Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Nó - DanNguyen.mkv
_. Nó - Dan Nguyen.mkv ( file này không cách nào xoá được mới điên chứ )
file này mún xóa thì chỉ cắm vô máy win xóa . cứ cắm vô mac là nó lại tạo lại. hoặc bác dùng mấy soft exflorer trên AB để xóa là dc

nổi đau của em. hehe. cuối cùng đành mua con khác. vì con này ko có codec mpeg 2 thì chịu.
Bác ơi. Dụ mãi gấu mới cho mua mà giờ mua cái khác thì chắc gấu không cho nữa đâu. Chán như con gián.

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Phần mềm nào convert vob sang mkv nhanh và cho chất luợng cao nhất mọi người? Đặc biệt là free nhé

skplayer

Well-Known Member

Phần mềm nào convert vob sang mkv nhanh và cho chất luợng cao nhất mọi người? Đặc biệt là free nhé

Free and đỉnh của đỉnh đây: HandBrake: Open Source Video Transcoder
Preset convert VOB mẫu thử Option góc dưới bên phải > Import vào xem thử dùng dược không: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/convertVOB.plist

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác chủ cứu mình với, sau phiên bản mới, con box 4.2 hiện nay chạy ok mã kh 887, còn con box 4.04 hôm qua update và test thử phiên bản mới thì đổ bệnh nặng, chạy file đuôi mkv chỉ có hình, tiếng thì tạch tạch như xe honda nổ. Karaoke mp3, midi thì chữ chạy mắc cục, có khi dừng 1 lúc mới chạy lại. Video nen chỉ chạy bài đầu. Nhờ bác làm riêng cho 1 bản 4,0 ko càn video nen, chỉ cần kok mượt là dc, bác gởi inbox cho mình nhé. Mã kh la786. Thanks

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ cứu mình với, sau phiên bản mới, con box 4.2 hiện nay chạy ok mã kh 887, còn con box 4.04 hôm qua update và test thử phiên bản mới thì đổ bệnh nặng, chạy file đuôi mkv chỉ có hình, tiếng thì tạch tạch như xe honda nổ. Karaoke mp3, midi thì chữ chạy mắc cục, có khi dừng 1 lúc mới chạy lại. Video nen chỉ chạy bài đầu. Nhờ bác làm riêng cho 1 bản 4,0 ko càn video nen, chỉ cần kok mượt là dc, bác gởi inbox cho mình nhé. Mã kh la786. Thanks

Bạn kiểm tra lại box mình nghĩ không phải do phiên bản mới.
Bạn cài lại phiên bản cũ thử: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/skplayer246.apk

thanhyk

Well-Known Member

Bác ơi. Dụ mãi gấu mới cho mua mà giờ mua cái khác thì chắc gấu không cho nữa đâu. Chán như con gián.

Bác đổi ngang với AB khác rẻ hơn thì đi ngay chứ có gì đắn đo...

Hôm nay mới dùng thử điều khiển của box thấy rất good. Dùng điều khiển của box chọn bài, next, pause ngon lành

skplayer

Well-Known Member

Nếu đổi được thì đổi sang MINIX X7 là chuẩn nhất đó bạn.

skplayer

Well-Known Member

sao không phải Minix 8-H mà là Minix x7 vậy bạn

Màn hình đạt chuẩn full hd dùng với x8 thì mọi thứ ok, không hiểu sao gắn với màn hình LCD cũ hơn thì lại có vấn đề. Mình chưa test lại trên phiên bản mới nhất.
X7 là con mình dùng để làm app và test nhiều nhất, ứng dụng chạy ổn định, máy đẹp nên minh hay giới thiệu thôi.

Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn kiểm tra lại box mình nghĩ không phải do phiên bản mới.
Bạn cài lại phiên bản cũ thử: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/skplayer246.apk
Mình phải cài về phiên bản 2.43 mới chạy đỡ đỡ nhưng cũng chưa dc mượt như box 4.2.2. Nhờ bác chủ fix riêng cho mình 1 bản từ 2.43 dành cho 4.0 nhưng bổ sung những chức năng tuỳ chọn như 2.48. Ko cần video nền cũng dc.

kimmanhkt

bác chủ thớt cho hỏi bao giờ có phiên bản chọn bài trên ipad nhỉ . nhà có cái ipad mà ko thể chọn bài được

skplayer

Well-Known Member

Mình phải cài về phiên bản 2.43 mới chạy đỡ đỡ nhưng cũng chưa dc mượt như box 4.2.2. Nhờ bác chủ fix riêng cho mình 1 bản từ 2.43 dành cho 4.0 nhưng bổ sung những chức năng tuỳ chọn như 2.48. Ko cần video nền cũng dc.

Chứ năng tùy chọn là chức năng gì vậy?

bác chủ thớt cho hỏi bao giờ có phiên bản chọn bài trên ipad nhỉ . nhà có cái ipad mà ko thể chọn bài được

Chắc phải qua tháng 9 mới có.

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Chức năng hiển thị các bài đã chọn, hiển thị mã kết nối smartphone, nút trình diễn trên bảng tùy chọn bài...Nếu được bác ngắt hết 2 kênh tiếng (ngắt lời ca sĩ) thì tốt, vì 4.04 ko ngắt dc lời ca sĩ. Xong bác ko cho update tự động nhé.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Chức năng hiển thị các bài đã chọn, hiển thị mã kết nối smartphone, nút trình diễn trên bảng tùy chọn bài...Nếu được bác ngắt hết 2 kênh tiếng (ngắt lời ca sĩ) thì tốt, vì 4.04 ko ngắt dc lời ca sĩ. Xong bác ko cho update tự động nhé.

Chắc có sao dùng vậy thôi bạn ơi, mình không đủ thời gian để làm riêng, với lại 4.04 cũng cũ rồi.

Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Chắc có sao dùng vậy thôi bạn ơi, mình không đủ thời gian để làm riêng, với lại 4.04 cũng cũ rồi.
Thôi cũng đành vậy, nhưng mình cũng hơi buồn vì đã kh 1 năm để ủng hộ pm của bác, từ khi biết dđ này và pm này mình luôn ủng hộ nhiệt tình, nếu bác cho mình 1 ân huệ sau cùng, còn ko mình sẻ bỏ ko dùng nữa. (2 box của mình cũng chỉ có mình vọc thôi nếu online 887 sẽ ko có 786 đâu).

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Thôi cũng đành vậy, nhưng mình cũng hơi buồn vì đã kh 1 năm để ủng hộ pm của bác, từ khi biết dđ này và pm này mình luôn ủng hộ nhiệt tình, nếu bác cho mình 1 ân huệ sau cùng, còn ko mình sẻ bỏ ko dùng nữa. (2 box của mình cũng chỉ có mình vọc thôi nếu online 887 sẽ ko có 786 đâu).

Phiên bản 2.48 mình chỉ sữa vài chổ nhỏ không ảnh hưởng gì đến các tính năng khác, nếu box 4.04 của bạn chạy không ổn thì có thể cài lại 2.46 bữa giờ bạn đã chạy OK. Mình đã support hết khả năng rồi.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Phiên bản 2.48 mình chỉ sữa vài chổ nhỏ không ảnh hưởng gì đến các tính năng khác, nếu box 4.04 của bạn chạy không ổn thì có thể cài lại 2.46 bữa giờ bạn đã chạy OK. Mình đã support hết khả năng rồi.
Nhờ bác hướng dẫn để mình tắt chức năng cập nhật tự động, mình cài 2.43 khi mở mạng bị cập nhật lên 2.48

nghtho94

ứng dụng này hay nek :)

Bên trên