Upgrade Tập 3.... H dê Hải Phòng

SamLanhZnO

Ðề: Upgrade Tập 3.... H dê Hải Phòng

Dàn nhìn đẹp và chuẩn quá bác ơi. Rotel và B&W thì rất xứng đôi. Bác cho xin thêm tí chi tiết về thiết bị cũng như tí hình sáng sáng tí để nhìn rỏ em nó hơn. Chúc mừng bác. Thanks

Em đề nghị bác Nghĩa share cách tìm kiếm topic zin để mở hàng, bác giữ xài 1 mình ko tốt chút nào đâu nhà :))

traitimtraoem

Active Member

nhưng công nhân bác chịu chơi ! đẹp hôm nào cho em mở rộng tầm mắt tí được không? nhà bác có gần nhà hát nhớn không? nhà em cách đó mấy con dao quăng bác àh !

Nhà em ở đường Tô Hiệu bác ah... lúc nào rảnh alo em nhá 01233449999 em tên Tuyền

traitimtraoem

Active Member

Nếu em vẫn muốn màn kéo tay thì mua màn grandview ỏ HN luôn, anh thấy kéo cũng ngon lắm, phẳng lỳ luôn, hay làm cái màn điện như anh cũng được :-"

Grandview màn bạc thì đắt lắm anh ah, màn em cũng điện và phủ lớp bạc lên rồi. Nhưng màn này mua tốn tiền rồi. Thôi, đành phải mất tiền ngu vậy

mu_8xhp

rất thik bộ này của bạn, mìh cũng ở HP, hum nào rỗi cho mìh nghía qua cái, OK?:-/

AIKIBI

Dàn của bác chủ càng ngày càng khủng thật, thớt của bác em theo dõi từ năm 2011 đến giờ, xem đi xem lại nhiều lần rồi, mỗi lần bác nâng cấp lại thấy thèm thuồng hơn.
Tuy nhiên vẫn có điểm chê được :
1. Đôi loa bác chủ để quá gần tường, theo hình thì chắc chỉ cách tường < 200mm không biết có bị dội âm hay không
2. Hướng đặt loa, cả 2 loa đều đặt song song, không tạo được tam giác tối ưu cho việc nghe nhạc
3. Phần nghe và nguồn phát HTPC đầu tư quá khủng trong khi phần nhìn thì vẫn cái màn nhàu nhĩ + 1 em Project HD67 có vẻ không cùng đẳng cấp lắm.
Hehehe, cứ vài người bu vào chê là thể nào cũng sẽ được xem Update lần 4 cho mà xem...., biết đâu lại deco phòng ốc hay nâng cấp Project Màn fix-frame không chứng.....hehhehe bác chủ đừng chém em nhé

H 9999

Active Member

Nhà em ở đường Tô Hiệu bác ah... lúc nào rảnh alo em nhá 01233449999 em tên Tuyền

thế cũng gần bác nhở ! từ nhà em đến nhà bác đi chậm chắc mất 10 fut ! khu nhà bác thì mấy món kệ với chân loa hay đồ gỗ thì là tổ con chuồn chuồn còn gì bác nhở? bác ở khu đầu an dương hay đầu lạch tray? ! rất vui đươc chia sẻ với bác !

traitimtraoem

Active Member
Ðề: Re: Upgrade Tập 3.... H dê Hải Phòng

Dàn của bác chủ càng ngày càng khủng thật, thớt của bác em theo dõi từ năm 2011 đến giờ, xem đi xem lại nhiều lần rồi, mỗi lần bác nâng cấp lại thấy thèm thuồng hơn.
Tuy nhiên vẫn có điểm chê được :
1. Đôi loa bác chủ để quá gần tường, theo hình thì chắc chỉ cách tường < 200mm không biết có bị dội âm hay không
2. Hướng đặt loa, cả 2 loa đều đặt song song, không tạo được tam giác tối ưu cho việc nghe nhạc
3. Phần nghe và nguồn phát HTPC đầu tư quá khủng trong khi phần nhìn thì vẫn cái màn nhàu nhĩ + 1 em Project HD67 có vẻ không cùng đẳng cấp lắm.
Hehehe, cứ vài người bu vào chê là thể nào cũng sẽ được xem Update lần 4 cho mà xem...., biết đâu lại deco phòng ốc hay nâng cấp Project Màn fix-frame không chứng.....hehhehe bác chủ đừng chém em nhé

Cảm ơn bác vì đã nói ra những chỗ sai sót của em. Em cũng đang rất muốn làm lại cái phòng cho nó ngon hơn và rộng hơn và bố trí lại hết sao cho phù hợp. Nhưng nhà em đang tính mua lun cái nhà đằng sau nữa rùi mới mở rộng ra được. Em đang rất mong nhà đó bán để rồi làm lại 1 cái phòng cho nó gọi đúng nghĩa với từ Home Theater bác ah =P~
Projecter em đang băn khoăn không biết Optoma HD83 hay HD33 có chiếu được 3D ko nữa vì kính của em phải em bộ nó mới xem được. Kính của em là dòng 3D vision của NVIDIA. em vào trang chủ chỉ thấy HD67 và mấy dòng thấp là nó hỗ trợ 3D Vision của em thôi. Nếu được em sẽ đổi sang HD83 hoặc HD33 lun. Vừa full HD vừa 3D

traitimtraoem

Active Member

thế cũng gần bác nhở ! từ nhà em đến nhà bác đi chậm chắc mất 10 fut ! khu nhà bác thì mấy món kệ với chân loa hay đồ gỗ thì là tổ con chuồn chuồn còn gì bác nhở? bác ở khu đầu an dương hay đầu lạch tray? ! rất vui đươc chia sẻ với bác !

Nhà em ở gần nhà Sao Đêm đó bác, gần khu Năm tầng

andycole

Dàn của bác chủ khủng quá, hic... Có khi e phải kinh doanh KS như bác để có đạn đầu tư làm 1 bộ như vậy :D

JupR74

Active Member

Sao bác không chụp góc phòng còn lại xem thế nào ?

ơ sao chơi máy chiếu mà bác nào cũng bị diễn đàn này hướng đến mấy con hd33, hd83, epson 8350... thế nhỉ
các bác để nó độc quyền quá
bác chủ thớt thử vào projectorcentral.com hoặc epson singapore tham khảo nhé đầy mẫu hay và model 2012 giá hợp lý
em sắp bay sang sing tháng này có gì em bê về hộ cho, em cũng ở hp
0903014883

dh201hy

Well-Known Member

Ôi nhớ đôi loa front quá bác traitimtrao em à? :D

Thay screen khẩn cấp đi bác?

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp
Bác căng màn chiếu lại là ok hết

mmx233

Ôi niềm mơ ước của mình .........biết bao giờ mới có hệ thống này mà xem phim nhỉ

Bên trên