Việt Nam AV Show - Trước giờ G

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Ðề: Việt Nam AV Show - Trước giờ G

Hôm nay đi em ấn tượng nhất là 2 setup cặp boohshelf be bé của ProAc đánh với Naim và cặp Avalon Indra đánh với CDP, pre, pow của Boulder.

Âm con ProAc dù nó chỉ là cặp bookshelf nhỏ bé thôi nhưng nội công ko hề nhỏ chút nào. Tiếng piano và guitar thể hiện rất thật và quyến rũ, âm thanh rất đầy và trọn vẹn. Thật sự nếu nhắm mắt lại thì em nghĩ sẽ ko bác nào ngờ rằng cái thứ âm nhạc đang văng vẳng bên tai lại được phát ra từ cặp bookshelf nhỏ bé :D

Còn setup của Avalon Indra với combo Boulder của Sơn Hà Audio thì...hì hì, miễn bàn rồi :D

Bữa nay lúc em ngồi nghe cặp Indra thì bên trên em có 1 cặp vợ chồng nọ, em nghe Indra từ khoảng 4h30 chiều, cặp vợ chồng ấy đã ở đó, và em với họ ngồi nghe suốt từ 4h30 đến gần 6h thì ông chồng tỏ vẻ muốn lấy cặp Avalon Ascendant ngay trong buổi hôm nay, thế là anh Dương ( em nghe mọi người gọi anh ấy thế ) hì hục vác cặp Ascendant thế chỗ cặp Indra ngay để cho cặp vợ chồng ấy nghe. Và vì....em ngồi cùng họ cũng lâu nên...anh ấy cho em 1 đĩa CD nhạc kỉ niệm 15 năm của Sơn Hà, cái đĩa lúc đầu đưa vé mà ai cũng được tặng nữa là 2 cái. Tính ra 50k mà được 2CD nhạc với được mở mang tầm tai thế này, em nghĩ các bác đừng nên bỏ lỡ ạ :D

Rbanta

Bộ thứ 2 bác khen công nhận rất hoành tráng. Em cũng vừa xem về. Bộ ProArc bác khen hay thì em xin nói thật bác đừng buồn. Bộ ProArc phối ghép năm nay dưới xa những bộ dàn mini nội địa Nhật vể dãy mid và cao. Nghe tiếng guitar mà em cứ tưởng đàn sắp đứt dây. Toàn gai góc và sáng chói chẳng có gì là ngọt ngào êm dịu cả. Ai đó trong khán phòng khen Naim đánh cứ như là đèn ngọt ngào êm dịu. Dường như bác này chưa bao giờ nghe đèn nên phán những câu xanh rờn như thế này. Em nghe đèn phối hợp với ProArc rất nhiều lần và lần đầu nghe Naim với ProArc. Em cảm nhận Naim tiếng còn rất mỏng. Nếu bác nào muốn nghe ProArc đánh với đèn như thế nào thì cứ sang Phú Thành sẽ tường tận.
Vài dòng chia sẽ. Thân.

Em lại thích nhất cặp này 8-}, ghép cùng DCS và VTL, hình như phòng nghe của Hoàng Hải. Tuy nhiên cậu kỹ thuật hôm qua lúc em vào xem chán quá. Mở quá to, bài nhạc đang nghe được 1/2 bài thì cắt ngang, thay CD liên tục... Hy vọng sáng nay đi nghe lại thì tình trạng này sẽ không còn.

Chỉnh sửa lần cuối:

kietva

Member

Cho em hỏi rút thăm trúng thưởng mấy giờ bác :)) để em đi cho đúng giờ :))

votrang

Tiếc quá. Mình ở xa không đi xem được

zy0ungleez

nhìn hoành tráng hic ngồi đó xem chắc phê lắm ta :)

thangvc

Member
Ðề: Re: Việt Nam AV Show - Trước giờ G

Em lại thích nhất cặp này 8-}, ghép cùng CDS và VTL, hình như phòng nghe của Hoàng Hải. Tuy nhiên cậu kỹ thuật hôm qua lúc em vào xem chán quá. Mở quá to, bài nhạc đang nghe được 1/2 bài thì cắt ngang, thay CD liên tục... Hy vọng sáng nay đi nghe lại thì tình trạng này sẽ không còn.

Hix đây là cặp loa thất vọng nhất mà e nghe ở Audio Visual Show năm nay!
Đã có lần e nghe nhà người bạn ở Germany với cấu hình :
Rockport Technologies Altair - speakers
Soulution 700 - poweramp
Soulution 721 - pre
Soulution 540 - sacd
Nghe Alison Krauss hát bài " When you say nothing at all" thì da gà cứ nổi lên k ngừng và tim e muốn ngừng đập mà nghe e nó nhả từng câu từng chữ. Sau khi nghe xong tự nghĩ k biết ở VN có ai chơi Rockport hay k vì quá hay!
Nghe triển lãm sẽ có rockport, chính ngọ e mới rãnh tranh thủ chạy đến nghe. Thật ra đợt này e chỉ quan tâm 2 món và muốn nghe thử trước khi "làm gì đó" nhưng cả 2 điều làm e thất vọng quá:
- Đầu tiên loa Rockport kết duyên cùng với VTL. Ban đầu e nghĩ ghép với VTL cũng ok vì nó là pure tube nhưng ôi thôi khi vào phòng thấy setup cặp loa nằm chéo góc k nằm ngang như mấy dàn khác ở phòng cạnh bên, tại loa như thế? Khi e nó cất tiếng e cứ tưởng có thêm sub, tiếng cứ lùng bùng lúc đó e còn nghĩ chắc tại phòng bên cạnh mở phim có tiếng sub quá lớn gây ảnh hưởng. E cố nghe hết 1 bài để khi lúc chuyển qua bài khác dứt khoát sẽ có khoảng lặng thì lúc đó có phải do sub phòng bên cạnh gây ảnh hưởng hay k, nhưng hoá ra k phải các bác ạ! E đoán có lẻ họ setup chiều xéo nên lòi góc phòng ra giữa nên âm bass dội thôi rồi ( mặt dù họ đã tấn 3 cái tube trap vào rồi). Thêm 1 điểm trừ nữa là Anh kỹ thuật của Hoàng Hải nói năng ....
- Món thứ hai e quan tâm là CD Aesthetix Romulus của bác Khanh Phù Thuỷ. Âm thanh nói chung k như e mong đợi khi đọc xong bài review trên báo nghe nhìn tháng 09/2012.
Ngoài ra cũng phải rất ngạc nhiên:
- Avalon Indra: quá hay
- Loa Proac tuy nhỏ nhưng k hổ danh là proac
- Còn ngạc nhiên hơn nữa khi vào phong Normal Audio nghe bộ Monoblock Momentum Dan D'Agostino cùng với loa Raidho Acoustic, dây loa đỉnh Zensati phát Khánh Ly và Hà Trần làm e nghe mà đi k nổi (mặc dù 2 cô ca sỹ này e ít nghe)
- Bộ ML mono block 53H, pre 326s và loa Revel Ultimate Salon cho âm hình cực rộng và cực kỳ chính xác.
- Cuối cùng là xem phim Avatar bằng máy chiếu Sony 4k...hix thôi rồi lượm ơi.
Các bác có thấy rằng: năm nay chủ đề tôn vinh loa BS, phát bắng lossless, Apple,...hay k, chứ e lại thấy như vậy.

HUY-HDD

Member

ước gì có xiền rinh một bộ về nghe nhẩy,nhìn phê thật.

m1984

Member

Có bác nào nghe thử loa mành Magnepan bên audiochoice? Em nghe xong thấy hay quá, âm thanh rất tự nhiên, âm hình sâu rộng :)

duongruc1

Member

Nhìn ngắm những bộ dàn khủng long sướng thật, chỉ tiếc là qua bài review của anh em hd thui, hjc hjc. mong sao tháng 12 nhanh tới. " Hà nội ơi hà nội" :D

nuicoi

Member

Ao ước được 1 lần rờ thử, nghe thử, hix

Eugene

Member

em mới đi hôm qua 8/9,có vài ý kiến có gì không đúng mong các bác bỏ qua,về phần ưng ý thì em đã có thể nghe được avalon indra + mcintosh,phải nói là hay,nghe hòa tấu âm hình rất rộng,chi tiết và đặc biệt là tiếng piano rất có lực,rất thực.thứ hai là cặp Dyn Xeo 5,loa không dây tuy nhỏ mà đánh bass rất có chiều sâu,nếu không nhìn thì không nghĩ là em nó nhỏ đánh ra bass như thế đâu.em thấy chỗ này có thể vào xem mà không cần vé vì khi vào mua vé xong lên thang máy tầng 3 không thấy ai soát vé,biết vậy không mua vé :D,mà một điều đáng tiếc là cái đĩa tặng ghi rất cẩu thả,nhìn vào dĩa thấy nhiều vòng đâm nhạt rấ nhiều,bỏ vào đầu CD không đọc,bỏ vào đầu DVD sony đọc không được nữa dĩa,mà đầu DVD em thì dĩa 3-4 ngàn tới Mitshubishi 12 đọc hết,cáo dĩa tặng rất lỏm.mới bước vào thì quẹo phải là PGI,toàn trưng JBL mà không có thử nghe,có để cặp D66000 + mark mở nhạc nghe mà ôi thôi tiếng bass từ phòng xem phim cứ ầm ầm ra ngoài sao mà nghe được,phòng xem film ghế rung rất đã,màn hình rất đặc sắc,nhưng hình như dãy trung treble hơi yếu,toàn nghe bass.lên lầu 3 vào Anh Duy nghe dàn tonnoy thì thấy dãy trung treble rất hay,tuy có bài dãy trềm chưa gọn,ù, mình nghĩ do phòng chưa thiết kế bass trap đúng cách.qua dàn xem film Klipsh thì em thất sự không ấn tượng nhiều dãy trầm quá tệ,2 sub klipsh khi lên cao trào combat trong film là ù rền phần đuôi rất nhiều,denon dòng 3 không kéo hết được cặp KILPSCH đó.các phòng còn lại em nghe không kỹ nên không có ý kiến gì,riêng thấy Loamay.com ở 3-2 có phân phới sub vel DEQ 12 em rất thích,anh nhân viên nói là bên BV mà sub hư là đem qua đây sửa,giá DEQ 12 + Warranty 12 mon = gần 20 tr theo em là giá tốt,anh em có nhu cầu thử qua đó nghe thử xem sao.ghé một gian hàng thấy có DAC M1 nhưng không gắn thử nghe,tóm lại em thấy như sau:
--Gửi xe Parkson đi bộ qua cũng
--Dĩa tặng chất lượng rất kém so với show
--nghe được những cặp loa rất hay như Dyn avalon..
--theo tổng thể thì không hoành tráng al81m
--bỏ ra 50k rất đáng đồng tiền.

welldone

Well-Known Member

hix...năm nay lại ko thu xếp đi xem đc rồi! Chán thế ko biết.....

Bên trên