Vài cảm nhận về tivi Sony 55X8500E mới lấy ở DMX

taixin

Active Member
Bên ĐMX có nhiều chương trình khá hay, giá cả mới cũ rõ ràng. Nếu khách có nhu cầu thì họ có thể chuyển hàng từ nơi khác về. Mình đang chờ đơn hàng 65X8500E với giá 34,320,000
Em đang định múc bác thấy ok hú em luôn nhé

vinhpapa

Member
Hàng mới 34tr mấy trăm đó bác, không có thì đặt hàng vài bữa là có, chứ hàng trưng bày họ mở nhiều quá rồi, không biết có bị sao k
Nó báo hết hàng trên toàn hệ thống. Sau khi lắp đặt thấy to quá nên em muốn treo lên. Nhân viên ĐMX nói dòng này không khuyến cáo treo. Nếu rớt khách hàng chịu trách nhiệm. Em không tin lắm nên vẫn đặt nó mang khung treo tới treo lên. Giờ đang đợi khung treo. TV test khá ổn

Minhsur

Banned
Mua rồi về nhá tìm trên mạng mới thấy ngoài có bán nhưng dã trót trả tiền bác ạ
Giá đó tốt rồi, còn đủ bảo hành lo gì bác. Tầm 1500g hàng trưng bày là ngon, hơn chút cũng ok nếu giá tốt.
Khi nào về bác khoe cái nhá, của mình sang tuần mới về.

vinhpapa

Member
Giá đó tốt rồi, còn đủ bảo hành lo gì bác. Tầm 1500g hàng trưng bày là ngon, hơn chút cũng ok nếu giá tốt.
Khi nào về bác khoe cái nhá, của mình sang tuần mới về.
Hôm nay đã cài đặt em nó xong. Quá ngon trong tâm giâ tuy ngoại hình có cục mịch chút

LêQuân ArT

Well-Known Member
Chụp ảnh đẹp thế còn gì.haha.Bác chủ so con này với con LB650T Full HD đời Tống thì em nó chả thua.Con này ngoài HN cạn hàng.Nói chung mình thấy ngon.Đánh giá cao hơn X8500F 2018 khi đời 2018 viền dưới lại bằng nhựa và chuyển sang dùng panel IPS nên hở sáng cũng nhiều được cái góc nhìn rộng hơn,còn cái chân thì xấu hơn hẳn r.Sony đọc ổ 500GB ok mỗi tội giao diện truy suất khá rườm rà so với LG.Dòng này cũng ngon ở chỗ nó sài panel 10 bits xịn so với 10 bits giả lập như trên Samsung MU8000 và LG SJ850T.X8500e cho tone màu vàng hơn so với LG và Samsung.

thanhyk

Well-Known Member
Các bác tư vấn giúp về hđh giữa các hãng web os, tizen và android thì cài đặt chương trình giải trí thế nào. Sam và Lg vào web nào cài đặt kodi ạ.

taixin

Active Member
Chắc em rước luôn 65x8500e luôn cho roài thay thế em 2014 lg 60 in ... Em coi gần 4 năm nhưng em lg vẫn còn mới hầu như ko xuống màu . . . chắc mua nhầm con ngon lành

ptd368

Member
bữa cũng ra ĐMX kiếm em này chỉ còn hàng trưng bày. có hàng mới là mình lấy rồi, giá tốt quá

taixin

Active Member
Wa ra dienmaycholon xem thử mấy con 75 in giá chát wá hơn 60 củ ko chênh nhau 10 in mà khiếp wá

nexus9x

Well-Known Member
LB650 tuy Full HD đời cũ nhưng cũng đừng xem thường nó..nó có tấm nền 10bits, led nền ( tuy không phải full array)...cùng rất nhiều thứ khác mà một số mẫu bg cũng không bằng nó. Nhỏ mà có võ o_O

LêQuân ArT

Well-Known Member
Chắc em rước luôn 65x8500e luôn cho roài thay thế em 2014 lg 60 in ... Em coi gần 4 năm nhưng em lg vẫn còn mới hầu như ko xuống màu . . . chắc mua nhầm con ngon lành
Mình k hiểu khái niệm xuống màu là ntn.Hay chưa kịp xuống màu đã vứt đi mua tv mới r

taixin

Active Member
Mình k hiểu khái niệm xuống màu là ntn.Hay chưa kịp xuống màu đã vứt đi mua tv mới r
Nhà có con toshiba 49 in cùi mới mua 1 năm màu sắc xuống rõ rệt .. . so với con lg mua cách đây 2014 xài tới giờ. . Ko hiểu ý bác nói cái quái gì mà vứt mua tivi mới

taixin

Active Member
Em chơi bên am thanh cũng hơn 5 năm rùi nay mới lượn wa box hình ảnh tham khảo chơi chơi ....

minhdangkt

Well-Known Member
Em cũng con LG 47LB650 cũng năm 2014 vẫn ngon bác, mà em thích to hơn chút nên láy 55, biết vậy lấy luôn 65x8500e, kk

Bên trên