Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

chetaomay

Well-Known Member
Như bác biết là e dùng cả Dune Max, 105D & Dune Duo 4K. Công nhận hình ảnh qua 105D so với Dune Max cũ của e thì sắc nét và tươi sáng hơn hẳn thật. Còn nếu so với Dune Duo 4K thì cơ bản gần như là như nhau bác ạ, nhưng độ tươi sáng thì 105D có vẻ vẫn tươi hơn chút xíu. :)
em càng có lý do giữ lại 105d, kkk, đắc lợi

tittom79

Well-Known Member
Shop thì cũng download từ đây hay từ torrent thôi chứ thần thánh gì đâu bác.
Shop cũng down từ đây thôi bác. Phim 4k hiện tại chưa crack được nên họ phải phát trên một đầu Bluray 4k rồi capture lại. Dẫn tới chất lượng tệ lắm. Đối với bản thân em thì nó còn kô bằng fim fullHD bản remux khi so về màu sắc.
Cảm ơn hai bác, thế mà e cứ tưởng là 4K thật chứ. Cứ thắc mắc là sao 4K demo sao tươi, sắc nét thế. Trong khi phim 4K copy từ shop về vẫn cứ như Full HD vậy. Không biết đến khi nào mới được xem 1 bộ phim 4K đúng nghĩa nhỉ?! :D

justbenice

Moderator
Cảm ơn hai bác, thế mà e cứ tưởng là 4K thật chứ. Cứ thắc mắc là sao 4K demo sao tươi, sắc nét thế. Trong khi phim 4K copy từ shop về vẫn cứ như Full HD vậy. Không biết đến khi nào mới được xem 1 bộ phim 4K đúng nghĩa nhỉ?! :D
500k một đĩa bluray 4K gốc. Bác mua lấy chục đĩa mà xem cho đã con mắt (xong cho em mượn xem với) hehehe

happythanh

Active Member
topic nói trúng cái em đang cần:)
em đang dùng 103D qua màn chiếu 170", có cái Darbee nó làm hình ảnh nét hơn rất nhiều nên em hơi thất vọng khi có nghe đâu đó nói Oppo sẽ ko tích hợp darbee cho dòng 20x trở lên.
Bác chủ làm chuột bạch rồi thì chắc em giữ lại 103D xài luôn quá, nhưng ko biết xem 4k bằng gì, thật là đau cái chốt;).
Mà em cũng không hiểu sao em gặp 1 số người lại chê Darbee là sao ta? hay do TV hoặc máy chiếu không hạp với em nó?.

sunnydtld

Well-Known Member
em đang dùng 103D qua màn chiếu 170", có cái Darbee nó làm hình ảnh nét hơn rất nhiều nên em hơi thất vọng khi có nghe đâu đó nói Oppo sẽ ko tích hợp darbee cho dòng 20x trở lên.
Bác chủ làm chuột bạch rồi thì chắc em giữ lại 103D xài luôn quá, nhưng ko biết xem 4k bằng gì, thật là đau cái chốt;).
Mà em cũng không hiểu sao em gặp 1 số người lại chê Darbee là sao ta? hay do TV hoặc máy chiếu không hạp với em nó?.

Nghe giang hồ đồn bác tính mua em Projector 4k của Sony muh. Chơi lun cái này cho đồng bộ :))

justbenice

Moderator
Em tin là sẽ có Darbee cho 4K bác ạ.
Trước mắt sống chung với lũ đợi ra Darbee thì em mua cái cục xử lý tín hiệu rồi về gắn chung với 205.
Bác cũng đừng lo lắng vụ 4K. Cho tới khi 4K crack đc thì chắc cũng đã có Darbee cho 4K rồi. Còn hiện tại thì ngoại trừ bác mua đĩa phim 4k gốc còn không thì cũng kô có phim 4k ra hồn để xem đâu mà bác lo lắng. hehe.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
Nghe giang hồ đồn bác tính mua em Projector 4k của Sony muh. Chơi lun cái này cho đồng bộ :))
Em đang xài cái tivi 88inch 88ks9800 rùi. Nó còn đắt hơn cả máy chiếu 4k. Em thích tivi hơn máy chiếu. Hehe. Vì nhà em kô có phòng xem fim nên kô gắn được máy chiếu.

happythanh

Active Member
em lạc đề xíu, theo bác chủ thì máy chiếu Sony 4k xem full HD thì có ngon hơn nhiều so với máy Sony full HD xem full HD không? khi đó sẽ dùng chức năng mastered in 4K mode để upscale. em tính nâng cấp qua 4K nhưng tạm thời phải xem full HD.

justbenice

Moderator
em lạc đề xíu, theo bác chủ thì máy chiếu Sony 4k xem full HD thì có ngon hơn nhiều so với máy Sony full HD xem full HD không? khi đó sẽ dùng chức năng mastered in 4K mode để upscale. em tính nâng cấp qua 4K nhưng tạm thời phải xem full HD.
Theo em nghĩ tạm thời anh em ta án binh bất động. Cho tới khi crack được dĩa phim 4K rồi triển khai mua đồ 4K. hehe. Chứ giờ bác đầu tư 4K cũng đâu có phim đâu mà xem.
Có bác kia nói em là đầu phát 4K của BenQ xem cực kì đẹp, ngang ngửa Sony mà giá lại rẻ hơn 1 nửa.

Em thấy phim 4K ra quá trời nên kô tìm hiểu mà đâm đầu vào mua Tivi xịn rồi đầu oppo 205. Giờ đành ngậm ngùi xem phim HD :D

Bác đợi khi phim 4K crack được rồi thì mua máy chiếu 4K, lúc đó giá cũng sẽ mềm hơn hiện tại.

giaphongn

Well-Known Member
Theo em nghĩ tạm thời anh em ta án binh bất động. Cho tới khi crack được dĩa phim 4K rồi triển khai mua đồ 4K. hehe. Chứ giờ bác đầu tư 4K cũng đâu có phim đâu mà xem.
Có bác kia nói em là đầu phát 4K của BenQ xem cực kì đẹp, ngang ngửa Sony mà giá lại rẻ hơn 1 nửa.

Em thấy phim 4K ra quá trời nên kô tìm hiểu mà đâm đầu vào mua Tivi xịn rồi đầu oppo 205. Giờ đành ngậm ngùi xem phim HD :D

Bác đợi khi phim 4K crack được rồi thì mua máy chiếu 4K, lúc đó giá cũng sẽ mềm hơn hiện tại.
Xem Full HD trên TV 4K em thấy hình như cũng đẹp hơn. Đặc biệt loại màn hình khủng như con của bác. Em cũng tính án binh bất động mà thấy bác mua con TV ngon quá, không biết có kiềm chế cơn nghiền được k :p

justbenice

Moderator
Xem Full HD trên TV 4K em thấy hình như cũng đẹp hơn. Đặc biệt loại màn hình khủng như con của bác. Em cũng tính án binh bất động mà thấy bác mua con TV ngon quá, không biết có kiềm chế cơn nghiền được k :p
đẹp hơn chứ bác. hehe. Bác thích thì xử luôn cho rùi. hehe. Em thấy con ks9800 là rất ngon đó bác. Giá dễ chịu nữa. Chứ Qled năm 2017 xài đèn nền led viền nên cũng hở sáng ác liệt lắm. ks9800 led nền full array nên kô bị dính hở sáng, kéo theo màu đen thì đen tuyền luôn.

Em mua tv em nói vợ em là mua cho con nó xem đỡ hại mắt. hehehehe.

giaphongn

Well-Known Member
đẹp hơn chứ bác. hehe. Bác thích thì xử luôn cho rùi. hehe. Em thấy con ks9800 là rất ngon đó bác. Giá dễ chịu nữa. Chứ Qled năm 2017 xài đèn nền led viền nên cũng hở sáng ác liệt lắm. ks9800 led nền full array nên kô bị dính hở sáng, kéo theo màu đen thì đen tuyền luôn.

Em mua tv em nói vợ em là mua cho con nó xem đỡ hại mắt. hehehehe.
Đúng là ý tưởng lớn gặp nhau. Em cũng đang thuyết phục vợ em mua về cho con xem hoạt hình cho đỡ hại mắt mà chưa được duyệt (có khi con nó thích màn hình to giống bố, xem nhiều có mà hại hơn) :D
Mà con của bác quá sức quỹ đen hiện tại của em. Đang sống trong khắc khoải chờ đến Tết AL mới đủ sức :p

thanhyk

Well-Known Member
tivi bác chủ là dòng cao cấp nhất, kích thước cũng khủng nên xem 4k có trải nghiệm rất 'long lanh', nó đẹp hơn xem 4k qua đầu phát (như bác chủ so với oppo 205). Tuy nhiên dùng tivi phát 4k từ ổ cứng thì có nhiều hạn chế so với đầu phát như file iso, phụ đề, nhận giới hạn ổ cứng và quan trọng nhất xử lý âm thanh (làm sao có dts-hdma chẳng hạn), rút cục vẩn cần cái đầu phát hdp 4k (thực lòng em vẫn 'không chấp nhận' đầu oppo 203/205 phát 4k kém hơn tivi phát 4k cùng nguồn phim).
Vấn đề đầu tư máy chiếu 4k theo em là 'không xứng đáng' hiện nay tính theo chi phí chấp nhận được và hiệu quả từ 4k. Bản thân không có máy chiếu nào đẹp bằng tivi rồi (phóng lên màn so với màn hình hiển thị trực tiếp), chỉ được 'cái to' nên 'đã', nhưng giá thì 'quá chát' nếu so giá chênh lệch tivi 4k với full hd và máy chiếu 4k với full hd. Quan trọng nhất là nguồn 4k, thế nên em mới hỏi 4k trên 4room có đẹp hơn full hd là vậy. Nếu đã không đẹp hơn thì sắm máy chiếu 4k làm gì nhỉ?
Em e là đang có sự cân nhắc rất 'khó khăn' cho các bác nên mua 103/105D và 203/205D nếu mua theo giá hãng.
@justbenice: nếu giá 103D = 203, bác tư vấn ae nên mua cái nào thời điểm này.

Bên trên