về chia sẻ hoặc bán phim HD ...

Ðề: về chia sẻ hoặc bán phim HD ...

Theo cá nhân mình nghĩ thì mục đích thành lập HDvietnam là để phổ biến HD và thúc đẩy phong trào chơi HD ở VN. Như cá nhân mình ở daklak, trên này rất hiếm anh em chơi món này cũng như chơi audio, để phong trào ở địa phương phát triển mình và một số anh em trên này hô hào, chia sẽ film HD miễn phí, tư vấn phần mềm-phần cứng, thậm chí mời đến tận nhà mình để cho anh em nhìn tận mắt, nghe tận tai vậy mà cũng chẳng có ai quan tâm đến. Việc bán film HD thiết nghĩ cũng không có gì sai cả bởi vì chi phí bỏ ra cũng nhiều hơn nữa nếu bán được lại có điều kiện để đầu tư thêm, tuy nhiên nếu chép Free của anh m về mà bán thì đúng là không đẹp lắm.

duongtrung

Em cũng đang ở Chắc Kà Đao có, hơn 3.5T HD các loại & gần 100 Gb Lossless/DTS mà chả thấy ma nào quan tâm, hic hic! "Tự sướng" một mình cũng chán các bác nhỉ!

tieuthieugia

Well-Known Member

Em cũng đang ở Chắc Kà Đao có, hơn 3.5T HD các loại & gần 100 Gb Lossless/DTS mà chả thấy ma nào quan tâm, hic hic! "Tự sướng" một mình cũng chán các bác nhỉ!

có gần Q12 không bác nhỉ, nếu gần thì cho em hỏi thăm nhé \:D/

hapnh

Well-Known Member

Đọc thread này của các bác thấy cũng phức tạp thật đấy. Mình cũng đồng tình với việc là đã chép free rồi (hôm trước mình mới chép free được của Havu hơn 300 GB - mới tập tành món HD mà :D ) thì việc đem bán (1K hoặc 5K/film) là hết sức vớ vẩn, kể cả giá trị kinh tế lẫn tinh thần.
Rất mong các mems tích cực chia sẻ. Đừng vì vài con sâu - có thể là sâu béo - lại làm rầu nồi canh - không biết viết có đúng không nhỉ :D thì gay cho anh em có tốc độ download thấp như mình.
Chẳng hiểu sao mà các mems có thể down được nhiều thế cơ chứ. Mình chỉ dám "xơi" loại DVDrip, đến bản AC3 khoảng 1,4 GB/film mà cũng mất bao thời gian mới xong. Vậy mà thấy các mems toàn 3-4TB thôi - hãi quá. Thế nên các mems tích cực chia sẻ thì anh em đây cũng được nhờ.:D :D

Subasa

Phần lớn những người thích xem phim HD về mặt vật chất có lẻ không không đến nổi quá thiếu thốn nên cá nhân tôi thấy chép phim HD lấy tiền công cũng bình thường. Có chổ chép miễn phí, có chổ chép thu phí, không ai bắt bạn phải tới chổ chép thu phí cả. Tiền điện, tiền hao mòn thiết bị, công sức đi sưu tầm phim HD, .... chi phí này ai chịu, nếu bắt 1 người không quen biết chịu chi phí này thì coi lại có phải mình đang lợi dụng người khác không ? Cái nào cũng có giá của nó, trong số các bác chê bai người chép phim thu phí thì có được mấy người có phim HD nhiều như những người chép phim HD thu phí, các bác chép phim HD miễn phí có vui vẻ thật sự khi ngày nào cũng phải chép phim miễn phí hoài không? Ví dụ như bác HaVu hôm nào bác ấy bị 'ấm ức tình dục' thì bác đem HDD qua chép chắc chỉ có thể chép được HD phim HD XXX thôi o:)

Xin phép đào mộ tí :

hjxhjx em mới tập tành chơi HD mà AE đã vậy rùi bùn thật , hèn chi giờ em buôn bán trên 5s cứ thấy nhan nhản mấy thèng bán FILM HD

mún COPY ít về coi thử mà giờ hem dám mở miệng hjxhjx

thui thì đành DOWNLOAD đã vậy
1 ngày 1 film --->chậm mà chắc heeeee

cái ổ 40Gb của em chép được mấy cuốn trùi ?:))

hbc

Moderator

Theo mình nghĩ cái gì cũng phải có tình có lý hết.
Việc những người chơi HD thì vấn kinh tế họ ko ngại việc trả phí cho những phim đi copy vì họ ko có thời gian hoặc điều kiện download, cầm ổ cứng đến chỗ những người ko quen biết xin copy nhờ họ ngại lắm và thường đến những chỗ dịch vụ có thu phí để copy.
Những người làm dịch vụ đó có thể họ cũng đi copy nhờ đâu đó hoặc download trên mạng xuống để bán, nếu xét vì tình, vì cả cộng đồng HD đang phát triển thì ko nên nhưng theo mình nghĩ là làm 1 cái hòm donation(ủng hộ) thì hay hơn và thay vào "Dịch vụ copy phim HD'' thành ''Ở đây có (cho) copy phim HD"
Các bạn thấy có được ko? mình cũng ngại đi xin xỏ lắm,

quanghaiphong

Well-Known Member

Nói thật là em cực lực lên án cái việc mua bán phim.
-Ông anh em thì mù vi tính nhưng audio tghì ko ai lừa được bác.Ông có cái PS3 để xem,nhưng từ dạo HD mới ra thì ko biết tìm phần mềm ở đâu để cut phim.Thế là lọ mọ làm sao mua phim vào cái ổ 1T mất 60000 ngàn.Em cay cú vào diễn 4frum lập top mua phim để bẫy nó nhưng bác Chip xoá mất bài nên = 0.
@Các bác cũng ko nên ngại ngùng hay khack sáo quá.Vì một niềm đam mê nên những ng share phim đều tình cho ko biêus ko hết

jonathanpham

Em cũng biết anh Vũ có phim và em cũng ở Linh Xuân gần anh, nhiều khi cũng thích HD nhất là HD ca nhạc. Nhưng có đọc trên blog anh Vũ nói ai muốn copy thì phải có nhửng quy tắc của anh, nên mình cũng ngại và không có xin copy. Nói chung chuyện copy Hd thì nên tôn trọng người mà chép cho mình bởi vì người ta đã có lòng chép bỏ thời gian để copy thế là đáng quý nhất rồi. Không biết ở Thủ dức ngoài anh Ha Vũ còn có ai là mem ở hdvietnam nửa hem ta. hihi

HD_NT

Bro này nói zị - nghe cũng có lý - nhưng ..........................

Người mà chép free cho bạn - người ta ko nghĩ đến chi phí điện nước - phần cứng để lưu trữ. Bởi vì sao? Vì người ta chơi với niềm đam mê và họ chép free cho bạn cũng đều muốn rằng bạn share cho nhiều người nữa. Nếu bạn đi lấy free về mà lại đem bán cho người khác - vô hình chung bạn ko tôn trọng người share cho bạn. Còn bạn nào được chép free nếu có biết ơn người chép cho mình - biết nghĩ đến chi phí điện nước - phần cứng để lưu trữ mà người share free cho bạn đã bỏ ra thì bạn cũng nên share free lại cho người khác hoặc thỉnh thoảng anh em 1 ly cafe với nhau. Điều đó tuy nhỏ nhưng thật là chân tình. Suy nghĩ của mình là vậy.

Anyway - chúc anh em 1 ngày tốt lành - và chơi với niềm đam mê. ^_^
Thân.
Cuong.Nomore
Pác cuong.nomore chỉ được cái chí lí !

recoba_86

Bây giờ phim HD cũng đã phổ biến hơn,nên free thì hơn,mình xem sướng,mọi người xem cũng sướng,sau đó ra cà phê bàn luận sẽ rất hay,chứ xem 1 mình ròi bàn với ai?[-X

Haihard

Member

Bro này nói zị - nghe cũng có lý - nhưng ..........................

Người mà chép free cho bạn - người ta ko nghĩ đến chi phí điện nước - phần cứng để lưu trữ. Bởi vì sao? Vì người ta chơi với niềm đam mê và họ chép free cho bạn cũng đều muốn rằng bạn share cho nhiều người nữa. Nếu bạn đi lấy free về mà lại đem bán cho người khác - vô hình chung bạn ko tôn trọng người share cho bạn. Còn bạn nào được chép free nếu có biết ơn người chép cho mình - biết nghĩ đến chi phí điện nước - phần cứng để lưu trữ mà người share free cho bạn đã bỏ ra thì bạn cũng nên share free lại cho người khác hoặc thỉnh thoảng anh em 1 ly cafe với nhau. Điều đó tuy nhỏ nhưng thật là chân tình. Suy nghĩ của mình là vậy.

Anyway - chúc anh em 1 ngày tốt lành - và chơi với niềm đam mê. ^_^
Thân.
Cuong.Nomore

Mình free phim chỉ với một mục đích duy nhất là nhân rộng thú chơi HD lành mạnh cho anh em bạn bè. Heeee

Dai Minh Kim

Bác HaVU bữa nào cho chép 1.5T nữa nhe. Dạo này film mới nhiều quá, ghiền ghê. Thank bác cái 1.5T trước chép cho nhe. Sắp cạn rồi. Tối nào cũng luyện đến 12g sáng ra phê không chịu nổi.

Caphe đê bác VU oi, lâu quá không gặp nhớ ghê

Leopard

Member

Theo mình nghĩ cái gì cũng phải có tình có lý hết.
Việc những người chơi HD thì vấn kinh tế họ ko ngại việc trả phí cho những phim đi copy vì họ ko có thời gian hoặc điều kiện download, cầm ổ cứng đến chỗ những người ko quen biết xin copy nhờ họ ngại lắm và thường đến những chỗ dịch vụ có thu phí để copy.
Những người làm dịch vụ đó có thể họ cũng đi copy nhờ đâu đó hoặc download trên mạng xuống để bán, nếu xét vì tình, vì cả cộng đồng HD đang phát triển thì ko nên nhưng theo mình nghĩ là làm 1 cái hòm donation(ủng hộ) thì hay hơn và thay vào "Dịch vụ copy phim HD'' thành ''Ở đây có (cho) copy phim HD"
Các bạn thấy có được ko? mình cũng ngại đi xin xỏ lắm,

......................................

Ok. Đồng ý với Bạn. Tôi thấy nhiều Bạn cứ hậm hực với những người Bán HD, Vì sao? Chẳng có lý do nào để chê trách điều đó cả(công tích góp, lưu trữ, tiền điện...). Nhiều người họ free Fiml HD nhưng họ bán HDD, nhiều quán Cfe free HD nhưng ko lẽ họ mở quán ra chỉ để "free", bảo họ free luôn đồ uống đi, Rồi Sales & Marketing của các cửa hàng, cty cũng dựa vào free HD...
Vậy sự lựa chọn tiếp cận HD theo cái cách tự do của mỗi người, người thích mua tk :Rapid, MU,..tự down, người thích bỏ ra vài triệu mua HDD có sẵn HD, người thì vác HDD đi xin... Nhưng có nhiều người họ phải lo nhiều việc khác và họ ko thích "vòng vèo", họ mua thẳng luôn những dữ liệu HD mà họ yêu cầu. Tôi tin rằng nhiều trường hợp mua thẳng dữ liệu HD là tiết kiệm thời gian & tiền bạc.

havu

Bác HaVU bữa nào cho chép 1.5T nữa nhe. Dạo này film mới nhiều quá, ghiền ghê. Thank bác cái 1.5T trước chép cho nhe. Sắp cạn rồi. Tối nào cũng luyện đến 12g sáng ra phê không chịu nổi.

Caphe đê bác VU oi, lâu quá không gặp nhớ ghê

Đang chép cho 1 bạn gởi 1 lần 4 cái 1.5tb. Thấy cái thớt này đội mồ nên vô coi chứ bình thường giờ này đang ôm ghệ...nhí ăn chí-mà-phù, ai dè....

ai có 4 cái này vô nhận hàng dùm nghen

~o) khi nào mua hdd cứ hú mình, ~o)

Chỉnh sửa lần cuối:

ChungTuong

Kiểu này mình thiết kế giá để HDD thôi.
Sắp sửa nhiều như sách rồi :)

Mà mình nghĩ dịch vụ cho chép thuê film vẫn sống được, vì những người đi copy phải rành máy tính tí, mà bây giờ thì thích xem theo yêu cầu, ở nhà alo có người vác ổ đến tận nhà copy cho không thích hơn à :D

tieuthieugia

Well-Known Member

Em cũng biết anh Vũ có phim và em cũng ở Linh Xuân gần anh, nhiều khi cũng thích HD nhất là HD ca nhạc. Nhưng có đọc trên blog anh Vũ nói ai muốn copy thì phải có nhửng quy tắc của anh, nên mình cũng ngại và không có xin copy. Nói chung chuyện copy Hd thì nên tôn trọng người mà chép cho mình bởi vì người ta đã có lòng chép bỏ thời gian để copy thế là đáng quý nhất rồi. Không biết ở Thủ dức ngoài anh Ha Vũ còn có ai là mem ở hdvietnam nửa hem ta. hihi

TD còn rất nhiều memHD nữa đó, k tin bác vào box offline lập hội đi là biết ngay
việc bác HV có những qui tắc như vậy cũng có lý muh
ai cũng phải bôn ba kiếm xiền cho nhiều mục đích mưu sinh , giải trí...
nếu k có vậy thì nhiều người chỉ cần reg nick và xin bác Hv chép phim...số lượng sẽ đên đâu?
Đồng ý việc chia sẽ là k vấn đề nhưng người cần được chia sẽ cũng phải suy nghĩ chút xíu.
nhìu chuyện chút, có j sai mong anh em hiểu và bỏ qua

Leopard

Member

Cách để có HD của mỗi người mỗi khác, ko vấn đề gì cứ để tự nhiên đi, chẳng ai cho không ai cái gì cả. Ko hướng đến tiền bạc hiện tại thì hướng đến một khát vọng khác...

truonghd

Well-Known Member

mấy thằng đi chép phim về bán là những thằng k biết suy nghĩ, biết bao công sức người ta bỏ ra rồi cho chép chùa đem đi bán là hèn hạ lăm, mình cũng k ưa, tại thấy bên 5s có mấy thằng rao chép phim
100g = 50k
300g = 100k
500g = 200k
1t = 300k
nhục như con cá nục, em vô đăng chép miển phí thì bị các moc ở đó ban , bởi vậy cũng thôi luôn

Bên trên