Unthinkable: một bộ phim gây sốc thực sự

lengockhanhi

Film critic

Nếu poster này không cho bạn chút ấn tượng nào, nghĩa là bạn chưa xem phim.

Nhi đã xem nó và đã bị sốc mạnh, Nhi nghĩ các bạn nên ưu tiên dành thời gian xem phim này vào cuối tuần.

Bạn sẽ là nhân chứng của một thành công khó tin. Vì đây một bộ phim với kinh phí nhỏ xíu nhưng có thể ám ảnh bạn và cho bạn nhiều cảm xúc hơn bất cứ phim nào đang chiếu ngoài rạp hôm nay. Bạn sẽ bị bất ngờ bởi một kịch bản khéo léo và hoàn hảo, giàu triết lí và tính nhân bản.

Bạn hãy chuẩn bị tinh thần để chịu đựng hơn 90 phút căng thẳng và nghẹt thở, vì những gì bạn sắp xem vượt ra ngoài tưởng tượng về sự tàn nhẫn của con người.

Bạn sẽ phải suy nghĩ rất nhiều, bởi những lời thoại thật sâu sắc; ngay cả khi phim đã chấm dứt, lương tâm bạn sẽ còn hỏi mãi về những gì bạn vẫn cho là chuẩn mực, về điều đúng và điều sai.

Bạn sẽ phải khóc, và thán phục vì tài năng diễn xuất của các nhân vật. Chắc chắn sẽ có một giải thưởng cho một trong số họ.

Đây mới thực sự là cái mà ta gọi là điện ảnh nghệ thuật

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Unthinkable: một bộ phim gây sốc thực sự

Phim này xếp xó mấy hôm rồi, đọc review hấp dẫn quá, xem thôi :D

dnghi

Member

Mới định giới thiệu film này với mọi người, ai dè bạn nì đã xử lý dùm rồi! Càng ấn tượng khi chưa công chiếu đã có bản đẹp trên mạng, hoặc có lẽ do chính nội dung của nó!
Không thể bỏ qua!

buonnguqua

Active Member

Down hôm qua rồi nhưng đến sub Eng cũng không có ,
trình độ Eng chưa đủ để xem không sub
chịu chết ~:>

Hờ , hôm nay đã thấy Sub rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtrinhag

Mới xem hôm qua, nội dung hư cấu, phóng đại... Có lẻ bạn sẽ thấy hay khi bạn không còn trẻ nữa và bạn nên tập trung theo dõi khi xem phim. Đây là thể loại mình rất thích. Phải chi lúc này rảnh rổi thì sẽ dịch hầu các bác. Công việc bù đầu các bác ạ...hix.

To Le Ngoc Kha Nhi: Có một phim anh nghĩ rất đang xem dành cho em. Đó là phim Cracks 2009.

hi_tech

Well-Known Member

Từ sau phim old boy tới h chưa thấy phim nào tàn nhẫn như con người, để mua về coi thử

pippothinh

down rồi tối về xem thôi!tks

buonnguqua

Active Member

Phim này đoạn kết thằng đạo diễn làm bựa như phim kinh dị 3 xu :-"
To Le Ngoc Kha Nhi: Có một phim anh nghĩ rất đang xem dành cho em. Đó là phim Cracks 2009.
Được bác comment thì phải xem

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtrinhag

Được bác comment thì phải xem

Phim này đoạn kết thằng đạo diễn làm bựa như phim kinh dị 3 xu :-"

Ặc ặc, bác có lộn không đấy? Cracks 2009 đâu phải là phim kinh dị. Nội dung phim kể về một trường học dành cho các thiếu nữ bị bỏ rơi vì mọi hoàn cảnh mà...

buonnguqua

Active Member

Ặc ặc, bác có lộn không đấy? Cracks 2009 đâu phải là phim kinh dị. Nội dung phim kể về một trường học dành cho các thiếu nữ bị bỏ rơi vì mọi hoàn cảnh mà...
À, em đang nói cái Unthinkable này
Đoạn kết phim kinh dị thế nào thì cái phim này kiểu y thế

Aladdin

Member

Mình thì thấy fim này hòan tòan bình thường, đặc biệt là ... SPOIL ALERT !

Đoạn kết hết sức vớ vẩn, thằng cu khủng bố này, đã xác định ngay từ đầu là chuẩn bị tinh thần quyết tử, chuẩn bị kỹ càng về kế họach, nếm bao đòn tra tấn mà vẫn chịu được, đến lúc cuối lại phun hết sạch ra, quả thật là khiên cưỡng vô cùng. Nói chung ko hợp lý chút nào.

buonnguqua

Active Member

@Aladdin :
Xem kỹ chưa cha nội ?

mjkingshop

Giới thiệu cuốn hút quá. Phải xem cho biết mới đc. Thanks!

Nhok

Từ sau phim old boy tới h chưa thấy phim nào tàn nhẫn như con người, để mua về coi thử

Em hâm mộ Old Boy lắm , nếu nó mà hay như bộ này thì chắc chắn phải xem rồi :)

Nhok

Ngày xưa xem xong bộ này khóc mất một lúc vì thấy sao người với người mà họ tàn nhẫn với nhau đến thế
Công nhận Old Boy tuyệt vời đấy, hoá ra cũng nhiều người hâm mộ giống mình
Anh xem Old Boy của nước nào thế ạ ???

Bên trên