VIỆT NAM GIÀNH QUYỀN ĐĂNG CAI ASIAD 19 RỒI

VThanhgtvt

Well-Known Member
Hình như theo báo đài nói thì chưa nước nào được "lãi" khi đăng kai tổ chức thì phải...

cuongkidpl

Member
Ðề: VIỆT NAM GIÀNH QUYỀN ĐĂNG CAI ASIAD 19 RỒI

không có tiền mà còn tổ chức này với nọ theo tôi thì nên để số tiền đó cho người dân nghèo còn hay hơn

PhongLA

150tr USD, phen này thì thêm mấy "ông quan" rớt nữa nè.
Việt Nam "ta" mà đầu tư xây dựng cái gì "lớn tiền" là y như rằng sau khi xây xong có vài vị "ra đi"
Nhưng mà riêng vụ đc đăng cai Asiad 19 thì em thấy rất vinh dự, em nghĩ mình cứ nên nghĩ về mặt tốt nhất đi các bác.

nhtruong

Well-Known Member

Các bác dân đen nói chuyện vi mô, ko bằng các bác ở trên cao nói chuyện vĩ mô đâu. Em thì em ủng hộ, tuy bỏ ra nhiều nhưng hiệu quả về tiếng tăm, uy tín trong thể thao nói riệng và trên các lĩnh vực khác nói chung ko đo lường được.
Busan (Hàn Quốc) năm 2002 đã chi tới hơn 4,2 tỷ USD để đầu tư cho ASIAD 14, trong khi số tiền thu về chỉ 223,2 triệu USD. Thái Lan, Trung Quốc cũng chi hàng tỉ đô để lấy danh tiếng (em biết các bác sẽ nói là nước họ giàu nước ta nghèo) nhưng thu lại vài trăm triệu thì chúng ta bỏ ra khoảng vài trăm triệu (đã có tính phát sinh) thì có hề hấn gì.
Hơn nữa từ đây đến đó còn 7 năm, kinh tế phục hồi lại thì 150tr chứ hơn nữa cũng chẳng sao (các bác sẽ vặn em là lỡ như ko phục hồi thì sao), thì các bác hỏi giùm mấy ông trên cao giùm em, em cũng chưa nghĩ ra. <:p

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: VIỆT NAM GIÀNH QUYỀN ĐĂNG CAI ASIAD 19 RỒI

Các bác dân đen nói chuyện vi mô, ko bằng các bác ở trên cao nói chuyện vĩ mô đâu. Em thì em ủng hộ, tuy bỏ ra nhiều nhưng hiệu quả về tiếng tăm, uy tín trong thể thao nói riệng và trên các lĩnh vực khác nói chung ko đo lường được.
Busan (Hàn Quốc) năm 2002 đã chi tới hơn 4,2 tỷ USD để đầu tư cho ASIAD 14, trong khi số tiền thu về chỉ 223,2 triệu USD. Thái Lan, Trung Quốc cũng chi hàng tỉ đô để lấy danh tiếng (em biết các bác sẽ nói là nước họ giàu nước ta nghèo) nhưng thu lại vài trăm triệu thì chúng ta bỏ ra khoảng vài trăm triệu (đã có tính phát sinh) thì có hề hấn gì.
Hơn nữa từ đây đến đó còn 7 năm, kinh tế phục hồi lại thì 150tr chứ hơn nữa cũng chẳng sao (các bác sẽ vặn em là lỡ như ko phục hồi thì sao), thì các bác hỏi giùm mấy ông trên cao giùm em, em cũng chưa nghĩ ra. <:p

Hj. Không biết liệu có nổi hơn Sea Games nhiều không bác nhỉ? :-O

colory

Việt Nam đăng cai asiad 2019 xong thành Hy Lạp châu Á :)) Nếu có tổ chức, thì triệu người lo nhưng 1 ít lại mừng, tiền đầy túi nhà quan :))

hoabantrang

Well-Known Member
Re: Ðề: VIỆT NAM GIÀNH QUYỀN ĐĂNG CAI ASIAD 19 RỒI

[IVAN];3681891 đã viết:
Thằng UAE thâm quá, nước nó giàu vậy mà nó còn cân nhắc quyền đăng cai
UAE chưa từng nộp đơn xin đăng cai Asiad 2019 - Thể thao - Tuổi Trẻ Online

Đợt suy thoái kinh tế vừa rồi khối nước bị thiếu tiền nên quyền đăng cai mới về VN đấy ợ.
Sau vụ này thì lại thêm khối công trình trở thành nhà hoang.

ancoihd2010

Phải công nhận VN minh hoành tráng thật! Thế giới đang suy thoái kinh tế, các nước bạn không giám đang cai, vậy mà VN giám "ôm" haha!!! "nghèo thì nghèo vấn cho thắng Tèo đi Hà Nội"

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenleminh74

Active Member

Xem Hy Lạp đấy, mình không vào EU thì chắc lúc đấy nhờ C..N... cứu. Hu hu

dragonlee

Well-Known Member

Nhìn cái hình này thấy em Lý Nhã Kỳ đẹp quá :D

Hạ hỏa các bác nhé :))

nam2178

Well-Known Member

Gánh nặng nợ nần lại dồn lên vai thế hệ sau thôi:(

hoaqn

Active Member

Các bác cứ yên tâm nhớ, chúng ta sẽ thực hiện bằng quyết tâm của cả hệ thống chính trị nhớ :-@

duchuu

Member

Sắp có cái để chén rồi :-O :-O :-O

siusiuenen

Chỉ có 2 nước tranh giành kịch liệt quyền đăng cai : Việt nam vs Indonesia . Và cả 2 nước đều có thứ hạng đáng nể về mức độ tham nhũng trên thế giới .

Mấy đại K chưa hỏi ý dân mà đã quyết định rồi. Gạo đã nấu thành cơm rồi mới báo cáo. Nhà nước do dân , vì dân như thế đấy

mimosa_dream

Well-Known Member

Mấy đại K chưa hỏi ý dân mà đã quyết định rồi. Gạo đã nấu thành cơm rồi mới báo cáo. Nhà nước do dân , vì dân như thế đấy

Cuối cùng là do đảng lảnh đạo nên mấy đại ca tự cho mình cái quyền quyết định đó . Chấm hết

Bên trên