Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

skronaldo

Member
Gói cước FTTH TV
Băng thông Internet trong nước tối đa (down/up)
10 Mbps/10 Mbps

Cước Internet hàng tháng
300.000đ
Gói cước NetTV để sử dụng kèm theo: gói cước Full HD
Phí sử dụng hàng tháng:
100.000đ/TV(áp dụng cho TV thứ 1)
90.000đ/ TV (áp dụng cho TV thứ 2

trở lên)

Với gói cước này, Viettel mong muốn đem đến cho khách hàng cơ hội sử dụng đồng thời đường truyền Internet cáp quang (băng thông trong nước 10Mbps Download/Upload, giá rẻ như cáp đồng) và cơ hội trải nghiệm dịch vụ truyền hình Internet gói cước Full HD với nhiều ưu điểm vượt trội so với truyền hình cáp như: tính năng tạm dừng, tua kênh truyền hình, ghi lại chương trình yêu thích, và nhiều giá trị gia tăng khác.
và xem miễn phí hàng ngàn phim HD được cập nhật hàng ngày

Để đăng ký, khách hàng chỉ phải đóng 500.000đ phí lắp đặt đường truyền FTTH (được cho mượn Modem và converter trong suốt thời gian sử dụng); được giảm giá mua Set Top Box trị giá 1.200.000đ còn 700.000đ (được áp dụng đến hết ngày 30/9/2011).
[/B] Hướng dẫn sử dụng Nettv miền Bắc[/B]
[video=youtube;rg4QV67_Nis]http://www.youtube.com/watch?v=rg4QV67_Nis[/video]

Hướng dẫn sử dụng Nettv miền Nam

[video=youtube;fnpGlP-RgWU]http://www.youtube.com/watch?v=fnpGlP-RgWU[/video]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bluet

Member
Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Giá tốt quá. Nhưng không biết list kênh HD thế nào. Vào trang web Viettel thấy có mỗi mấy kênh HD của VTC

ksc75

Thế đang dùng Ftth rồi thì sao?

richievn

Bác cho em hỏi. Nhà em ở chung cư mới lắp cái ADSL của Vietel + phone + nettv luôn (Viettel độc quyền cái chung cư của em) nhưng vấn để là chỉ xài đựoc cai tivi ở phòng khách thôi. Còn cái tivi trong phòng ngủ em thì tắt ngúm từ đó tới giò. Vậy cho hỏi giờ em đổi qua xài internet và nettv của FTTH luôn có được không? Điều kiện để lắp FTTH là gì? Em cám ơn

trieuquanghuy

Thế đang dùng Ftth rồi thì sao?

Bạn đang dùng gói gì?

Dự kiến 20-09-2011, Viettel triển khai nettv cho các gói cước cũ.

Tuy nhiên, để được hưởng giảm giá netTV, thì dùng gói FTTH TV.

trieuquanghuy

Bác cho em hỏi. Nhà em ở chung cư mới lắp cái ADSL của Vietel + phone + nettv luôn (Viettel độc quyền cái chung cư của em) nhưng vấn để là chỉ xài đựoc cai tivi ở phòng khách thôi. Còn cái tivi trong phòng ngủ em thì tắt ngúm từ đó tới giò. Vậy cho hỏi giờ em đổi qua xài internet và nettv của FTTH luôn có được không? Điều kiện để lắp FTTH là gì? Em cám ơn

Trường hợp này của bác thì đúng là khó rùi. Bác ở hà nội/hcm thì gọi tới 04/0862555888 hỏi xem nếu FTTH TV kéo được vào nhà bác thì bác tới bến luôn

thấy nó ghi không cam kết băng thông quốc tế, dễ chỉ down đc có 100kb/s thì vại lúa , thà dùng vnpt còn sướng hơn

trieuquanghuy

Tối đã được 4 Mbps quốc tế bạn nhé. Bạn dùng FTTH TV, đêm về dùng 4share.vn download VIP. Nói thật không còn gì bằng.

milan7447

Bữa gọi hỏi lắp cái nettv, sau khi kiểm tra thì nói mình không gần trạm. k bít cái dịch vụ này có cần gần trạm phát ko mấy pác??

richievn

Hix sáng nay em vừa gọi viettel hỏi xong. Nhà em lắp được cái FTTH này nhưng vấn đề là VT bắt em trả tiền phạt 500k tội vát nettv và ADSL sớm + tiền lắp đặt 500k nữa và thêm hai cái đầu set top bõ tièn thuê giá 1,400k. Trong khi cái stb em dang xài sẽ bị thu hồi lại nhưng không được hoàn tiền 700k ban đầu và cung không được giữ lại xài luôn. Tóm lại là cắt cổ ngọt không thua gì chú Luyện cả .
Em thấy cái này là e, Upgrade lên một package khác của VT chứ em đâu có làm cắt ngang khộng xài VT nữa đâu. Em chấp nhận đong tiền lắp đặt và mua thêm, à thue thêm 1 set top box nữa chứ chơi trò phạt hợp đồng Va ẵm luôn cái stb đầu tine thì em gnashing không ổn ah.

mrtrien

Các bạn ơi cho hỏi. Mình đang sử dụng đường truyền cáp quang của viettel cho net. Giờ mình muốn lắp thêm net TV thì có được không.? Sài MYTV từ hồi lắp vWC 2010 không hiểu sao liên tục bị giật hình Nhiều lúc rất khó chịu

trieuquanghuy

Không có trạm tức là bạn dùng ADSL, bây giờ bạn đăng ký gói FTTH TV đi nhé biết đâu lại vào được nhà bạn.

ksc75

Bạn đang dùng gói gì?

Dự kiến 20-09-2011, Viettel triển khai nettv cho các gói cước cũ.

Tuy nhiên, để được hưởng giảm giá netTV, thì dùng gói FTTH TV.
Chả nhớ gói gì, đăng ký lâu rồi, loại 30M. Đang tính cắt để chuyển qua gói FTTH_Eco vì ko cho chuyển gói cước (???).

Chỉnh sửa lần cuối:

ksc75

Hix sáng nay em vừa gọi viettel hỏi xong. Nhà em lắp được cái FTTH này nhưng vấn đề là VT bắt em trả tiền phạt 500k tội vát nettv và ADSL sớm + tiền lắp đặt 500k nữa và thêm hai cái đầu set top bõ tièn thuê giá 1,400k. Trong khi cái stb em dang xài sẽ bị thu hồi lại nhưng không được hoàn tiền 700k ban đầu và cung không được giữ lại xài luôn. Tóm lại là cắt cổ ngọt không thua gì chú Luyện cả .
Em thấy cái này là e, Upgrade lên một package khác của VT chứ em đâu có làm cắt ngang khộng xài VT nữa đâu. Em chấp nhận đong tiền lắp đặt và mua thêm, à thue thêm 1 set top box nữa chứ chơi trò phạt hợp đồng Va ẵm luôn cái stb đầu tine thì em gnashing không ổn ah.

Cái STB cũ là mình bỏ tiền ra mua (giá KM) sao đòi lại đc?

T/H của bạn còn có thể hiểu đc vì chưa hết HĐ. Mình thì đang dùng FTTH, hết cam kết mà giờ phải chuyển qua gói cước khác bằng cách cắt cái cũ, đang ký cái mới và đóng thêm 2tr tiền line + thiết bị (trong khi line+ thiết bị đã có sẵn). Thật ko hiểu đc cách làm việc của Viettel.

trieuquanghuy

Các bạn ơi cho hỏi. Mình đang sử dụng đường truyền cáp quang của viettel cho net. Giờ mình muốn lắp thêm net TV thì có được không.? Sài MYTV từ hồi lắp vWC 2010 không hiểu sao liên tục bị giật hình Nhiều lúc rất khó chịu

okie, từ 20 Viettel sẽ bán netTV trên các gói FTTH cũ đủ điều kiện triển khai.
Bạn đang dùng gói gì của Viettel thế?

trieuquanghuy

k cần dùng FTTH ECO đâu. Dùng FTTH TV đi = Internet 10Mbps/10Mbps + nettv full HD = 400k/tháng

trieuquanghuy

Các bạn thông cảm, dịch vụ netTV đang là 1 dịch vụ mới. Nên có những kịch bản chuyển đổi, Viettel chưa thể hỗ trợ được.

longnx

Active Member

Cho test thử vài ngày ko bác ơi

Bên trên