Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Em thì dùng lâu rồi bác

Bạn dùng lâu nhưng có giải mã được ac3 không?
Mình rất thích chương trình này nhưng mình dùng con vidon box nó không giải mã được các clip karaoke ac3. Khổ nỗi các nhạc xưa thì đa số là dùng định dạng này

ptgp

Em nhờ bác SKplayer kích hoạt giúp em mã 7487 với ạ, em vừa xúc em Q10IV thấy app của bác hay quá nên muốn dùng thử luôn cho hot, nhờ bác, cảm ơn bác nhiều....

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Mình rất thích chương trình này nhưng mình dùng con vidon box nó không giải mã được các clip karaoke ac3. Khổ nỗi các nhạc xưa thì đa số là dùng định dạng này

Đúng đó bác... E đang nói AC3 mà bác kia làm đúng câu em dùng lâu rồi mà... chả rõ vấn đề...
Bác Huynhhoang dùng Androi j vậy?... Chắc cũng dính AC3 như của em...

dangdtbk

Member

em chỉ liên quan phần 1 nha. Phần 2 không liên quan đến bài viết phía trên của em nha. Em trả lời là em dùng lâu rồi tức là em biết cách sử dụng rồi bác. Còn âm thanh ac3 em có được nhắc đến lần nào đâu

dangdtbk

Member

Cho em xin link 1 file để test

skplayer

Well-Known Member

Em nhờ bác SKplayer kích hoạt giúp em mã 7487 với ạ, em vừa xúc em Q10IV thấy app của bác hay quá nên muốn dùng thử luôn cho hot, nhờ bác, cảm ơn bác nhiều....

Mình kích hoạt dùng thử cho bạn rồi đó.

skplayer

Well-Known Member

Đúng đó bác... E đang nói AC3 mà bác kia làm đúng câu em dùng lâu rồi mà... chả rõ vấn đề...

Box giải mã không được AC3 đơn giản là do nhà sản xuất không mua bản quyền AC3 thôi để giảm giá thành sản phẩm. VD VidonBox, Q1, Q3 không chơi được, trong khi Q5, Q10 chơi bình thường.

Mình dùng con Vidon Box. Trong bài review của diễn đàn mình thấy có giải mã ac3 những thực tế thì không (hoặc chưa) giãi mã được.

tienthanhbk

Well-Known Member

Mình dùng con Vidon Box. Trong bài review của diễn đàn mình thấy có giải mã ac3 những thực tế thì không (hoặc chưa) giãi mã được.

Chỉ External Player không giải mã được AC3.

Nếu chơi bằng Player của nhà sản xuất như Vidon XBMC hay Vidon VMC thì vẫn giải mã tốt nhé.

lammythu

my gica 1800 có dùng được không bạn? . Kích hoạt giúp mình dùng thử nhé, mã là: 2578. Xin cảm ơn skplayer nhiều.

skplayer

Well-Known Member

my gica 1800 có dùng được không bạn? . Kích hoạt giúp mình dùng thử nhé, mã là: 2578. Xin cảm ơn skplayer nhiều.

Mình kích hoạt rồi đó, bạn cập nhật lên phiên bản 2.82 mới nhất dùng thử nhé.

lammythu

Cám ơn bạn, nhưng tại sao của mình lại không có tiếng nhỉ? Dùng xbmc play file thì vẫn có tiếng. Giúp mình với

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác chủ skplayer đã test Q5 IV và Q10 IV chạy các loại nhạc ổn định chứ ạ? Nhạc cũ thường là AC3 nên nhiều đầu phát hay lỗi với dạng audio này... E thì nhiều bài AC3 cũ nên sợ không ổn định... Còn AAC thì như YouSing chắc là chơi tốt.

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ skplayer đã test Q5 IV và Q10 IV chạy các loại nhạc ổn định chứ ạ? Nhạc cũ thường là AC3 nên nhiều đầu phát hay lỗi với dạng audio này... E thì nhiều bài AC3 cũ nên sợ không ổn định... Còn AAC thì như YouSing chắc là chơi tốt.

Mình đã test trên Q5 IV và Q10 IV, ứng dụng chạy tốt AC3.

Bên trên