Vì sao kênh Star Sport trên hệ thống ko nghe dc tiếng bình luận

ducanhct

Member
Bác nào làm kỹ thuật bên SCTV cho em hỏi chút là vì sao cứ đến 1 chương trình trực tiếp thể thao nào thì cái kênh này đều ko thể nghe được tiếng BLV bình luận vậy, như MotoGP, F1... mà chỉ nghe được tiếng động cơ Moto. Nhưng đến lúc phát quảng cáo thì trước khi đến quảng cáo thì em nghe thấy 1 tiếng tút tút tút rồi lại nghe được tiếng bình luận quảng cáo, xong hết quảng cáo thì nó tút tút tút rồi ko nghe thấy tiếng Bình luận cả. Nhà em dùng KTS HD, chuyển sang kênh FoxSport Plus thì lại nghe đầy đủ. Em đã test kênh Start Sport trên cả truyền hình cáp lẫn truyền hình số đều gặp tình trạng như vậy.

Ðề: Vì sao kênh Star Sport trên hệ thống ko nghe dc tiếng bình luận

Hình như là vì các kênh thể thao này có 2 đường tiếng bác ạ, một đường tiếng của trận đấu thể thao, và một đường là tiếng bình luận. Hồi xửa xưa khi mà VTV3 còn mua bản quyền Ngoại hạng Anh với C1 bằng cách tiếp sóng ESPN Star Sports, hay là cái hồi mà Ngoại hạng Anh có bình luận trực tiếp bằng tiếng Việt trên ESPN và Star Sports ý, họ ngắt được đường tiếng bình luận tiếng Anh đi để bình luận tiếng Việt. :-"

Có thể là SCTV chỉnh và quên không mở lại đường tiếng bình luận, em đoán thế :-??

ducanhct

Member
Ðề: Vì sao kênh Star Sport trên hệ thống ko nghe dc tiếng bình luận

Hình như là vì các kênh thể thao này có 2 đường tiếng bác ạ, một đường tiếng của trận đấu thể thao, và một đường là tiếng bình luận. Hồi xửa xưa khi mà VTV3 còn mua bản quyền Ngoại hạng Anh với C1 bằng cách tiếp sóng ESPN Star Sports, hay là cái hồi mà Ngoại hạng Anh có bình luận trực tiếp bằng tiếng Việt trên ESPN và Star Sports ý, họ ngắt được đường tiếng bình luận tiếng Anh đi để bình luận tiếng Việt. :-"

Có thể là SCTV chỉnh và quên không mở lại đường tiếng bình luận, em đoán thế :-??
Kể cũng lạ nhỉ, chương trình ko trực tiếp phát lại thì vẫn có BL

Bên trên