Vấn đề ghi đĩa DVD

vodanhxxx

Các bác cho em hỏi là khi em dùng Nero thì khi em khi đĩa DVD có menu thả kéo thì chỉ ghi được khoảng 3 phim tức là khoảng 2Gb thôi thì ko ghi được nữa vì bị giới hạn số phút.
Nhưng sao em thấy mấy cái đĩa bán ngoài shop cũng ghi theo kiểu có menu chọn vậy thì lại ghi được rất nhiều tập phim.

Các bác giúp em với :)

nino

Member
Ðề: Vấn đề ghi đĩa DVD

Các bác cho em hỏi là khi em dùng Nero thì khi em khi đĩa DVD có menu thả kéo thì chỉ ghi được khoảng 3 phim tức là khoảng 2Gb thôi thì ko ghi được nữa vì bị giới hạn số phút.
Nhưng sao em thấy mấy cái đĩa bán ngoài shop cũng ghi theo kiểu có menu chọn vậy thì lại ghi được rất nhiều tập phim.

Các bác giúp em với :)
ngoài đó họ chép chuẩn avi (MP4), đầu DVD nào hỗ trợ đọc file mp4 mới đọc được.
Còn đối với phim bác làm, dù nó chỉ có 2GB nhưng độ dài nó quá dài nên không làm được.
Nếu dầu DVD ở nhà của bác hỗ trợ đọc file mp4 và bác có các loại file đó thì cứ chép vào đĩa (dạng data) nó sẽ tự đọc được thôi.

vodanhxxx

Ý mình muốn hỏi thế này :)

Khi mình xem mấy cái đĩa DVD 5-in 1 thì thấy trong đĩa ghi được rất nhiều phim. Trong đĩa mới đầu thì sẽ có menu để chọn tập 1,2,3 .... Khi mình ghi đĩa với Nero thì để ghi theo kiểu có kiểu menu chọn như vậy thì phải vào Make Your Own DVD-Video thì bị giới hạn số phút (hình như chỉ ghi được tối đa 3 hay 4 trăm phút gì thì phải). Nếu ghi theo kiểu Data thì cũng có thể đọc được trên đầu đĩa dân dụng nhưng ko có cái menu chọn tập phim nên mình ko thích.

Không biết tụi bán đĩa DVD 5in1 nó làm thế nào :)

nab2195

Member

ConvertXtoDVD , nhét nhiều thì xấu nhét ít thì đẹp :D

Bên trên