VGA Card tầm giá 2tr !!!

phuong210876

Ðề: VGA Card tầm giá 2tr !!!

Vậy Bác chíp có biết loại card AGP nào của Nvida dòng 8x đựoc hỗ trợ Cuda không để em về em thay con ATI 9200 SE cái. con này chạy 1080P chưa được hình nó chầm chậm mặc dù xem không bị đứng hoặc treo. Mà phải thay CPU mới thì chắc là không rồi. thà 720P còn hơn lên 1080.

nghe&nhin

Member

Vậy Bác chíp có biết loại card AGP nào của Nvida dòng 8x đựoc hỗ trợ Cuda không để em về em thay con ATI 9200 SE cái. con này chạy 1080P chưa được hình nó chầm chậm mặc dù xem không bị đứng hoặc treo. Mà phải thay CPU mới thì chắc là không rồi. thà 720P còn hơn lên 1080.

mình nhớ ko lầm hình như chuẩn này gần như tuyệt chủng rùi thì phải, quả này bác Chip pó tay rùi :-&

haiauden

Member

Em đang chơi HD bằng PC, đã Setting MPC nhưng khi xem HD1080 vẫn bị giật hình, Chip em 2,66DuoCore, Ram1,5Gb. Giờ em muốn đầu tư 1 em VGA hỗ trợ HDMI & có thể chơi được 1 số Game nhưn Call of Duty và Need for Speed, mong mọi người tư vấn giúp.

Trước khi bác quyết định mua card nào thì bác cần xem lại mainboard của bác hỗ trợ Nvidia hay ATI trước ! Sau đó thì lấy ý kiến anh em cũng chưa muộn :)
Chúc vui.

badamgiak23

Well-Known Member

Sau đây là thông số của máy em.
Em ở Hải Phòng, chỉ có Hoàng Cường Computer là bán đủ đồ, và nó có những dòng sau nhờ các bác tư vấn cụ thể lấy em nào luôn (Hỏi các khác nó bảo phải đặt hàng --- chán như con rán)

Đính kèm

24.7 KB · Xem: 30
    17.6 KB · Xem: 19

badamgiak23

Well-Known Member

Các bác tư vấn giúp em với, Danh sách cụ thể VGA em đã đưa ở bài trên, còn nữa, em vẫn sử dụng DDRII (Ram) vậy VGA nó ghi là DDRIII thì máy em có dùng được không.

quanghaiphong

Well-Known Member

Các bác tư vấn giúp em với, Danh sách cụ thể VGA em đã đưa ở bài trên, còn nữa, em vẫn sử dụng DDRII (Ram) vậy VGA nó ghi là DDRIII thì máy em có dùng được không.

Bác lấy con FX 9600Gt-144 USD-mà sao bác ơ HP ko giao lưu với ae tham quan một chút có dễ hơn ko?
-Máy bạn dùng tốt VGA DDRIII vì nó hỗ trợ cả DDRII

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em vẫn chơi Ati nè, ngon bổ rẻ là múc thui:-"
Đương nhiên là vẫn chơi tốt, nhưng cùng tầm tiền thì chơi Nvidia lợi hơn ATI, ý mình là vậy.
AGP thì mình chịu rồi, cái này hàng xách tay thì may ra, nói chung là hiếm có khó tìm.
Trước khi bác quyết định mua card nào thì bác cần xem lại mainboard của bác hỗ trợ Nvidia hay ATI trước ! Sau đó thì lấy ý kiến anh em cũng chưa muộn :)
Chúc vui.
Mainboard nào có khe cắm Vid là dùng thoải mái, ko phân biệt ATI hay Nvidia.
DDR dùng trong video card rời khác với DDR trên main, vì vậy dùng tốt trong trường hợp của bạn.

nmt1978

Member

Bác Chip cho mình hỏi chút là Nvidia 9600GT có cổng HDMI không nhỉ và liệu có cắm được vào cái mainboard cổ lỗ của mình ko (GA EG45M DS2H). và ko rõ VGA này có ồn và nóng ko bác?

CPU của mình là Intel Core 2 Due 7300 có cần phải dùng VGA ngoài để tăng chất lượng hình ảnh rõ rệt ko

Ngoài ra bác có thể cho mình link hướng dẫn cụ thể CUDA là gì, lợi ích của nó? cách cài đặt CUDA?

Thanks bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

badamgiak23

Well-Known Member

Chiều nay hí hửng ra Hoàng Cường với hy vọng làm 1 em 9600GT và 1 em Ram 2GB để hợp sức tối vọc chờ chung kết cup UEFA nào ngờ thằng KTV nó bảo nếu Main của anh đang chạy RamII thì không chơi được con VGA DDramIII này đâu, chán như con rán vội Online thì thấy bài của các bác tư vấn, em ra nói em bán hàng thằng KTV của em gà quá, bảo lấy luôn cho anh (Con 115USD) thì nó mới bảo là phải đặt hàng và chờ ---làm cho cái hứng của em nó tụt ngay xuống gót chân. Gọi cho bọn CPN thì nó bảo là có em HIS HD4670, em nhờ các bác nếu em chấp nhận "lùi 1 bước" (vì các bác nói em 9600GT hơn em HD4670) thì có được không - Tính em không liên nhẫn chờ đợi cho lắm nên nếu cũng chơi được HD1080 thì em quyết, nó báo giá 99USD (Chát chúa quá). Nếu không em lấy con HD4770 thấy mọi người nói nhiều về nó được không à.

Cảm ơn đã nhiệt tình tư vấn giúp em !

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

Chiều nay hí hửng ra Hoàng Cường với hy vọng làm 1 em 9600GT và 1 em Ram 2GB để hợp sức tối vọc chờ chung kết cup UEFA nào ngờ thằng KTV nó bảo nếu Main của anh đang chạy RamII thì không chơi được con VGA DDramIII này đâu, chán như con rán vội Online thì thấy bài của các bác tư vấn, em ra nói em bán hàng thằng KTV của em gà quá, bảo lấy luôn cho anh (Con 115USD) thì nó mới bảo là phải đặt hàng và chờ ---làm cho cái hứng của em nó tụt ngay xuống gót chân. Gọi cho bọn CPN thì nó bảo là có em HIS HD4670, em nhờ các bác nếu em chấp nhận "lùi 1 bước" (vì các bác nói em 9600GT hơn em HD4670) thì có được không - Tính em không liên nhẫn chờ đợi cho lắm nên nếu cũng chơi được HD1080 thì em quyết, nó báo giá 99USD (Chát chúa quá).

cais bonj HC hay CPN bao gi[f cungx thees.Thiếu gì chỗ mua mà bác phải ra chỗ đó.Bác chạy qua Hải ở Chợ con lấy HD4670 cũng được rồi,nếu chơi 1080 làm sao phải băn khoăn

badamgiak23

Well-Known Member

Em mua ổ cứng chỗ HaiHard nhưng hôm nọ gọi điện hỏi anh ấy bảo không có VGA.

OTU_No7

bro kiếm em HIS 4670 1.3t bảo hành dài nhiều lắm đó...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác Chip cho mình hỏi chút là Nvidia 9600GT có cổng HDMI không nhỉ và liệu có cắm được vào cái mainboard cổ lỗ của mình ko (GA EG45M DS2H). và ko rõ VGA này có ồn và nóng ko bác?

CPU của mình là Intel Core 2 Due 7300 có cần phải dùng VGA ngoài để tăng chất lượng hình ảnh rõ rệt ko

Ngoài ra bác có thể cho mình link hướng dẫn cụ thể CUDA là gì, lợi ích của nó? cách cài đặt CUDA?

Thanks bác nhiều

Bất cứ VGA nào trên thị trường hiện nay cũng có cổng HDMI nhờ đầu chuyển DVI-HDMI

CPU 7300 có thể giải mã HD 1080p độc lập với setting cao nhất, bất kể VGA nào. Tuy nhiên VGA rời thể hiện hình ảnh đẹp hơn so với VGA onboard.

CUDA là giải pháp giải mã HD bằng Vga card của Nvidia, lợi ích của nó là giúp PC cấu hình yếu vẫn chơi được fullHD với setting cao nhất. Cách cài đặt có bài viết trong box phần mềm đó bạn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chiều nay hí hửng ra Hoàng Cường với hy vọng làm 1 em 9600GT và 1 em Ram 2GB để hợp sức tối vọc chờ chung kết cup UEFA nào ngờ thằng KTV nó bảo nếu Main của anh đang chạy RamII thì không chơi được con VGA DDramIII này đâu, chán như con rán vội Online thì thấy bài của các bác tư vấn, em ra nói em bán hàng thằng KTV của em gà quá, bảo lấy luôn cho anh (Con 115USD) thì nó mới bảo là phải đặt hàng và chờ ---làm cho cái hứng của em nó tụt ngay xuống gót chân. Gọi cho bọn CPN thì nó bảo là có em HIS HD4670, em nhờ các bác nếu em chấp nhận "lùi 1 bước" (vì các bác nói em 9600GT hơn em HD4670) thì có được không - Tính em không liên nhẫn chờ đợi cho lắm nên nếu cũng chơi được HD1080 thì em quyết, nó báo giá 99USD (Chát chúa quá). Nếu không em lấy con HD4770 thấy mọi người nói nhiều về nó được không à.

Ko có 9600GT thì lấy 8600GT, đừng lấy ATI.

buihung

Administrator

Bác hăng quá, hay là bác lấy con Giga 4670 của em nhé, có 3 cổng: HDMI, DVI, VGA.

badamgiak23

Well-Known Member

Bác hăng quá, hay là bác lấy con Giga 4670 của em nhé, có 3 cổng: HDMI, DVI, VGA.

Con của bác có phải giống thế này không HIS HD 4670 IceQ (Full HD 1080p) HDMI 1.0GB (128bit) GDDR3 Dual DL-DVI & TV (HDCP) PCIe (RoHS)giá 99$ , và giá cả thế nào à.
Nghe bác CHIP nói về ATI thấy hoang mang quá

badamgiak23

Well-Known Member

Nghe lời anh CHIP đã chọn được 1 số em sau nhờ anh chọn giúp 1 em trong trang này với :
http://www.thuylinh.com.vn/list_product.aspx?cid=1463&sort=Price&order=ASC&page=2

Em chưa hiểu 1 số cái như GT, GPU, GSO có cả 2 thì có tác dụng gì, hơn thiệt thế nào, nếu chỉ cần chơi tốt HD1080 trong tầm tiền 2tr trở lại anh chọn giúp luôn 1 con giúp em. Hic, kiểu nếu đang có 2,5tr anh sẽ lấy con nào trong những con đó để phục vụ xem HD.

Cảm ơn, mấy lần định Phone trực tiếp nhưng nhiều câu hỏi quá đành phải ghi ra cho tiện vậy.

nguyenthanhtuan

Em đang chơi HD bằng PC, đã Setting MPC nhưng khi xem HD1080 vẫn bị giật hình, Chip em 2,66DuoCore, Ram1,5Gb. Giờ em muốn đầu tư 1 em VGA hỗ trợ HDMI & có thể chơi được 1 số Game nhưn Call of Duty và Need for Speed, mong mọi người tư vấn giúp.

Nếu ko nhầm bác là ở pdaviet,nick này khó nhầm quá :rolleyes: , sorry spam :D

Bên trên