Update Soft cho đầu thu HD02 có lợi gì?

duong100

Các bác cho em hỏi nếu update Soft cho đầu thu HD02 thì có giúp cải thiện chất lượng không? (Hiện em đang dùng đầu thu HD02 gói HD1).
Em đã thử update soft-Lấy từ trang của VTC mà sao không được (Bản mới là ngày 9/5/2010; bản cũ của năm 2009)
=======

tethien

Active Member
Ðề: Update Soft cho đầu thu HD02 có lợi gì?

Các bác cho em hỏi nếu update Soft cho đầu thu HD02 thì có giúp cải thiện chất lượng không? (Hiện em đang dùng đầu thu HD02 gói HD1).
Em đã thử update soft-Lấy từ trang của VTC mà sao không được (Bản mới là ngày 9/5/2010; bản cũ của năm 2009)
=======

Chắc nó cập nhật thông số của vệ tinh AsiaSat 5 thôi. Chất lượng thì vẫn thế thôi.

làm sao để cập nhật phần mềm cho nó. Cho mình link down với, cái đầu HD 2 này ở phần cập nhật phần mềm nó bị màu xám nên ko vào dc

tethien

Active Member

làm sao để cập nhật phần mềm cho nó. Cho mình link down với, cái đầu HD 2 này ở phần cập nhật phần mềm nó bị màu xám nên ko vào dc

Chép phần mềm vào 01 cái USB, cắm vào cổng USB là sẽ up được.

trooper

Member

Bạn vào menu tải phần mềm để download về rồi làm như hướng dẫn của nó. Chú y nhé cài từ file trong thư mục B1 (trong hướng dẫn nói cài từ file trong thư mục B4 như trong phần A là báo lỗi liền, bỏ qua phần A đi). Mình qua trung tâm bảo hành VTC nó cũng chỉ cài 5 file thôi, bắt đầu từ B1(không thực hiện phần A trong hướng dẫn).

Nhớ là có một số USB đầu không nhận được đâu, cắm vào là treo ngay. Dùng loại USB dung lượng nhỏ thôi.

cho miunhf link down với các bạn ơi. Trên trang chủ của VTC HD có mỗi phần mềm cho HD 01, ko có cho HD 02

dhpaul

Well-Known Member

Link của bác đây: http://www.mediafire.com/?omnnynf0hhh
Bác mượn thẻ nhớ dung lượng nho nhỏ rồi dùng đầu đọc thẻ mà nâng cấp, giờ biết bói ở đâu ra USB dung lượng <1GB giờ :|

duong100

Không hiểu sao 1 dạo này thình thoảng hình bị đứng yên, một lúc mới tiếp. Liệu có phải do thời tiết không các bác nhỉ? Sắp tới WC em hơi lo, em định mời thợ định vị lại chảo không biết có cải thiện được không?

rockman_lt

Lợi thì có lợi nhưng răng ko còn =))

Không hiểu sao 1 dạo này thình thoảng hình bị đứng yên, một lúc mới tiếp. Liệu có phải do thời tiết không các bác nhỉ? Sắp tới WC em hơi lo, em định mời thợ định vị lại chảo không biết có cải thiện được không?

Phẩm chất tín hiệu của bác là bao nhiêu. Hôm nọ minh cũng bị vậy nhưng dò dẫm trên trang của VTC mình mới xoay nhẹ cục LNB thế là hết luôn, phẩm chất tín hiệu luôn ở mức 98-100%

Bên trên