Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

lequocvan

Active Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác mà đồng ý với giá 100 chai thì khối anh em nhảy vô đấu thầu đấy. Không tin thì cứ thử. Cãi chi cho mệt bác. Tiền nhiều thì nguyên góp cho tôi xây dựng hoanhy.com và thichtrihue.xcom.vn nè. Có phước hơn. Xem như pháp thí vậy.

dangdtbk

Member

Chém gió lạnh hết cả người. Em dùng được thì dùng. Nếu bác làm được app tương tự mà tốt và rẻ thì em cũng dùng và app của bác, và cả thế giới dùng chứ không phải mỗi em dùng đâu. Hãy cho ra một app rẻ mà tốt để trở thành người nổi tiếng nào. Chư việt nam mới có homekara.vn mà cũng chưa biết có gì hơn không. Trang chủ chưa vào được và cũng chưa biết nó dùng cho thiết bị gì. Em không có tiền cho bác đâu nhưng em thấy bác kêu nhiều thế rút cuộc bác có làm được không hay chỉ biết to mồm ở đây thôi

lequocvan

Active Member

@dangdtbk bác cứ ứng tiền và hợp đồng hẳn hoi, có giá trị pháp luật. Bác sợ gì. Bên mình vi phạm sẽ đền theo nội dung hợp đồng 2 bên đã đi đến thống nhất.
Cuối cùng. Đây chỉ là phần mềm quản lý. Quan trọng nhất là nguồn data kìa bác ơi. Chứ nó chỉ là cái vỏ thôi. Ai sẽ đứng ra cập nhật bài hát cho bác? Bác phải tự xử hết?
Bác caần thì cứ alo nhé. Thanks

lequocvan

Active Member

Chém gió lạnh hết cả người. Em dùng được thì dùng. Nếu bác làm được app tương tự mà tốt và rẻ thì em cũng dùng và app của bác, và cả thế giới dùng chứ không phải mỗi em dùng đâu. Hãy cho ra một app rẻ mà tốt để trở thành người nổi tiếng nào. Chư việt nam mới có homekara.vn mà cũng chưa biết có gì hơn không. Trang chủ chưa vào được và cũng chưa biết nó dùng cho thiết bị gì. Em không có tiền cho bác đâu nhưng em thấy bác kêu nhiều thế rút cuộc bác có làm được không hay chỉ biết to mồm ở đây thôi
Nếu bác vẫn chịu không hiểu mình sẽ nói rõ hơn để bác sáng:
Mục tiêu là hát hò:

1. Thiết bị
    • Từ 500k trở lên có thể mua được đầu 5 số hoặc 6 số của cali hoặc arri nhé(*)
    • Còn chơi hd player(**)
      • Chi phí mua đầu hd
      • Chi phí mua ổ cứng
      • chi phí mua phần mềm
      • chi phí mua bàn phím hoặc chuột không dây nếu không hỗ trợ điều khiểu đầy đủ = remote
      • ...
      • Quan trọng là với người mới làm quen với các đầu Android Box, làm quen với smart OS và có tuối sẽ là khó khăn lớn.
    • hoặc vietktv hoặc hnet(***)
  2. Cập nhật bài hát(vụ này cực kỳ quan trọng)
    • (*) Chỉ cần mua đĩa vol mới thôi
    • (**) Bác tự xử hết nhé, còn không vào yousinghd mua tài khoản mà download(hiện cấm IP việt nam) hoặc đi xin mà đem ổ cứng đi chép
    • (***) 100k đến 200k kỹ thuật sẽ đến tận nhà mà cập nhật
Hãy là người tiêu dùng thông minh. Còn bạn tự hiểu.
Nên muốn phổ cập rộng rãi thì phải có chiến lược rõ ràng.

dangdtbk

Member

Ok kết thúc vấn đề ở đây nha bác, em không có tiền, bác thì không có làm app được. Mấy cái ktv ariang soncaanos hanet .... gì đấy nó còn đắt gấp mấy lần dùng cái này. Nhạc karaoke em không cần phải có tắt bật giọng ca sỹ nên em download trên youtube tuy không phải bài nào cũng có nhưng cũng đủ để hát đến khi nói không ra

huynhxvu

Member
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác kich hoat giup minh ma 9823. Ma cu 4421. Cam on

dangtanloc

Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

[video=youtube;F72ffniGO98]https://www.youtube.com/watch?v=F72ffniGO98[/video]
Mình thấy cách chọn bài hát bằng mã số cũng hay, có thể phù hợp cho một số người. app có thể chọn bài bằng mã số, remoter, phím, smartphon, tìm kiếm thông minh... rất hay mà. Mình chỉ muốn thêm phần nâng cấp đó để cho mọi người cùng sử dụng thôi mà sao bị một số bạn phản ứng giữ quá, có bạn lại kêu mình đổi sang đầu KOK gì nữa. hic!
Bộ dữ liệu bằng mã số này mình đang dùng thấy hay nên chia sẽ thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

dangdtbk

Member

Video riêng tư thì up lên có ai xem được đâu bác. Vấn đề chọn bằng mã số thì em thắc mắc rằng khi chọn bài hát thì bác làm thế nào để có mã số để chọn, trong khi nó không có list bh cố định như các đầu karaoke chuyên dụng, và bác làm thế nào để nhớ được hàng nghìn mã số để bấm ? Hay bác chỉ bấm được các bài hát bác hay hát, nếu có người đến nhà bác chơi cho bác chọn một bài lạ hoặc thì bác chọn thế nào ? Hay lúc đó bác sẽ mở menu bài hát rồi tìm đến bh đấy xem mã số là gì rồi mới thoát menu ra để bấm mã số ????

dangtanloc

Video riêng tư thì up lên có ai xem được đâu bác. Vấn đề chọn bằng mã số thì em thắc mắc rằng khi chọn bài hát thì bác làm thế nào để có mã số để chọn, trong khi nó không có list bh cố định như các đầu karaoke chuyên dụng, và bác làm thế nào để nhớ được hàng nghìn mã số để bấm ? Hay bác chỉ bấm được các bài hát bác hay hát, nếu có người đến nhà bác chơi cho bác chọn một bài lạ hoặc thì bác chọn thế nào ? Hay lúc đó bác sẽ mở menu bài hát rồi tìm đến bh đấy xem mã số là gì rồi mới thoát menu ra để bấm mã số ????

à dữ liệu mình đang dùng là list của các quán karaoke MTV. trên smartphon cũng có app tìm kiếm mã số theo dữ liệu đó. tính năng mã số chỉ thêm cho phong phú còn các tính năng chọn bài khác vẫn giữ nguyên. mình up lại video bác xem thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

sola

Ứng dụng của mình chỉ hỗ trợ loại có 2 track âm thanh (không phải Left, Right). Đúng như bạn nói có 1 số bài nhạc track karaoke và track lời ca sĩ sẽ bị ngược, ứng dụng không thể phân biệt được, nhưng thông dụng nhất vẫn là track 1 là track có giọng ca sĩ và track 2 là track karaoke nên mình mặc định như vậy luôn. Bài nào bị ngược thì mình convert lại, không thì ngược tí cũng không sao :D

Cho minh hoi,tat va mo tieng ca si cho nao vay,tim hoai ko thay xin chi giup,rat cam on

skplayer

Well-Known Member

Cho minh hoi,tat va mo tieng ca si cho nao vay,tim hoai ko thay xin chi giup,rat cam on

Biểu tượng(mic/headphone) thứ 4 từ trái sang ở menu phía dưới đó bạn. Bạn bấm phím menu trên remote theo nó sẽ hiện lên.

Đang phân vâm mua 1 cái đây. Mạng 165k cho 4 nhà có ổn ko nhỉ

Lê Huỳnh

Well-Known Member

4BHDNkMxfnDe_QDpS2xBh-2COVYwvIbNH7jhdJXXaUWTcbFEx2mCRjKmzmMnvSzXZcQ=h900-rw

1. Smart Karaoke Player
7y9hBLJ3BLQjZepdPKzequoqt3qPTF4cO8Zv_iMkiam6fBR73Ian8gBuDMRueXHFIjQ=h900-rw

Smart Karaoke Player ứng dụng chơi nhạc Karaoke HD được phát triển dành cho Android TV Box.
Hỗ trợ hát karaoke MIDI, MP3 + Lyric.
Xem được nhiều loại định dạng video thông dụng MKV, MP4, MOV, M4V, FLV, AVI, VOB... với độ phân giải HD 720p hoặc HD 1080p.
Hình ảnh sắc nét chuẩn HD, âm thanh chất lượng cao sống động.
Hỗ trợ tắt mở giọng ca sĩ.
Tìm kiếm bài hát bằng cách nhập đầy đủ hoặc viết tắt các chữ cái đầu.
Hỗ trợ bàn phím gắn ngoài, xem hướng dẫn phím tắt trong phần hướng dẫn bên trong ứng dụng.
Hỗ trợ tính năng Remote, các bạn có thể cài thêm ứng dụng Smart Karaoke Remote lên smartphone/tablet để tương tác với ứng dụng này một cách tiện lợi nhất.
Hỗ trợ giao thức SMB.
Người dùng có thể chép ảnh hoặc video của minh vào làm nền trong lúc hát karaoke MIDI, MP3.
Để ứng dụng có thể thấy dữ liệu nhạc do bạn chép vào, vui lòng vào phần cài đặt thêm đường đẫn tới thư mục nhạc karaoke.
Quy định đặt tên file như sau: "Tên bài hát - Ca sĩ.[phần mở rộng]" (VD: Chân tình - Vân Trường.mkv). Ứng dụng hỗ trợ cả tên file tiếng Việt.

Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.smartkaraoke.player

2. Smart Karaoke Remote
xJvoKk02vB9WPd9YadDNWSKkZ-9cKQSjOqxeXLOm2CX8nrfsQ59nZrVgj047AI7RYgI=h900-rw

yPdjtOEC-ftZ8Y1TEXqPofGG6EOkAXzBPswLKYOlkJDuaZECFbYVbPm2X4qs_laA7ig=h900-rw

Giải pháp thay thế cho sách nhạc & remote thông thường.
Smart Karaoke Remote là ứng dụng được phát triển đi kèm theo ứng dụng Smart Karaoke Player.
Hỗ trợ người dùng tương tác với thiết bị phát đã được cài đặt ứng dụng Smart Karaoke Player một cách tiện lợi nhất.
Ứng dụng Remote này có thể giúp bạn tra cứu, chọn bài nhanh, điều khiển (start, pause, stop, next, tắt mở giọng ca sĩ, bài hát yêu thích) thiết bị phát thông qua thiết bị cầm tay smartphone/tablet của bạn.

Apple Store: https://itunes.apple.com/en/app/apple-store/id928829353

Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.smartkaraoke.remote

Video review của tienthanhbk:
[video=youtube;PiSXIUuscJc]https://www.youtube.com/watch?v=PiSXIUuscJc[/video]

Mọi góp ý, hoặc cần hỗ trợ vui lòng vào website skplayer.vn hoặc gửi mail vào địa chỉ: [email protected]

E xin mấy bài LK Tuấn Vũ đi bác...

Lê Huỳnh

Well-Known Member

à dữ liệu mình đang dùng là list của các quán karaoke MTV. trên smartphon cũng có app tìm kiếm mã số theo dữ liệu đó. tính năng mã số chỉ thêm cho phong phú còn các tính năng chọn bài khác vẫn giữ nguyên. mình up lại video bác xem thử.

Vậy vừa chọn bằng mã, vừa chọn bằng viết tắt được à bác? Bác dùng Androibox j vậy ?.

dangtanloc

Vậy vừa chọn bằng mã, vừa chọn bằng viết tắt được à bác? Bác dùng Androibox j vậy ?.

Mình đang dùng app của Bác chủ Skplayer. chỉ có phần data là được mã hóa dùng để chọn bài bằng mã số, tìm bằng cách viết tắt cũng được, kết nối với Smartphon cao cấp hơn nữa là có thể hiện lời bài hát ở trong phần tìm kiếm giống như clist nhạc karaaoke vậy đó. mình đang dùng box himedia Q10.

khoathu

Member

phí một năm bao nhiêu,vĩnh viễn thì bao nhiêu bác chủ.bác có cop dữ liệu karaoke không a.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Mình đang dùng app của Bác chủ Skplayer. chỉ có phần data là được mã hóa dùng để chọn bài bằng mã số, tìm bằng cách viết tắt cũng được, kết nối với Smartphon cao cấp hơn nữa là có thể hiện lời bài hát ở trong phần tìm kiếm giống như clist nhạc karaaoke vậy đó. mình đang dùng box himedia Q10.

chỉ có phần data là được mã hóa dùng để chọn bài bằng mã số câu này là sao bác?... mã hóa j nhỉ bác nói rõ hơn chút nhé :) Q10 IV thì quá ngon rồi đó...

Bên trên