Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

htnk

Member
đã xem đuoc film 4K ios rồi hả bác,chỉ giúp em với ,tks bác nhiều

justbenice

Moderator
Báo cáo các bác từ giờ em sẽ chỉ xem phim 4K :p
Mấy bản 4K dạo này ra chất lượng cực đẹp. Hôm qua em xem Thor Ragnarok 2017 4K xong quay lại xem phim này bản 1080p remux thì thấy mờ hơn rõ và các mảng màu sắc rất bệt.

hungsimex

Member
Bác nào ngại giải nén mà vẫn xem được file ISO trên oppp 205 thì có thể có 01 cách. Dùng phần mềm Jriver với cấu hình DLNA để truyền qua Oppo 205 mà ko cần giải nén. Chơi theo kiểu này thì chất lượng hình ảnh, âm thanh vẫn là của oppo 205 ! Em thỉnh thoảng vẫn chơi theo cách này. Các bác tham khảo nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

happythanh

Active Member
Báo cáo các bác từ giờ em sẽ chỉ xem phim 4K :p
Mấy bản 4K dạo này ra chất lượng cực đẹp. Hôm qua em xem Thor Ragnarok 2017 4K xong quay lại xem phim này bản 1080p remux thì thấy mờ hơn rõ và các mảng màu sắc rất bệt.

tin tốt lành, từ đó giờ em vẫn ngậm ngùi xem HD trên hệ thống 4K, mấy hnay ngâm cứu 4rum bọn tây nó nói firmware mới của Oppo 203/205 có cho chỉnh tone mapping thì xem HDR mới đẹp, gọi hỏi oppo thì bảo là nâng lên là mất crack.

mấy film 4K mới giờ xem đẹp rồi hả bác? có bị vấn đề như trước đây mình bàn không? để em down về xem thử xem sao, tiện thể bác list ra film nào bác xem 4K đẹp rồi để em down về xem thế nào.

justbenice

Moderator
tin tốt lành, từ đó giờ em vẫn ngậm ngùi xem HD trên hệ thống 4K, mấy hnay ngâm cứu 4rum bọn tây nó nói firmware mới của Oppo 203/205 có cho chỉnh tone mapping thì xem HDR mới đẹp, gọi hỏi oppo thì bảo là nâng lên là mất crack.

mấy film 4K mới giờ xem đẹp rồi hả bác? có bị vấn đề như trước đây mình bàn không? để em down về xem thử xem sao, tiện thể bác list ra film nào bác xem 4K đẹp rồi để em down về xem thế nào.
Em xem nhiều quá kô nhớ hết. Tuy nhiên những phim 4K ra mắt từ tháng 12 - 2017 tới nay em thấy chất lượng đều rất đẹp. Đẹp ở đây là khi so sánh với Bluray Remux thì sẽ kô muốn xem Bluray Remux. :)

happythanh

Active Member
Em xem nhiều quá kô nhớ hết. Tuy nhiên những phim 4K ra mắt từ tháng 12 - 2017 tới nay em thấy chất lượng đều rất đẹp. Đẹp ở đây là khi so sánh với Bluray Remux thì sẽ kô muốn xem Bluray Remux. :)

Hix em mới so thử Thor:Ragnarok bản 4k với bản HD, em thấy bản 4K vẫn tối như đêm 30 mà bác, hay bác đã tinh chỉnh hay đổi thiết bị gì rồi?

chetaomay

Well-Known Member
chờ bác JBN lắp con MC207 rồi rì viu với 205 thế nào đây kkk

Thanhle447

Well-Known Member
phim 4k bây giờ hình không còn tái tái như lúc trước, nhưng mình thấy màu sắc không thật nhưng 1080, trừ một số phim tài liệu, quảng cáo.

Hagemi

Active Member
Có bác nào ở HN đang dùng oppo 205 không nhỉ? Cho em đến nghe thử một cái :)

chetaomay

Well-Known Member
nói thật, chơi con Oppo là đại tiện nhất... ngon trong mọi tầm giá kkk

Bên trên