[Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

okas000

Ðề: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

mình cắm mạng PC thông qua một router wifi thì ko xem đc trên VLC nữa
có cách nào chỉnh để xem đc ko
p/s: tiện thể cho mình cách thiết lập cấu hình modem đc ko, hôm nọ nghịch gì ko biết, giờ xem mấy kênh HD giật lắm, một tí lại đứng hình
thanks

nc1402

Member
Ðề: Re: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

Cảm ơn bạn nhiều, mình đã làm và cũng đã xem MyTV và lên mạng được rồi nhưng có điều cứ phải cắm dây qua mạng lan thì lằng nhằng nhỉ, không biết cắm cái dây đó vào access point thì có xem TV và online được không? Access point có cổng Wan và 4 port lan. Bye... I'm waiting for your answers. See you later!

p/s: tiện thể cho mình cách thiết lập cấu hình modem đc ko, hôm nọ nghịch gì ko biết, giờ xem mấy kênh HD giật lắm, một tí lại đứng hình
thanks

Bạn thử tham khảo

bd479dea6ebfc905a786a0611185cde53dceb08310f14d8831230ba17f38a01d6g.jpg

ai có cách chữa bệnh 5' đứng hình ko

Là do chức năng IGMP snooping hoạt động chưa tốt

nc1402

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

nhưng trước đây mình vẫn xem bt....chỉ mới bị gần đây thôi....
vậy thử reset default và cấu hình lại đi bạn! Hoặc có thể chạy lâu với flood multicast thiết bị chịu không nỗi

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

vậy thử reset default và cấu hình lại đi bạn! Hoặc có thể chạy lâu với flood multicast thiết bị chịu không nỗi

Reset current settings thôi, chứ ai lại đi cấu hình từ đầu bao giờ :D

okas000

Ðề: Re: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

Bạn thử tham khảo

bd479dea6ebfc905a786a0611185cde53dceb08310f14d8831230ba17f38a01d6g.jpg

Là do chức năng IGMP snooping hoạt động chưa tốt
bạn nói rõ đc ko
giờ phải thiết lập cấu hình cái tenda w311r ntn để xem tv trên PC vậy

NHVL

Re: Ðề: Re: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

bạn nói rõ đc ko

Cái hình trên là dùng TotoLink mà :p

---------- Post added 15-02-2013 at 08:51:52 PM ----------

reset có cần cài lại cái gì ko...ngại làm quá

Reset 1 phát là cài lại từ đầu =))

nc1402

Member

thanks

bạn nói rõ đc ko

Bạn cung cấp thêm thông tin cho anh em đi

Mình có ý kiến thế này, khi các bạn báo lỗi - nhờ hỗ trợ nên theo form này thì anh em trên này dễ bắt bệnh hơn: (Vì ADSL và FTTH thì IPTV "chạy" và cấu hình rất khác nhau / tương tự cho việc đấu nối thêm router wifi vào WAN hay LAN cũng khác)
- Nhà mạng: Viettel, VNPT,...
- Loại đường truyền: ADSL / VDSL / FTTH (Cáp quang)
- Modem / router chính hiệu gì? Model
- Setop Box hiệu gì / model
- Nếu có thêm một cái Wifi rời thì đấu nối thế nào? (VD: từ port LAN A của modem nối với port WAN của Wifi,....)

Mình nghĩ với các thông tin đầy đủ thì các anh em sẽ nhanh chóng có hướng khắc phục

anhlavodoi1104

Ðề: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

minh co dow VLC de va lisht my TV va cac lisht khac ve de xem VTV1 nhung chi hien ra man hinh xanh la cay cu 10 giay no lai bat lai VTV1 :D minh thay mytv co the xem lai phim minh dinh xem phim tet nhung minh ko biet mong giup do minh :D minh sai FPT :D toc do dow max la 700kb :D

Thao tran

minh co dow VLC de va lisht my TV va cac lisht khac ve de xem VTV1 nhung chi hien ra man hinh xanh la cay cu 10 giay no lai bat lai VTV1 :D minh thay mytv co the xem lai phim minh dinh xem phim tet nhung minh ko biet mong giup do minh :D minh sai FPT :D toc do dow max la 700kb :D
bạn vui tính ghê , FPT mà coi Mytv được à . Hay bác đang chơi mytvnet .

NHVL

Re: Ðề: [Update] Danh sách kênh truyền hình trên MyTV cho VLC, Dune STB - 27/08/2012

Bác đang đùa hay đang giỡn thế nhỉ ;)) =))

beyeudau

Member

Bạn ơi mình mới dùng dune 301 đang xem mytv bằng list sẵn của diễn đàn bạn chỉ dùm mình cách add thêm mấy kênh vctv mới này với nhé! thanks

beyeudau

Member

Bạn ơi mình mới dùng dune 301 đang xem mytv bằng list sẵn của diễn đàn bạn chỉ dùm mình cách add thêm mấy kênh vctv mới này với nhé! thanks

Bên trên