Vấn đề phát 3D bluray với HD 910b

viethung888

Well-Known Member
Mình có chú em vừa tậu 1 cái 3D LG về cắm vào đầu HD 910b mua trước tết. Khi chơi với File Bluray ISO hay BluRay Folder ( 2D,3D ) thì đều lên 2D, Bấm vào menu 910b thì đều ko có mục tùy chỉnh chọn 2D hay 3D..... ( Đã loay hoay đủ kiểu như chuyển cổng dây HDMI như bác Giao gợi ý mà ko đc...) Bác nào dùng qua có kinh nghiệm chỉ giáo cho em phát... Thank cả nhà!
P/s: Phim mkv chỉ có định dạng 3D thì ok.

haichau199

Active Member
Ðề: Vấn đề phát 3D bluray với HD 910b

con của mình mới mua chơi 3D hiện thị tốt, chỉ có điều đến đoạn bit rate lớn thì giật tung chảo kể cả file mkv lẫn iso (chơi 2D lẫn 3D) coi đến đoạn đó rất khó chịu. Các bác cho mình hỏi có cách nào trị dứt điểm tình trang này ko?(máy mình đang cài firm 4.2)

Mình có chú em vừa tậu 1 cái 3D LG về cắm vào đầu HD 910b mua trước tết. Khi chơi với File Bluray ISO hay BluRay Folder ( 2D,3D ) thì đều lên 2D, Bấm vào menu 910b thì đều ko có mục tùy chỉnh chọn 2D hay 3D..... ( Đã loay hoay đủ kiểu như chuyển cổng dây HDMI như bác Giao gợi ý mà ko đc...) Bác nào dùng qua có kinh nghiệm chỉ giáo cho em phát... Thank cả nhà!
chắc chắc là do dây của bác thôi, em cũng bị nhiều lần như vậy

hd360sg

Con này chơi iso 3D thì tự chập hình mà. sao lại ko lên 3D được bác kt lại file hoạc dây cáp HDMI xem nhé, chúc bác vui vẻ

meocon

Well-Known Member

Khi play file iso 3D , thì ko bấm trên 910B mà bấm nút 3D trên remote TV để chuyển sang 3D nha a .

viethung888

Well-Known Member
Re: Ðề: Vấn đề phát 3D bluray với HD 910b

Khi play file iso 3D , thì ko bấm trên 910B mà bấm nút 3D trên remote TV để chuyển sang 3D nha a .

Nếu như vậy thì mình nghĩ do tivi tự chập hình mất rồi, chứ ko phải do đầu HD phát file phim 3D bác à!

meocon

Well-Known Member

Coi 3d bluray và iso là phải chỉnh trên tv , e vẫn thương làm vậy

viethung888

Well-Known Member
Chắc là mình phải up lại Firware xem thế nào. Dây rợ, nguồn phim... đều đc loại trừ, còn mỗi cái Fir thôi...:)

hd360sg

Bác kt lại nhé chứ khi dùng đâu 3D mở file iso 3d thì nó sẽ tự động chập hình mà. mà khi mở định dạng iso nó đâu có phân ra sbs or ou đau mà bác dùng tv chập hình bác.

meocon

Well-Known Member

Bác kt lại nhé chứ khi dùng đâu 3D mở file iso 3d thì nó sẽ tự động chập hình mà. mà khi mở định dạng iso nó đâu có phân ra sbs or ou đau mà bác dùng tv chập hình bác.

À ý em là thế này :

-3D iso ko có phân hình nên ko cần chập
- 1 số iso 3D mở lên tự 3D
- 1 số file ko hỉu sao nó ko 3D , nên e phải nhấn 3D trên remote TV để chuyển sang

vu264

Hôm trước em củng gặp trường hợp này nhưng do khách cấm hdmi vô cái denon, vậy mà bác ấy cứ đổ lổi tại cái hdp. hì

hd360sg

Ðề: Re: Vấn đề phát 3D bluray với HD 910b

À ý em là thế này :

-3D iso ko có phân hình nên ko cần chập
- 1 số iso 3D mở lên tự 3D
- 1 số file ko hỉu sao nó ko 3D , nên e phải nhấn 3D trên remote TV để chuyển sang

vậy thì chạy đc rồi , bác giả lập từ 2D - > 3D là ok rồi còn gì

Đúng rồi nếu vậy thì là giả lập 3D rùi chứ đâu còn là xem phim 3D Iso nữa >?Vì trong trường hợp một số dòng đầu HD sử dụng chip realtek cũ ko hỗ trợ 3D thì khi mở file iso 3D nó ko hiện 3D mà là hình 2D thôi (HD bình thường đó) nếu dùng tv chuyển thì chọn trường hợp từ 2D -->3D.

Bên trên