Vấn đề âm lượng khi sử dụng MPC

coi8x

Vấn đề là thế này, mình cài đặt K-lide mega code pack và KMP để mặc định cấu hình hết, nhưng khi xem film = MPC tiếng lại rất nhỏ, còn KMP tiếng to hơn nhiều, mình chưa chỉnh sửa gì hết.
các bạn giúp mình nhé, thích xem = MPC hơn vì chất lượng hình ảnh rất tuyệt.
cảm ơn các bạn nhiều!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Vấn đề âm lượng khi sử dụng MPC

Đúng là âm thanh xuất bởi MPC quá nhỏ. Có 2 cách:

1- chỉnh Gain trong phần AC3filter, giải pháp này làm âm thanh dễ bị rè nên ko khuyến khích.
2- đầu tư loa công suất lớn rồi chỉnh volume lên cao, giải pháp này hơi bị tốn tiền nhưng giải quyết được ổn thỏa vấn đề

coi8x

nan giải ghê, MPC đc hình, KMP đc tiếng, khéo bật 2 cái song song:D

sieucan

Active Member

Cài KMP dùng ex filter, giải nén file đính kèm này vào thư mục cài KMP.

ntduycuong

Member

- Mình thấy mọi người hay dùng Ac3 filter, còn mình thì dùng qua hết "ffdshow audio decoder".Thấy âm thanh cải thiện đáng kể :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

- Mình thấy mọi người hay dùng Ac3 filter, còn mình thì dùng qua hết "ffdshow audio decoder".Thấy âm thanh cải thiện đáng kể :D

tớ đã dùng ffdshow audio một thời gian, cuối cùng cũng lại phải quay về ac3filter.

Mọi người lưu ý: trên các bản K-lite mới đây download từ trên net về, sau khi cài đặt, ac3filter đã tự động cân chỉnh một số thông số (tăng voice, enable auto matrix, normalize matrix...) Việc này làm âm thanh khi coi phim HD tệ đi nhiều. Vì vậy anh em chú ý cân chỉnh lại theo thông số chuẩn sẽ cải thiện đáng kể hiệu ứng âm thanh.

doanxem

Well-Known Member

tớ đã dùng ffdshow audio một thời gian, cuối cùng cũng lại phải quay về ac3filter.

Mọi người lưu ý: trên các bản K-lite mới đây download từ trên net về, sau khi cài đặt, ac3filter đã tự động cân chỉnh một số thông số (tăng voice, enable auto matrix, normalize matrix...) Việc này làm âm thanh khi coi phim HD tệ đi nhiều. Vì vậy anh em chú ý cân chỉnh lại theo thông số chuẩn sẽ cải thiện đáng kể hiệu ứng âm thanh.

chỉnh lại âm thanh ntn vậy bro ơi?

Bên trên