Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Nhờ bác chỉ giáo về : app Skplayer cài trên TV sony 43W800,cài xong khi mở lên cứ bị thoát khỏi ưng dụng, mình đã gở và cài lại nhiều lần rồi
Ths

Nếu được quay quay lại video cho mình xem thử nhé.

skplayer

Well-Known Member

Cái Pro version bị lỗi về thumbnail, 2 video khác nhau hoàn toàn về tên cũng như về hình ảnh, như hiện lền cùn một thumbnail .
Cái tool để tạo ra thumbnail không thấy được folder karaoke, khi folder nầy ở trên NAS và được mount thanh F drive. Nó chỉ thấy USB hard drive thôi .

Vấn đề 2 bài cùng 1 thumbnail, các phiên bản remote mới nhất gần đây lỗi này đã không còn, bạn thử kiểm tra lại. Mình sẽ thử lại kiểu tao thumbnail với Map Network Drive.

diachusg

Anh xem videohttps://youtu.be/_9lU3cDSSVc

skplayer

Well-Known Member

Trên CH play TV không có app này, nên khi nào có bản cập nhật anh gởi giúp cho

Trong phần cài đặt có chức năng cập nhật đó bạn, khi nào có bản mới vào phần cài đặt sẽ có thông báo.

Mình mới update lên bản pro v 1.13 lỗi không sử dụng đthoại điều khiển được, khi chọn bài bị văng ra. Bác chủ xem lại giùm.

oldfriend

Moderator

hix, đang ổn định tại 1.11 chắc không update quá.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mọi thứ vẫn bình thường, em vừa test.

Mình đang xài Q10pro, up lên bản mới bị lỗi tùm lum, kết nối remote bị văng ra liên tục, cả android lẫn iOS. Đang hát 1 bản tự động thoát ra rồi phát lại bản đó từ đầu.

skplayer

Well-Known Member

Ảo qúa, từ chiều tới giờ em code app, tắt bật chạy cả mấy chục lần chả thấy lỗi gì. Nếu còn lỗi ráng đợi trong ngày mai có bản mới. Có thêm cái này mới cho các bác trải nghiệm thêm cho vui:

dochua2k

Well-Known Member

Ảo qúa, từ chiều tới giờ em code app, tắt bật chạy cả mấy chục lần chả thấy lỗi gì. Nếu còn lỗi ráng đợi trong ngày mai có bản mới. Có thêm cái này mới cho các bác trải nghiệm thêm cho vui:

H ơi,
sao cái app không thể hiện được 1 số icons mặt dù khi tạo icons check lại thấy đầy đủ nhưng app vẫn không thể nào show cái icon đó được?

https://drive.google.com/file/d/0BzYeTUmciK7VUVJaa1RyNWFWMzJVd2c4OFZ1M3IwZkNMdUx3/view?usp=sharing

H xem lại dùm nhé!! cám ơn nhiều!

Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mọi thứ vẫn bình thường, em vừa test.

Không bình thường đâu, tối qua mình về mở test lại vẫn bị vậy. Mình dùng Q10 pro, điện thoại samsung A7, galaxy tab 2, sony Z3, thử cả 3 đều bị out khi vừa mở điện thoại lên 1 chút.

skplayer

Well-Known Member

H ơi,
sao cái app không thể hiện được 1 số icons mặt dù khi tạo icons check lại thấy đầy đủ nhưng app vẫn không thể nào show cái icon đó được?

https://drive.google.com/file/d/0BzYeTUmciK7VUVJaa1RyNWFWMzJVd2c4OFZ1M3IwZkNMdUx3/view?usp=sharing

H xem lại dùm nhé!! cám ơn nhiều!

Anh thử scroll lên xuống coi thử nó có hiện ra không, trên iOS hiện load thumbnail không tốt như Android, nhưng sẽ vẫn hiện đủ.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Không bình thường đâu, tối qua mình về mở test lại vẫn bị vậy. Mình dùng Q10 pro, điện thoại samsung A7, galaxy tab 2, sony Z3, thử cả 3 đều bị out khi vừa mở điện thoại lên 1 chút.

1 chút là khoản mấy giây vậy bác.

Lucky76

Well-Known Member

Anh thử scroll lên xuống coi thử nó có hiện ra không, trên iOS hiện load thumbnail không tốt như Android, nhưng sẽ vẫn hiện đủ.

1 chút là khoản mấy giây vậy bác.

Nếu ai gặp vấn đề trên bản mới có thể cài lại bản 1.11, 1.12 để chạy tạm, nếu vẫn bị lỗi có thể do vấn đề khác.
http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerPRO_v1.11.apk
http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerPRO_v1.12.apk
Mình tối qua có tiệc nhà ông anh, hí hửng xách Q10pro kết nối TV, tập trung anh em lại, quảng cáo Smart Karaoke Remote tiện lợi lắm ai có Android hoặc iOS device kết nối là tự mình chọn bài luôn, sau đó mới phát hiện ko chọn bản được cả SKR thường và SKR pro luôn, chạy pm lên thì thấy list nhạc, nhưng khi chọn bài đột nhiên bị văng ra hết, tất cả các android bị hết, có 1 ipad chọn được vài bài, một lúc sau cũng bị văng ra luôn, bài chọn được thì hát 1 lúc nó replay lại từ đầu, tự điều chỉnh âm thanh giảm xuống. Mình nhớ lúc trước mình còn lưu bản Smart Karaoke Player 3.44 trên onedrive (để cài trên Android TV lúc trước), thế là mình lôi xuống cài vào xài tạm cho đỡ quê, cuối cùng cũng xong tiệc karaoke đêm qua. Sáng nay thử mở lại bản SKP Pro 1.13 thì remote android tiếp tục bị văng tiếp, Ipad thì chạy được bản SKR pro.

Bên trên