũng tương tự như thêm nhạc thôi. Cắm HDD bằng USB rồi xài PC tạo thumbnails lại. Nếu đã có sẵn rồi thì update lẹ thôi không thành vấn đề đâu!

Lucky76

Well-Known Member

Cũng tương tự như thêm nhạc thôi. Cắm HDD bằng USB rồi xài PC tạo thumbnails lại. Nếu đã có sẵn rồi thì update lẹ thôi không thành vấn đề đâu!

Cắm HDD bằng USB là tháo HDD từ Box ra sao?

tyfnmax

Active Member

Chiều nay mới rảnh mang ra test thử : Âm thanh hay, hình ảnh khá đẹp, đang chạy bản skp Pro 1.1 thấy khá ổn, mp3 và Mid chạy ok.
Chỉ có phần thumbnail : mấy bài mp3+xml và mấy bài KTV nếu tên giống nhau thì nó cho ra thumbnail giống nhau mặc dù 2 bài dạng khác nhau (video clip và dạng mp3+xml). Hơn nữa nếu mình xóa 1 bài nào đó hình như tạo thumbnail lại nó ko xóa bài đó mà chỉ cập nhật thêm thumbnail cho bài mới phải ko?
Mới test vài tiếng: phải nói pm SKP Pro chạy trên Q10 pro rất tuyệt.

Mình cài bản Free trên app store không thấy mục add thư mục nguồn karaoke ở đâu nhỉ?

dochua2k

Well-Known Member

Cắm HDD bằng USB là tháo HDD từ Box ra sao?

Không cần phải tháo nhé!
Xài cổng USB type B như hình để nối với PC

Một đầu (vuông) cắm đàng sau box, đầu dẹp cắm vào PC.

thong61uk

Well-Known Member

tạo thumsnail vậy khi mình add bài mới vô thì sao chả lẻ tạo lại sao bác chủ

Lucky76

Well-Known Member

Không cần phải tháo nhé!
Xài cổng USB type B như hình để nối với PC

Một đầu (vuông) cắm đàng sau box, đầu dẹp cắm vào PC.
Thứ nhất là phải tốn 1 sợi dây cáp này, cho là cũng được đi vì có thể lấy từ box HDD 3.5 có USB 3.0.
Thứ hai là box mình kết nối hệ thống để trong hộc tủ kết nối lung tung như AVR, amply 2 kênh, cab Internet, adaptor box nữa phải luồn dây ra phía sau tủ lên ổ cắm điện bên trên.... cực kì phức tạp mỗi lần tháo ra là 1 lần khó khăn còn tệ hơn cả việc tháo HDD ra lắp vào dock hay box nữa.

Lucky76

Well-Known Member

Hôm nay thấy có bản Pro 1.11 trêb play store ko biết có thay đổi gì ko?

skplayer

Well-Known Member

Hôm nay thấy có bản Pro 1.11 trêb play store ko biết có thay đổi gì ko?

Chỉ cập nhật một số phần nhỏ, để hiện được thumbnail cho dữ liệu mã số - tên bài hát - ca sĩ. Nếu dùng bình thường không có thay đổi gì hết.

Bên trên