Viewsonic PRO7827HD - Ngôi sao mới trong phân khúc máy chiếu tầm trung

pegasus3390

Well-Known Member
Giờ mấy hệ thống này set-up loa không dây luôn mới gọn phòng được. Không biết có dàn không dây tầm trung nào ngon không nhỉ ?
Dàn không dây giờ cũng dễ mua, Thượng vàng hạ cám đều có đủ. Túm lại bác xác định tầm tiền xong ra tiệm nghe thử, thấy bộ nào ngon thì quất thôi.

pegasus3390

Well-Known Member
Tiếng ồn so với Vivitek 1188 thì thế nào bác ơi? Nếu chiếu ở khoảng cách 4.7m thì được bao nhiêu inch ạ, zoom hết cỡ luôn.
Theo thông số thì độ phòng đại của nó tầm 1.1 đến 1.5. Nên nếu khoảng cách bạn nói thì nó chắc tầm 200 inch đó

pegasus3390

Well-Known Member
Vậy tối đa là bao nhiêu inch vậy bác
Nếu phòng bạn chiều ngang trên 6m thì chúc mừng bạn. Độ lớn tối đa là 300 inch. Nhưng khuyên chân thành là không nên sử dụng kích thước tối đa, trừ khi bạn set up phòng cực tối vì càng lớn thì càng đặt xa màn hình và ảnh hưởng đến độ sáng hình ảnh

ailangthang

Active Member
Mình cũng đang tìm máy chiếu chỉ cần Full HD thôi nhưng khoảng cách đặt máy chiếu tới màn là 4,6m thì zoom nhỏ hết cỡ rơi vào khoảng 100" thì cái máy nào có thể đáp ứng được vậy các pác?

hoadainhan70

Well-Known Member
Uhm. Có vẻ như phòng test hơi nhỏ hoặc màn quá lớn dẫn đến ánh sáng phản xạ lại tường rồi hắt ngược lên màn ảnh nên làm giảm tương phản. Anh em nào mua con này chắc làm cái phòng bề ngang 6m là đẹp ^^
Đây mới là cao thủ này ! Tớ ưng con này quá mà không biết địa chỉ bán ở Hà Nội để đến xem phát nhề

pegasus3390

Well-Known Member
Đây mới là cao thủ này ! Tớ ưng con này quá mà không biết địa chỉ bán ở Hà Nội để đến xem phát nhề
Ngóng trả lời của chủ thớt. Cũng muốn xem thử trình diễn thực tế thế nào. Thấy báo nước ngoài phản hồi khá tích cực với con này

hiencoicoc

E có mấy con optoma thôi bác, e là user k phải seller. Máy chiếu hiện tại bác nên quan tâm đến optoma, vivitek và benq thôi
Hic. Bác này cao thủ quá, mình có một con mà phân vân lên xuống. Mà bác nói hiệu thì phải nói cụ thể con nào chứ đâu phải con nào cũng tốt như nhau :(

The drifter

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT
Liệu bác chủ có thể giới thiệu thêm vài máy chiếu tham chiếu của hãng khác không?

nsnhd

Well-Known Member
vivitek : 1180hd (cũ), 1185h (cũ) , 1188 (mới - tầm trung) , optoma hd26 (cũ) , hd33 (cũ) , hd 25lv (mới) , benQ 1070 (cũ) , 1075 (cũ)..
Sau khi trải nghiệm thì bác đã chốt hạ con HD25LV, kinh nghiệm quý cho các bác chuẩn bị sắm máy chiếu.

Bên trên