Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

@skplayer bác làm cái icon nhạc mid và mp3 khác nhau đi bác. Ưu tiên chọn nhạc mp3 mà icon giống nhau nên nhiều khi chọn nhầm

Mấy bài midi hình như tẻn bài hát viết hoa hết đó, tạm thời nhận biết bằng cách này.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Chính xác, mình đang hát 1 - 2 bài bị lỗi xảy ra chuyển qua bài kế tiếp (HT thông báo thế nhưng ngưng chạy luôn) đề nghị bác chủ kiểm tra lại nhé.

Đã test lại cả trăm bài, không thấy bị báo lỗi, bác kiểm tra lại nhạc cũng như kết nối của ổ cứng.

phakhadi

Member

có thể dùng remot trên winphone được không vậy bác chủ

Lê Huỳnh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Đã test lại cả trăm bài, không thấy bị báo lỗi, bác kiểm tra lại nhạc cũng như kết nối của ổ cứng.

Bác chủ thử những bài nhạc đuôi j vậy?. Thường thì nhạc DVD cũ là mkv...bit có từ 3000 đến 9000. Vậy sẽ có bài 70MB đến 600MB.
Nhạc YS thì đa số mp4 có vẻ ít lỗi hơn nhưng nhạc ít. Nhưng dù sao fix được mkv kia càng tốt (lạ là thi thoảng mí bị thôi...Lần tới sẽ để ý bài j bị thì em mở ra xem nội dung bài đó trên PC xem sao)
Nhưng mong bác cố gắng ngâm cứu thêm nhé...em vẫn active đều mà lỗi thì biết bác hơi vất vả nhưng cố gắng nhé@@!...F5 Topic
À người dùng có thể tự đặt phím điều khiển trên keyboard wireless ko bác...vì nút F2 trùng vs CHPlay nên nhấn F2 nó ra CHplay. Còn F3 trùng với XBMC. Hj

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình bị những bài đuôi mkv, dung lượng khoảng 70M đến 1,2gb vì là liên khúc. Ko biết do phần mềm kok hay do box mình cấu hình thấp. Hôm nay mình mới mua box mới ram 2gb, chip amlogic s802 lõi tứ để về mình test thử xem thế nào sẽ báo bác chủ fix giùm.

Của mình không bị lỗi này. Hôm quan thử cho chạy vài tiếng liền bài hát đuôi MKV có dung lượng từ 80M đến 2,5gb đều chạy ngon

brianminh84

TVBOX STORE đang có hướng dẫn chi tiết cách nhận VIP CODE Cloud Karaoke xài Free 91 ngày.
https://www.facebook.com/tvbox.store

1 - Download app felixvn
2 - Đăng ký felixvn tài khoản
3 - tìm thương hiệu soncamedia
4 - tìm khuyến mãi của soncamedia
5 - nhận voucher vip code cloud karaoke từ App Felixvn
6 - khởi động Cloud Karaoke - lấy ID thiết bị
7 - Mở trình duyệt http://bill.soncamedia.com/ nhập các thông số gốm ID thiết bị và mã code đã nhận.
8 - Mở Amply lên và hò hét thôi....

Like và share tvbox.store nếu bạn thấy thông tin hữu ích...

Sorry Chủ thread vì mình chưa có đủ số bài viết nên phải ké topic của thread 1 chút để post bài. Many thanks.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác dùng box hiệu gì vậy? cho mình tham khảo với. Mình cũng mới mua tv box VMX S802 nhưng chưa có thời gian test thử.

Trước mình có dùng MINIX NEO X7, hiện tại mình đang dùng TizzBird S20T.

Bác dùng box hiệu gì vậy? cho mình tham khảo với. Mình cũng mới mua tv box VMX S802 nhưng chưa có thời gian test thử.
Hôm qua mình mới test thử box của mình nhưng rom chưa ổn định, trình video player mặc định chạy file nhạc đuôi mkv còn không có tiếng nữa, add vào skplayer karaoke không chạy luôn, chắc mình phải úp lại rom mới.

Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Trước mình có dùng MINIX NEO X7, hiện tại mình đang dùng TizzBird S20T.
Hình như bác chủ quản lý kích hoạt box bằng địa chỉ ip thì phải? hôm qua mình cài box mới nhưng vẫn được test full bài hát, thời hạn sử dụng vẫn theo mã kích hoạt cũ phải ko? nếu được như vậy thì good, anh em cài lại trên box mới khỏi phải nhờ bác kích hoạt đỡ mất tg.

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hình như bác chủ quản lý kích hoạt box bằng địa chỉ ip thì phải? hôm qua mình cài box mới nhưng vẫn được test full bài hát, thời hạn sử dụng vẫn theo mã kích hoạt cũ phải ko? nếu được như vậy thì good, anh em cài lại trên box mới khỏi phải nhờ bác kích hoạt đỡ mất tg.

Quản lý theo IP thì tác giả cả ngày chỉ có 1 việc là kích hoạt lại mã.

IP các bác thay đổi thường xuyên nên tác giả chắc không rảnh để nghĩ ra cách kích hoạt này đâu ạ.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Vì cái thằng cung cấp dịch vụ thanh toán qua thẻ cào cho mình tự nhiên dẹp tiệm làm ứng dụng không thể kích hoạt được nên mình tạm thời cho những box cài mới mặc định sẽ được đầy đủ tính năng trong 30 ngày trong khi chờ đợi mình liên kết với 1 nhà cung cấp dịch vụ khác.

Đối với những box đã cài rồi mà hết thời hạn hoặc hết 30 ngày nêu trên mà dịch vụ kích hoạt bằng thẻ cào vẫn chưa hoạt động lại thì cứ thoải mái nhắn mã số kích hoạt cho mình, mình sẽ kích hoạt miễn phí đến khi nào tính năng kích hoạt hoạt động lại thì thôi.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Vì cái thằng cung cấp dịch vụ thanh toán qua thẻ cào cho mình tự nhiên dẹp tiệm làm ứng dụng không thể kích hoạt được nên mình tạm thời cho những box cài mới mặc định sẽ được đầy đủ tính năng trong 30 ngày trong khi chờ đợi mình liên kết với 1 nhà cung cấp dịch vụ khác.

Đối với những box đã cài rồi mà hết thời hạn hoặc hết 30 ngày nêu trên mà dịch vụ kích hoạt bằng thẻ cào vẫn chưa hoạt động lại thì cứ thoải mái nhắn mã số kích hoạt cho mình, mình sẽ kích hoạt miễn phí đến khi nào tính năng kích hoạt hoạt động lại thì thôi.
Ồ..mình thật thà quá, mới phát hiện ra là đã la lên rồi, trong khi ae trên dđ biết mà ko ới lên 1 tiếng để mọi người cùng hưởng. Chương trình khuyến mãi tiếp theo (sau Đại Nam Văn Hiến) ka ka.

thanhyk

Well-Known Member

Thế mình phải cài thử thôi, mình chỉ có Q5II và A-Class cài được không. Kok mình không có midi, avi, mgp hay mp4. Chỉ có ổ cứng kok chứa tầm 3.4tb vob và mkv chạy ổn không.

tienthanhbk

Well-Known Member

Thế mình phải cài thử thôi, mình chỉ có Q5II và A-Class cài được không. Kok mình không có midi, avi, mgp hay mp4. Chỉ có ổ cứng kok chứa tầm 3.4tb vob và mkv chạy ổn không.

BÁc này chỉ khéo khoe gia sản :D

Đôrêmi

Moderator

Thằng A Class có bản ROM mới, muốn up lên test thử xem sao, nhưng lại tiếc cái apk này phải cài lại (dù rằng hiếm khi hát)

ngonphi_bg

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ồ..mình thật thà quá, mới phát hiện ra là đã la lên rồi, trong khi ae trên dđ biết mà ko ới lên 1 tiếng để mọi người cùng hưởng. Chương trình khuyến mãi tiếp theo (sau Đại Nam Văn Hiến) ka ka.

Bạn có file apk bản mới nhất không? Mình cài bản cũ màn hình đen xì? Trên CHplay thì ko có.

Bên trên