[Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

thaovjp89

Well-Known Member
Himedia Q5II eMMC cùng với Himedia Q10II eMMC hiện đã play trực tiếp file DVD9.iso bằng chính phần mềm mặc định, tuy nhiên chỉ play, tua kéo mượt như file Bluray chứ chưa có Menu, duyệt Chapter. Tuy vậy cũng giải quyết được 1 số bất tiện ở các bản trước đó phải Play qua phần mềm rồi không thể tua kéo tùy ý được

1, Himedia Q5II eMMC các bạn có thể download FW về update như cách thông thường, Flash xong có thể dùng được ngay

[hide]Update FW Himedia Q5II eMMC DVD9[/hide]

2, Himdia Q10II eMMC khi update xong cần làm thêm 1 số bước nữa thì ẻm nó mới chịu nhận file DVD9 nhé, cách thức làm đơn giản thôi ạ

[hide]Update FW Himedia Q10II eMMC DVD9[/hide]

• Update FW mới nhất có ở bên trên "Không cập nhật OTA"
  • Tiến hành Root máy, cái này trong topic cũng có rồi nhé
  • Cài thêm Root Explorer - Quản lí file hoặc tương đương
  • Chép File này vào thư mục hệ thống theo đường dẫn /System/app và Set Permission 644
==> Mở Root Explorer lên sau đó Mount lại R/W -> R/O

Cách set permission 644 cho app hệ thống là dùng Root explorer, bạn ấn giữ app đợi ra Menu chọn Permission, ra bảng tích các bạn tích như sau: Cột đầu tích hết, cột 2 tích ô trên cùng, cột 3 không tích và nhấn Ok để lưu lại.

Ồ zê giờ thì có thể chiến ngon lành file DVD.iso rồi đó ạ, nếu làm như trên không được vui lòng làm lại bước 4 nhé

[video=youtube_share;cY1F38EsLgk]http://youtu.be/cY1F38EsLgk[/video]
--------------------
Chúc thành công :-??

(*) Update FW mới ngày 18/03 cho cả 2 dòng Himedia Q5II,Q10II eMMC

1./ Thêm chức năng phát wifi di động - Hotspot
2./ Có thể cài đặt ứng dụng từ bộ nhớ ngoài
3./ Tích hợp sẵn XBMC, Youtube
4./ ,.....

Link MediaFire

update_dualcore_Q5_en_emmc.zip

update_dualcore_Q10_en_emmc.zip

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

Link hướng dẫn root máy đâu bác

Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

frimware này chắc không hỗ trợ Q5 II dòng cũ phải không bác?

minh không root được bạn ơi mạc dù vào chia se mạng trong máy tính ip đó vẫn vào bình thương , không mình có làm nhầm gì không , minh làm theo hương dẫn và bản root của q5 . mình bất file root.bat xonng nhập địa chỉ ip nhử của mình là 192.168.0.101 xong minh ấm enter may tính thoat chương trình nhưng con q10ii thì không thấy gì . không biết mình có làm nhầm gì không nhỉ xin giúp đỡ mình với.

Q10ii cũng áp dụng dc ah

Mình mới sử dụng con này.Mình đang không biết làm các nào để Chép File HimediaVideoPlayer.apk vào thư mục hệ thống theo đường dẫn /System/app.Ấn nút nào để hiện dòng copy

Mày mò một lúc rồi cũng được.Cám ơn các bác.oke

xibu

Member

Mình mới sử dụng con này.Mình đang không biết làm các nào để Chép File HimediaVideoPlayer.apk vào thư mục hệ thống theo đường dẫn /System/app.Ấn nút nào để hiện dòng copy

Bác giữ chuột trái 1 lúc là nó lên mấy lệnh copy, paste, move..... đó bác. Q10 II cũng root như Q5 II bác nhé

minh làm rôi nhưng không được nên mới hỏi không biêt con của mình sao lại không được nữa

gokugtz

Member

anh thảo vip cho em hỏi FW này root đc cách cũ ko anh :D

gokugtz

Member

anh thảo vip hướng dẫn em update FW cho Q5 II EMMC qua usb với đc ko , em cũng mới dùng nên chưa biết nhiều

pkliem888

bác dùng phần mềm file manager mặc định của Himedia ah? bác thử cài ES Explorer xem

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Update Firmware] Hỗ trợ DVD9 trên dòng Himedia Q10II, Himedia Q5II phiên bản eMMC

bác dùng phần mềm file manager mặc định của Himedia ah? bác thử cài ES Explorer xem

2 cái này chỉ để quản lí thư mục ngoài và bộ nhớ trong thôi, chứ chép data vào thư mục hệ thống thì nhọc lắm =))

hd danang

Member

có bác nào thử thanh công chưa nhỉ?

Roland

Well-Known Member

Vẫn chưa có cách để hỗ trợ cho bản Q5II ko có eMMC nhỉ

Bên trên