Về việc copy bluray gốc vào HDD !

idemon

Cho em hỏi em có mấy cái đĩa bluray gốc bi h muốn copy tất cả các file gốc đó vào HDD có dc ko ? Giống như mua đĩa DVD rồi copy tất cả các file .VOB vào HDD vậy đó.

Laptop em ko có ổ bluray nên em ordered bluray external cho laptop kết nối wa USB, vậy có copy file gốc bluray vào laptop dc ko ?

Cám ơn !

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Về việc copy bluray gốc vào HDD !

ĐƯỢC HẾT BẠN ƠI . CÀI THÊM TERA COPY PRO CHÉP CHO NÓ LẸ .CHỌN FILE DUNG LƯỢNG LỚN NHẤT TRONG STREM LÀ CHẠY OK

MrBo682

Well-Known Member

Cho em hỏi em có mấy cái đĩa bluray gốc bi h muốn copy tất cả các file gốc đó vào HDD có dc ko ? Giống như mua đĩa DVD rồi copy tất cả các file .VOB vào HDD vậy đó.

Laptop em ko có ổ bluray nên em ordered bluray external cho laptop kết nối wa USB, vậy có copy file gốc bluray vào laptop dc ko ?

Cám ơn !

Win7 chạy mấy vụ này ngon.Tuy nhiên copy cái Bluray qua USB : quá phê...xịt khói luôn...8->8->8->

idemon

cám ơn 2 bác nhìu lắm, vậy là em yên tâm rồi, sợ mua bluray external xog ko xài dc chắc chết wa' :D

trandzung

cám ơn 2 bác nhìu lắm, vậy là em yên tâm rồi, sợ mua bluray external xog ko xài dc chắc chết wa' :D

Bạn đọc kỷ cái dòng này của Mr.bo nè :

"Tuy nhiên copy cái Bluray qua USB : quá phê...xịt khói luôn... "

Bluray external + usb 2.0 + copy = chết chắc !

8-}

Nhìn_Nghe

Active Member

có bác nào biết cách play file blueray download cho máy PS3 ko ? Nó ko nhận NTFS mà file blueray toàn 37-40GB, cắt file thì file xem dc file ko, khó quá :((

PS3 chỉ đọc được định dạng FAT 32 nên bạn nên cắt film ra là xem được thôi ah! Có thể những file cắt của nó bị lỗi nên ko xem được nên bạn phải convert thêm 1 lần nữa mới xem được! Minh hay đem ra ngoài shop nó cài cho nhanh chứ đợi nó download về rồi convert tốn rất nhiều thới gian và tiền điện:| nên đem ra ngoài chép cho đỡ vừa có lợi cho mình và có lợi cho người khác :)) "thơi gian là vàng mà"

Bên trên