Virus trên các máy coi HD??

emlu06cuong06

Xin các Prô đừng cười em nhé nhưng mà em cứ hỏi vì em chẳng tìm thấy bài của Prô nào viết về đề tài này cả chắc hẳn là nó là chuyện quá xưa, cũ hoặc nó như là chuyện đương nhiên "có thế mà cũng hỏi" nhưng thật tình em vẫn cứ bị cái câu hỏi "có thế" ấy nó lởn vởn mãi đành phải lạy ông tôi ở bụi này với các Quý Prô vậy. Chẳng sao bời khoe điều ấy với các Prô hẳn là chỉ tốt chứ chẳng xấu xa hơn được phải không ạ.
Chuyện là thế này. Con TViX nhà em nó có virus. Bình thường chẳng để ý nhưng khi link to PC thì con Kaspersky nhà em nó réo ầm lên vậy là mấy đứa bạn em đến coi lễ khai mạc TViX được phen cười ngặt nghẽo.
Vậy em xin hỏi các Prô ảnh hưởng của virus với hệ thống của TViX như thế nào ạ. Tất nhiên là tin thì phải chịu chứ chẳng hiểu các Prô thế nào chứ em là em cứ sống chung với lũ mãi rồi, người ta còn nhiều virus nữa là máy mà đến giờ thì kể cả là TViX cũng có sao? Chẳng hiểu quan niệm của em có chấp nhận được hay không nữa. Nhưng nhìn lại thì cũng có lúc em mất hàng vài trăm ghi dữ liệu làm lụng, tích cóp mấy năm đấy các Prô ạ.
Gọi là em viết một bài xin chữ để hiểu và cũng là góp vui mong các Prô chỉ bảo và thông cảm.
Hà Chi

Ðề: Virus trên các máy coi HD??

Em nghĩ Kasper báo virus khi bác cắm TiVX vào là do khi bác chép phim vào TiVX mấy con virus theo đó mà lây vào HDD của TiVX.Những con virus này không ảnh hưởng tới họat động của TiVX đâu
*Có gì sai mấy bác chém nhẹ^:)^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Virus trên các máy coi HD??

Virus trong HDD đó là virus máy tính, bị nhiễm vào HDD của Tvix khi bạn cắm nó vào PC để copy nội dung. Chuyện này phổ biến.

Bên trên