VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

mralexis

Well-Known Member
Ðề: VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

Mình có nhận xét về build 8 mới này 2 điểm :
1. Viet-SimpleTV vô đối là nhờ có Live Sport K+, bây giờ K+ không còn thì chức danh vô đối cũng không còn !
2. Giao diện mới này rối rắm hơn build 7, ngoài ra còn làm hiển thị nhiều kênh trùng lắp !

Đề nghị chủ thớt cho ra build 10 (cho giống kiểu MS, bỏ qua b9 luôn !)

vietcago

Well-Known Member

Mình có nhận xét về build 8 mới này 2 điểm :
1. Viet-SimpleTV vô đối là nhờ có Live Sport K+, bây giờ K+ không còn thì chức danh vô đối cũng không còn !
2. Giao diện mới này rối rắm hơn build 7, ngoài ra còn làm hiển thị nhiều kênh trùng lắp !

Đề nghị chủ thớt cho ra build 10 (cho giống kiểu MS, bỏ qua b9 luôn !)

Ai bảo ko còn K+ ? ko chỉ K+1 mà còn cả K+PM online 24/24
Giao diện đúng là khó dùng hơn nhưng bù lại nguồn phát phong phú, 1 kênh có nhiều nguồn, nguồn phát phụ thuộc nên nhiều nguồn có thể giải quyết dc vấn đề nguồn này lỗi thì nó tự chuyển nguồn phát khác ko làm gián đoạn hay bắt tác giả phải thay nguồn thủ công.Đó là lý do bạn thấy kênh trùng lặp, bạn chỉ việc dùng Tab TVSources là ko thấy trùng lặp, vấn đề chính ở đây là bạn chưa quen còn về lợi ích thì hơn đấy.

mralexis

Well-Known Member

Mình sẽ tải lại để xem K+ nằm ở đâu. cảm ơn bạn đã chỉ cho cái TVSource !

Andylove

Member
Hôm qua mở mới kênh K+ để xem chelsea - westham có xem được kênh nào đâu lại phải xem kênh của Ukraina.

mralexis

Well-Known Member

K+ chỉ có mặt đó thôi, không bắt được source list từ nhiều ngày nay rồi !

vqt01

Active Member

Dạo này không xem được đá bóng trên VietSimpleTv nữa rồi bạn Việt ơi!

kippion

Mạng Intrenet tốc độ cũng phải đạt 15M trên lên mới xem ko bị giựt chức khoảng 6M bình dân xài thì xem ko khả thi... T_T

vqt01

Active Member

Hôm nay K+ lại chạy mượt rồi, cám ơn vietcago nhé!

viettoanhp

Well-Known Member

bác vietcago có cách nào fix chạy phần mềm lúc đầu ko nhỉ, em chờ nó khởi động chạy loading lâu quá :D

vietcago

Well-Known Member

bác vietcago có cách nào fix chạy phần mềm lúc đầu ko nhỉ, em chờ nó khởi động chạy loading lâu quá :D

Đang đứt cap nên việc tải danh sách và cập nhật sources khó khăn khiến nó load lâu.Trong thời gian này thì nên bỏ chọn làm mới khi khởi động và cập nhật khi khởi động đi cho nó lên nhanh.thỉnh thoảng Ctrl + Shift + R cho nó cập nhật thủ công cũng dc

viettoanhp

Well-Known Member

Đang đứt cap nên việc tải danh sách và cập nhật sources khó khăn khiến nó load lâu.Trong thời gian này thì nên bỏ chọn làm mới khi khởi động và cập nhật khi khởi động đi cho nó lên nhanh.thỉnh thoảng Ctrl + Shift + R cho nó cập nhật thủ công cũng dc

bỏ thế nào hả bác. Em hỏi thêm em xem kênh NTV+1 HD thấy lúc chuyền bóng cầu thủ và vạch trắng trên sân bị răng cưa, chắc do mạng nhà em chưa đủ load. Có chỉnh thế nào để hết ko bác, em thấy bảo chỉnh Deinterlacing gì đó hả bác, thanks

duynguyentt

dùng mấy cái này tốc độ mạng ngon mới ổn

vietcago

Well-Known Member

bỏ thế nào hả bác. Em hỏi thêm em xem kênh NTV+1 HD thấy lúc chuyền bóng cầu thủ và vạch trắng trên sân bị răng cưa, chắc do mạng nhà em chưa đủ load. Có chỉnh thế nào để hết ko bác, em thấy bảo chỉnh Deinterlacing gì đó hả bác, thanks

Ctrl + O -. Mở rộng -> Viet-simletv -> bỏ chọn làm mới khi khởi đông.
chỉnh Deinterlacing là bộ lọc xử lý hình ảnh có biểu tượng hình sóng nằm ở hàng dưới cùng thanh điều khiển.

viettoanhp

Well-Known Member

Ctrl + O -. Mở rộng -> Viet-simletv -> bỏ chọn làm mới khi khởi đông.
chỉnh Deinterlacing là bộ lọc xử lý hình ảnh có biểu tượng hình sóng nằm ở hàng dưới cùng thanh điều khiển.

em biết cách mở deinterlacing nhưng nhiều mục quá ko biết chọn bác à. Hay để auto nhỉ :D

minhasp

Bác thớt xem lại, mình cài xong, rồi Engine của acestream cũng bị xóa luôn, :(
tiện đây ae nào rảnh test mình link này

acestream://c4594ee82e0222c3a12c4ba512198e395b858bdf

đang để chạy 24/24 :D

viettoanhp

Well-Known Member

Bác thớt xem lại, mình cài xong, rồi Engine của acestream cũng bị xóa luôn, :(
tiện đây ae nào rảnh test mình link này

acestream://c4594ee82e0222c3a12c4ba512198e395b858bdf

đang để chạy 24/24 :D

bác minhasp nhiệt tình quá, tối qua em có test kênh M+1 skysports 1 của bác khá ổn bác ạ. Bác cứ để chạy ổn giờ bóng lăn là được, ko cần thiết phải 24/24h đâu bác, cảm ơn bác nhiều ^^

Bên trên