Ứng xử của Mod tkltmt box lossy với thành viên Hdvn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

naxeko

Tình hình là chiều nay là em có vào box lossy thì thấy post này
http://www.hdvietnam.com/diendan/27-lossy-albums/463547-cam-ly-sau-dau-que-ngoai.html

Khi em vào mục hiện nội dung ẩn thì thấy "Cover: naxeko". Em chưa hề share CD này mà chỉ up hình trong face của em chơi thôi và em cũng chưa hề kết bạn với Mod tklmt trong face của em. Việc ai đó trong face đem hình ảnh riêng của em ra ngoài đó là điều không tránh khỏi nên em không chấp chuyện đó. Vấn đề là chỉ với 1 câu comment của em:
Originally Posted by naxeko View Post
Trời! sao cover của tui lọt ra đến bên này thế nhỉ???
thì nhận được sự đáp trả của Mod Lossy như sau:
làm ơn nhìn kĩ tí xíu,có ghi nguồn đàng hoàng,mà ghi ngay từ đầu chứ ko phải mới thêm vô đâu

mai mốt để tránh hốt hoảng,căm phẫn,bực tức thì nhớ chèn "con dấu" vào

p/s: cũng may phần nhạc tự kiếm chứ ko phải "nằm vùng"

Với tư cách là Mod quản lý của một box trong diễn đàn mà bác ấy có những phát biểu như thế thì thử hỏi có xứng đáng là Mod hay không? Chỉ riêng việc bác để nguồn cover nhưng lại ẩn nội dung chứng tỏ bác ấy không hề tôn trọng người sở hữu. Bác ấy nhận nguồn hình ảnh từ người khác mà lại không phải là nguồn của người ấy mặc dù biết nhưng bác ấy vẫn sử dụng mà không cần biết người sợ hữu có đồng ý hay không cũng như có một lời hỏi trước hay một lời cảm ơn??? (Việc nhận được câu nói cảm ơn của bác ấy chắc chẳng bao giờ có vì em đã bị nhiều lần rồi trừ khi bác ấy click Thanks để lấy link) thì liệu bác ấy cảm thấy thế nào?
Em khg tham gia nhiều ở box lossy nhưng cách ứng xử của bác ấy không phải bây giờ mới có. Kiểu lộng quyền muốn xóa bài ai thì xóa, thậm chí xóa xong gửi phản hồi vào hộp thư cũng chẳng cần ghi lý do (cái này em đã bị). bất cứ thành viên nào nói gì đụng chạm đến bác ấy là bị xóa bài không thương tiếc (nhà bác này chắc chẳng có miếng rác nào).

Kết luận: Chuyện em đưa ra ở đây, không nhằm vào việc bác ấy sử dụng cover riêng tư của em vì chuyện này không đáng để em khiếu nại vì đó là chuyện bình thường trên internet mà cái chính là cách ứng xử và phát ngôn đối với một member bình thường như em liệu có xứng đáng với tư cách của một Mod đại diện cho 1 box ở điễn đàn hay không? Đồng ý là bác ấy còn trẻ thậm chí còn rất trẻ nhưng không vì thế mà lại có kiểu ứng xử kém văn hóa đến thế.
Kính đề nghị cấp có thẩm quyền xem lại tư cách của Mod tklmt. Em xin hết :)

P/s: Từ nào giờ em chỉ đọc khiếu nại chứ chưa khiếu nại bao giờ nên chẳng biết post vào đây có đúng hay không? Nếu không đúng nơi nhờ Mod di chuyển sang đúng chỗ giúp em chứ đừng xóa bài của em. Em xin cảm ơn!

quoctrung

Well-Known Member
Đính kèm dùm Thành viên naxeko 01 số hình ảnh Minh chứng về việc Xóa bài
http://www.hdvietnam.com/diendan/27-lossy-albums/463547-cam-ly-sau-dau-que-ngoai.html#post3885055

Chỉnh sửa lần cuối:

Sumo

Ðề: Ứng xử của Mod tkltmt box lossy với thành viên Hdvn

booooooooo mod gì mà cư xử kì rứa, hay là cảm thấy nhục với mem nên nói thế

tkltmt

Well-Known Member
kinh quá,fanclub có khác,chụp hình sẵn luôn

mục đích cuối cùng của topic này là gì thì đọc qua một lượt là hiểu,BQT nên đáp ứng theo

mình sẽ là một uploader bình thường,cũng chả sao!

quoctrung

Well-Known Member

Nói như thế thì ae BQT cũng bó tay với bạn ...

P/s : Mình capture màn hình lại để xem lại những gì mà bạn đã Xóa cũng như cách hành xử của bạn trên cương vị Quản trị viên chứ không vì Fanclub gì cả.

Hải Đăng

Em chưa biết kết quả sẽ ntn nào nhưng topic này là một điểm - ko có đáng khi nó sẽ được nhiều mem vào đọc thấy các bác cùng là ae trên diễn đàn, đều là những mem gạo cội mà lại xấu xí với nhau.
- Anh Naxeko: Em rất nể anh từ trước và cả khi ae gặp nhau ngoài đời, anh ko hề khó tính và rất nhiệt tình. Thế nên chuyện người khác lấy gì của anh thì như anh nói cứ xem như ko có. Những comment tiêu cực anh cũng cho nó qua đi anh, nghĩ làm gì cho nó nặng đầu, quan trọng anh thấy vui là được.
- Bác mod tklml: Em ko là gì, cũng chưa đóng góp gì để so sánh, cũng còn trẻ nhưng cách bác comment thật sự rất chối tai. Quyền sống vs làm gì là của bác nhưng bác đừng lôi ba chữ BQT vào đây làm gì, bác đừng để người ta có cái nhìn tiêu cực về những người cầm cân nảy mực ạ.
- Anh Trung: Anh để tự bác ấy suy ngẫm đi anh, đừng để ý làm gì, hì hì còn khối chuyện cần anh làm mà :D

Em có nói sai gì các bác bỏ qua cho, hy vọng topic sẽ có những comment mang tính xây dựng và không tìm cách "đá đểu" nhau, có gì hay?!

Chỉnh sửa lần cuối:

naxeko

mục đích cuối cùng của topic này là gì thì đọc qua một lượt là hiểu,BQT nên đáp ứng theo

Mình chẳng là ai cao siêu để có thể có fan club cả. Thôi, không trách bác làm gì vì bác còn trẻ quá mà. Giá như với câu nói của mình bác chỉ cần :) vậy thôi thì sẽ chẳng có cái post này đâu vì từ lâu rồi mình không còn để ý đến việc những chia sẻ của mình sẽ đi đâu về đâu. Vậy nhé bác!

conghieu1978

Moderator
"Sông kia rày đã nên đồng
Chỗ làm nhà cửa, chỗ trồng ngô khoai
Vẳng nghe tiếng ếch bên tai
Giật mình còn tưởng tiếng ai gọi đò"
Trần Tế Xương​
Đối nhân xử thế nó thay đổi chóng cả mặt.

naxeko

"Sông kia rày đã nên đồng
Chỗ làm nhà cửa, chỗ trồng ngô khoai
Vẳng nghe tiếng ếch bên tai
Giật mình còn tưởng tiếng ai gọi đò"
Trần Tế Xương​
Đối nhân xử thế nó thay đổi chóng cả mặt.
=)) em chẳng hiểu bác đang nói ai nên chỉ biết =))

danh_hd

Active Member

"Đầu xui mà đuôi không lọt". Kq xù lông nhím:))

HDCP

Super Moderators

- Bạn có vẻ bất cần và thách thức.

- Bạn không chịu tiếp thu ý kiến và sửa sai.

mình sẽ là một uploader bình thường,cũng chả sao![/B]

- Mod, mem hay uploader cũng đều là người nên cư xử sao cho hợp lòng người.

vincle

Thú thật e chưa bao giờ thò mặt vào box loss ^^, những gì cần nói các bác nói cả rồi e ko thêm thắt nữa. E xin hết com mờn :)

quoctrung

Well-Known Member
- Anh Trung: Anh để tự bác ấy suy ngẫm đi anh, đừng để ý làm gì, hì hì còn khối chuyện cần anh làm:D
Nhột 8-| Sao chuyện gì em cũng biết thế, Mưa - Bão thế nào về đời tui thế nào mừ mi cũng biết hết hỉ ( hehe ) anh Tuấn để lại bí kíp cho em à . Thanks brother

ProSkyR

Well-Known Member
Tóm tắt:
Uploader tkltmt post bài dùng cover của member naxeko ở topic: Cẩm Ly - Sầu Đâu Quê Ngoại (2012) [MP3 320kbps]
Member naxeko mới chỉ share link này trên facebook (lời của naxeko)
Uploader tkltmt reply với lại với nội dung thừa nhận là đã dùng cover của member naxeko - nội dung, ngôn từ như screen Mod quoctrung đã post.
Mod tkltmt và Uploader tkltmt edit topic.
Member naxeko lập topic này tường thuật lại sự việc và kiến nghị xem xét tư cách, ngôn từ Uploader tkltmt trong topic: Cẩm Ly - Sầu Đâu Quê Ngoại (2012) [MP3 320kbps] ; cách xử lý và hành xử ở box Mod tkltmt quản lý (Lossy albums).
Mod tkltmt và Uploader tkltmt trả lời như trên.
Ý kiến:
Sai phạm và văn hóa ứng xử ở topic: Cẩm Ly - Sầu Đâu Quê Ngoại (2012) [MP3 320kbps] Uploader tkltmt và Mod tkltmt đã trả lời cũng nhữ edit.
Anh naxeko nên đưa ra bằng chứng để củng cố nhận xét về cách xử lý, hành xử của Mod tkltmt ở box Lossy albums để thể hiện những gì anh nói là đúng.
@all: Đừng phán xét bất kỳ ai trong topic này khi bạn chưa hiểu và nắm rõ sự việc.

emloveyou92

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng xử của Mod tkltmt box lossy với thành viên Hdvn

Sao chỗ này xanh lè xanh lét thế... em sợ ;))

Bác sợ thì out đi toàn máu mặt ở đây cả .:))

- Bạn có vẻ bất cần và thách thức.

- Bạn không chịu tiếp thu ý kiến và sửa sai.

- Mod, mem hay uploader cũng đều là người nên cư xử sao cho hợp lòng người.

Bác CP nói rất chuẩn.Dù sao tkltmt cũng có lỗi.

hellomoto

Active Member
Chẳng biết nếp tẻ nhưng cách ăn nói của mod như vậy tôi cho là không phù hợp chút nào, ai sai thì nên sửa

tfm

Well-Known Member

ông mod này lộng hành thấy mẹ, cái box lossy như cái phòng ngủ của chú ấy. "chỉ riêng mình tao chơi" ĐKLT :)

tfm

Well-Known Member

Cái Thread này làm mình nhớ lại hồi đó có lấy cover của bác SAM, và bị xóa cover 1 phát với lý do là ko dc lấy cover của người khác khi chưa có sự cho phép. ừ thì đúng là thế nên mình cung ko nói gì vì biết mình sai và cũng nhờ mod del hộ cái bài ấy.

Nói ra như thế để biết MOD có quyền hạn trông nôm box mình quản lý chứ ko phải tao là mod và muốn làm gì thì làm :)|

ducphu

Well-Known Member
Mình thiết nghĩ bác tkltmt nên có lời giải thích rõ ràng cho những phát ngôn của mình trước khi sự việc đi quá xa bác ạ, ngay cả cm của bác trong topic kia, Cọp chết để da Người ta chết để tiếng đấy bác nhé
Lời nói chẳng mất tiền mua;
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên