Vấn đề gặp phải với tivi 4K TV LG 49UF850T

famevn

Well-Known Member
Ðề: Vấn đề gặp phải với tivi 4K TV LG 49UF850T

Bạn xman2005 ở đâu vậy? Nếu ở HCM, bạn có thể cho mình ghé qua chỗ bạn, để xem cái TV của bạn một chút được không ạ?

meoghe_14

Member

Mình cũng mới mua con này hôm qua. Test các clip 3D thì thấy ko ưng ý. Xem nhiều clip rồi mà ko clip nào thực sự ngon. Hình vẫn bị nhòe, có bác nào biết chỉnh thế nào ko giúp mình với :(

Xác định là đúng như vậy, do nguồn phát thôi, mấy con 3D cùi bắp xem 3D còn đẹp huống gì LG là hãng tiên phong ra chuẩn TV 3D thụ động đầu tiên cách đây gần chục năm..

famevn

Well-Known Member

Chào bạn famevn. Đầu tiên chúc bạn may mắn và sẽ đổi được con Tivi ưng ý nhé. Cảm ơn Bạn đã tư vấn giúp mình kinh nghiệm chọn mua TV. Mình sẽ chờ kết quả của Bạn rồi mới quyết định lấy uf850 hay UF770 và mình dự định lấy ở Lazada. Mình chưa mua đồ trực tuyến bao giờ cũng muốn nhờ các Bạn trên diễn đàn tư vấn giúp với. Một lần nữa cảm ơn các Bạn.

Chào bạn thanhnguyen66,

Hôm nay LG đã đến đổi cho mình cái TV khác. Sau khi kiểm tra xong thì mình ưng ý với chất lượng 3D. Xem như LG đã giải quyết thoả đáng cho vấn đề của mình. Chỉ còn duy nhất hiệu ứng TrueMotion vẫn chưa tìm thấy.

Mình báo cho bạn yên tâm. Tuy nhiên bạn cũng nên cẩn thận chọn hàng khi mua để tránh lấy nhầm TV lỗi thì mất công và khó chịu lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhnguyen66

Chào bạn thanhnguyen66,

Hôm nay LG đã đến đổi cho mình cái TV khác. Sau khi kiểm tra xong thì mình ưng ý với chất lượng 3D. Xem như LG đã giải quyết thoả đáng cho vấn đề của mình. Chỉ còn duy nhất hiệu ứng TrueMotion vẫn chưa tìm thấy.

Mình báo cho bạn yên tâm. Tuy nhiên bạn cũng nên cẩn thận chọn hàng khi mua để tránh lấy nhầm TV lỗi thì mất công và khó chịu lắm.

Chào bạn famevn. Chúc mừng bạn nhé, qua bao nhiêu công sức và những ức chế thì cuối cùng bạn cũng đã thành công. Mình cũng hiểu tâm lí khi mua phải những sản phẩm không ưng ý, cứ nhìn đến nó là ấm ách bực bội trong người rồi. Mình cũng đang tìm hiểu cách hở sáng, điểm chết cũng như tính năng và chế độ 3D của uf850. Nhà mình thì chưa có đầu phát 3D nên test bằng usb được không bạn ? Nếu bạn có clip hoặc phim 3D test đẹp thì cho mình xin link với.

renhat

Well-Known Member

chúc mừng bác chủ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! đã đổi dc tv!

Tranduymb

Member

3d con này ngon. Trên youtube rất nhiều clip 3d, xem online luôn :D

famevn

Well-Known Member

Thật ra cái TV LG đổi cho mình có khá hơn cái TV cũ. Nhưng hiện tượng nhoè 3D chỉ không xuất hiện khi nào độ cao tầm nhìn của mình ngay chính xác ở giữa màn hình. Theo mình đánh giá thì góc nhìn 3D của nó khá hạn hẹp. Cái TV này thì trái ngược so với cái TV trước, cái TV trước bị nhoè ở góc trên bên phải và góc dưới bên trái, còn cái TV này lại bị nhoè ở góc trên bên trái và góc dưới bên phải nếu không ngồi tại điểm ngọt. Vì vậy, khi ngồi xem 3D, tư thế của mình cũng không được thoải mái lắm mà phải ngồi ngay thẳng. Mình chưa có điều kiện thay bàn để TV nên giờ cũng làm biếng coi 3D lắm. Bạn chú ý khi gắn TV nên setup bàn ghế đúng tầm để có trải nghiệm tốt.

Mình cắm máy PS3 vào chơi game Uncharted 3. Game này nổi tiếng, chất lượng, hỗ trợ 3D, có độ phân giải 720p, thì trong lúc chơi 3D hơi nhoè, phải chỉnh góc nhìn 3D trong setting của TV thì mới hết. Tuy nhiên ở những cutscene dùng video 3D render sẵn của game thì nó lại bị nhoè, nhoè không thể chỉnh được luôn. Mình thắc mắc ngay lập tức là tại sao 3D render realtime thì ok, mà 3D render sẵn thì không ok. Nó có xung khắc gì với công nghệ 3D thụ động trên TV 4K hay không? Hay game này chỉ chơi tốt trên TV 3D Full HD?

Nói chung là đứng trên quan điểm của một người yêu thích phim 3D và game 3D, mình vẫn chưa cảm thấy ấn tượng về chiếc TV này vì những vướng mắc gặp phải trong hoàn cảnh của mình.

PS: Đi xem 3D ở rạp thấy 3D đẹp quá chừng! Người khó tính như mình chắc phải chơi 3D bằng máy chiếu quá (đùa chút)!

Bạn thanhnguyen66 nếu muốn mua hãy thử xem qua dòng 55UF xem có khá hơn không. Mình nghĩ nó có mức giá cao hơn nhiều so với 49UF nhưng nó là dòng cao cấp, có thể hạn chế được những vấn đề như thế, ví dụ như góc nhìn 3D rộng hơn, được calibarate tốt hơn nên độ nhoè 3D ít hơn hoặc đều hơn chứ không xuất hiện ở những cặp góc ngẫu nhiên trên từng TV khác nhau. Đó là những suy đoán của mình thôi chứ mình cũng chưa có cơ hội trải nghiệm hết.

kquyen_cnt

Đang định cuối tuần mua e 49UF850 này .. nghe các bác nói thấy hơi lăn tăn 1 chút quá

Tranduymb

Member

Mình thấy nó đáng đồng tiền bát gạo đó. 3D thì do nguồn phát thôi, chứ từ đầu mình mua về test mấy clip demo cũng rất chán. Về sau test thêm nhiều clip, xem cả trên kho ứng dụng và youtube nữa, thấy 3D rất tốt.

Kiệt Lặc 94

nếu em là bác thì em mua tivi Samsung rùi, khỏi bị vướng mắc các tình trạng trên :3

Kim quy

Em theo ý bác Kiệt Lặc 94, samsung vô đối =)) Mà sao bác kiệt bị lặc?

Thanh Vy

em cứ tivi Samsung mà quất bác à.

TungHa69

theo mình cảm nhận thì các cẫm tivi của Samsung nó có khuynh hướng thiết kế hiện đại và sang trọng hơn, màu sắc cũng rực rỡ hơn nhiều so với tivi của LG, chưa kể giao diện người dung Tizen dễ xài hơn so với WebOS của LG :D, phải không bác Kiệt Lặc 94 :D

Thanh Vy

em trả nhời giúp bác lặc là Samsung dùng tizen os nhé.

Kim quy

samsung dùng tizen os tuyệt vời ông mặt trời

TungHa69

thanks 2 bác Thanh Vy và Kiệt Lặc 84 nhiều nhé, mà cho e hỏi thêm là hai bác có biết TV của Samsung nào mà có tầm giá khoảng 69 triệu không ??? :D

Thanh Vy

thanks 2 bác Thanh Vy và Kiệt Lặc 84 nhiều nhé, mà cho e hỏi thêm là hai bác có biết TV của Samsung nào mà có tầm giá khoảng 69 triệu không ??? :D

vấn đề tivi Samsung thì bác hỏi bác kiệt lặc 94 là đúng thầy rồi.

Kim quy

em thấy bác múc luôn samsung js9000 đi :D

ThienHai88

sao mình mấy mấy bác tôn hàng samsung lộ liễu thế nhỉ, dìm hàng LG lộ ra mặt luôn, nhất là bác Kiệt lặc 94 :D

Bên trên