Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

nghiadhd

Active Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Thớt tinhyeu44 ơi!

Cuối tuần vừa rồi em ngồi check cái Android Box AV200 (không chơi được VietMusic) bằng cách chơi thử các file flac, ape, wav trên HDRepo thì thấy play bình thường. Ức chế quá nên thử mở source của VietMusic thì thấy lúc parse url thì ra một file dạng *.flac.csn không biết có phải vì thế mà con box của em không chơi được chăng?

tienlequoc

Well-Known Member

Thớt tinhyeu44 ơi!

Cuối tuần vừa rồi em ngồi check cái Android Box AV200 (không chơi được VietMusic) bằng cách chơi thử các file flac, ape, wav trên HDRepo thì thấy play bình thường. Ức chế quá nên thử mở source của VietMusic thì thấy lúc parse url thì ra một file dạng *.flac.csn không biết có phải vì thế mà con box của em không chơi được chăng?
AV200 của mình chạy được Addon Vietmusic bác nhé.

nghiadhd

Active Member

AV200 của mình chạy được Addon Vietmusic bác nhé.

Bác Tiến chạy bản Vidon me XBMC bao nhiêu vậy. Em đang dùng bản 1.1.0.2. Bản này thì có thể play streaming từ hayhay or hdplay nhưng lại không chơi được VietMusic. Bác GaoGreen cũng bị giống em

Daithanhthai

Active Member

Có bổ sung thêm nguồn từ trang khác đc ko các bác?
Có thêm nguồn lyrics đc ko ạ?
Add đc các kênh radio việt ko?
Tks

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Lúc mình cài (install from zip) nó cũng báo đã enabled rồi vào Get add-ons chọn Viet Music để cài thấy nó trống trơn nhưng chờ tí xíu (8-12 giây) là phía đầu server nó ghi nhận cái là tiếp tục install được à...ae chú ý thử xem!

Cái nữa là nếu ae thử xbmc các bản nightlies Kodi thì các ngày 14, 15,..,18 tháng 10 thỉnh thoảng lỗi ko hiện bàn phím khi chọn search. Dùng bản nightly Kodi ngày 12/10/2014 ngon nhé ae.

Cuối cùng nhờ a @tinhyeu44 thêm chức năng tìm kiếm theo tên ca sĩ + nhạc sĩ được hơm :p... add-ons của a hay quá, e tìm không ra cái nút thank 1 million times :p ;)

smallgent

Well-Known Member

mới ý kiến ý cò ở trên xong thử chọn "Tìm kiếm nhạc" nhập vào tên ca sĩ lại được ;)

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến chạy bản Vidon me XBMC bao nhiêu vậy. Em đang dùng bản 1.1.0.2. Bản này thì có thể play streaming từ hayhay or hdplay nhưng lại không chơi được VietMusic. Bác GaoGreen cũng bị giống em
Bản XBMC thì mình giống bác. Có lẽ bác vọc nhiều quá nên các phần mềm choảng nhau, thử xóa rồi cài lại xbmc xem sao?

nghiadhd

Active Member

Bản XBMC thì mình giống bác. Có lẽ bác vọc nhiều quá nên các phần mềm choảng nhau, thử xóa rồi cài lại xbmc xem sao?

Thanks Bác Tiến, có điều bản 1.1.0.2 có 2 bản. Một bản là update từ OTT (không hỗ trợ play streaming file) và một bản down từ forum của Vidonme

Để tối em backup cái đống addon lại và reset box luôn.

nghiadhd

Active Member

Tình hình là hôm qua ngồi hì hục reset con Vidonme AV200 của em, sau đó hì hục cài VietMusic lại và kết quả là "u như kỹ"
Thử cái addon CSN của "traitravinh" thì củng the same

Có lẽ file nhạc trên CSN không đúng format chuẩn hay là Vidonme XBMC kén format file

Bác Tiến confirm giúp em xem Vidonme XBMC 1.1.0.2 của bác có thể chơi được HDPlay, HayhayTV, ZingTV và Vietmusic được không àh. Nếu chơi được thì bác có thể send cho em bản XBMC 1.1.0.2 của bác được không để em test lại trên cái box của em

PS: New Vidonme Box sài bản XBMC bao nhiêu vậy bác, có thể dump apk ra được để cài trên máy khác không?

Con ZTV A1 của mình vẫn chạy ngon mà nhưng hình như nó vẫn không nuột như trên pc

tonynhd

Member

traitravinh repo của bác đây: Index of /mirror/addons.superrepo.org/v5/addons/repository.traitravinh

trong đó có 2 addon là nhaccuatui & csn là hay nhất

Cám ơn Bác nhiều nha. Sau đây là một số repositories có các addons cho người Việt:
https://github.com/onepas/xbmc-addons
https://github.com/trungk43/ps3-hdrepo
https://bitbucket.org/dknlght/dk-xbmc-repaddon-rep/src
https://bitbucket.org/dknlght/dk-xbmc-repaddon-rep/raw/master/repository.thongld.zip
Nhân đây cũng cám ơn tất cả các tác giả đã làm các repos cho anh em dùng. Bác nào biết thêm repos nào cho người Việt xin bổ túc thêm.

MÌnh cũng dùng được addon music này cho item video thôi . Các item khác không dùng được

taitv

Member

Sao chủ đề này bác Tiến ko tick lên trên nhỉ.

tinhyeu44

Member

Chào các bác,
Mình update phiên bản 1.7 có các thay đổi sau:
1. Hiển thị thêm tên ca sỹ ở mục bảng xếp hạng.
2. Đổi màu tên ca sỹ khi hiển thị.
3. Bổ sung tìm kiếm theo ca sỹ/ban nhạc.

Mời các bác góp ý tính năng mới cho phiên bản tiếp theo.

nsnhd

Well-Known Member

Chào các bác,
Mình update phiên bản 1.7 có các thay đổi sau:
1. Hiển thị thêm tên ca sỹ ở mục bảng xếp hạng.
2. Đổi màu tên ca sỹ khi hiển thị.
3. Bổ sung tìm kiếm theo ca sỹ/ban nhạc.

Mời các bác góp ý tính năng mới cho phiên bản tiếp theo.

Quá tuyệt, lúc trước tìm mấy ban nhạc nước ngoài ko ra, bây giờ ok rồi, cám ơn bác nhiều.
Mà nó chỉ hiện tên bài hát chứ ko hiện theo album, chắc là do server phải không?

Bên trên