Về quê ...

thienthanxanh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Về quê ...

Bác chỉ được cái xuyên tạc cách mạng ;))
Em là dân Hà Bắc bác ạ ;)

May quá có bác đồng hương đây rồi!!! Em rất thích nghe bài Về Quê của nhạc sỹ Phó Đức Phương vì nó đúng tâm trạng của em lúc này. Mà lâu rồi bác có về thăm sông Cầu nước chảy lơ thơ nữa không chứ sông Cầu ở chỗ em người ta xúc hết cát, sạt hết hai bên bờ rồi bác ạ. Nó cũng không còn xanh ngắt cho trẻ con vũng vẫy như xưa khi em còn bé mà bây giờ nó đục ngầu do nước thải của các nhà máy. Buồn quá bác ạ!!!!!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Về quê ...

Chúc mừng bác nhé, thế có vác con plasma về ko thế

Mụ ấy là chiên da đoán mò mà

dạ, em bán nhà, máy giặt và điều hòa thì cho chủ nhà mới, tivi cho anh cả, tủ lạnh cho anh thứ, kệ sách cho bà chị... nói chung là cho tất tần tật... để về quê :D

tusontay

Huyền Thoại

...May quá có bác đồng hương đây rồi!!! Em rất thích nghe bài Về Quê của nhạc sỹ Phó Đức Phương vì nó đúng tâm trạng của em lúc này. Mà lâu rồi bác có về thăm sông Cầu nước chảy lơ thơ nữa không chứ sông Cầu ở chỗ em người ta xúc hết cát, sạt hết hai bên bờ rồi bác ạ. Nó cũng không còn xanh ngắt cho trẻ con vũng vẫy như xưa khi em còn bé mà bây giờ nó đục ngầu do nước thải của các nhà máy. Buồn quá bác ạ!!!!!
...Em là dân Hà Bắc bác ạ ;)
...
Người Hà Bắc các bác thích màu mè nhỉ? Người thì "xanh", người thì "tím". =))

Mà giờ này làm gì còn Hà Bắc nữa, giờ này chỉ có Bắc Ninh + Bắc Giang thôi! :D

oldfriend

Moderator

Chẳng nhẽ lại giới thiệu: Em cùng quê với anh Luyện ah bác? <:p

cùng quê thì đã sao bác :), cũng là con dân VN, nhưng có người làm anh hùng dân tộc, có người làm tội nhân thiên cổ, thiết nghĩ đó là chuyện bình thường... như em, em chỉ muốn làm một người bình thường thôi . Có một mái ấm bình thường, một dàn HD bình thường, cuộc sống cứ bình thường diễn ra là em mừng lắm rồi :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

cùng quê thì đã sao bác :), cũng là con dân VN, nhưng có người làm anh hùng dân tộc, có người làm tội nhân thiên cổ, thiết nghĩ đó là chuyện bình thường... như em, em chỉ muốn làm một người bình thường thôi . Có một mái ấm bình thường, một dàn HD bình thường, cuộc sống cứ bình thường diễn ra là em mừng lắm rồi :D

Hj. Thực ra thì cũng không có gì... Nhưng mỗi lần nghe nhắc tới "Anh Luyện", không hẳn ít ai không sởn gai ốc... Em cũng chỉ mong được như ước muốn của bác thui...:D

matom7981

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Về quê ...

Hj. Thực ra thì cũng không có gì... Nhưng mỗi lần nghe nhắc tới "Anh Luyện", không hẳn ít ai không sởn gai ốc... Em cũng chỉ mong được như ước muốn của bác thui...:D

Bây giờ đổi anh Luyện / Vãi Luyện thành anh #, Vãi # rồi bác ạh, bác cập nhật đi nhé

leesang

Well-Known Member
Ðề: Về quê ...

Ở chung nhà cha mẹ mà đọc cái nì tự nhiên nhớ nhà và cha mẹ quá. Chiều về nhà mua đồ ăn cho ông bà ăn. :))

Ellvy

Member
Ðề: Về quê ...

Nửa đêm về sáng... đọc bài của bác cứ như nghe tiếng lòng mình vậy :(

Bên trên