VNPT Smart Box với giá 2.150.000 - Nên hay không ?

Ðề: VNPT Smart Box với giá 2.150.000 - Nên hay không ?

Đang có khuyến mãi tặng 1 con chuột 3D trị giá 500.000 VNĐ nhé. Giảm thêm 200.000 VNĐ nữa. Quá hấp dẫn !!!

Mua con này phí tiền không biết có xài được 1 năm k?

Chào các bác, em đang dùng con này, play trên HDD cắm ngoài các file DVD ISO, thư mục BDMV (<40G) chạy ngon lành.

Cấu hình không làm nên chất lượng sản phẩm. Như Apple có chạy theo cấu hình mạnh đâu mà bác nào cũng đua nhau dùng. Riêng VNPT SMART BOX phát triển dịch vụ xem TV hơn 200 kênh chất lượng cao như HBO, Star Movie, SCTV 1-18 HD,... Kho phim HD+ online, TV xem lại, Karaoke,...Ứng dụng sách giáo khoa bản quyền,...Game,... Hiện nay đang miễn phí nên tin rằng các bác dùng thử sẽ cảm nhận sự khác biệt ngay.

Về hạ tầng mạng thì internet VNPT đang rất tốt về chất lượng & độ phủ sóng toàn quốc nhé. Đảm bảo hình ảnh nét, không giật như các phần mềm xem phim khác.

tienlequoc

Well-Known Member

AB chưa có mẫu nào xem DVD ISO có menu cả nha bác
Nghĩ lại đi nhé? :))

phithien

Well-Known Member

Đó là nhờ có xbmc, xbmc trên android cũng giống như sopcast trên android, có cho vui, chứ đã thật sự ổn định đâu. Em coi sopcast trong 2-5 phút sẽ ko cảm nhận sopcast trên android box khác với pc, nhưng coi 90 p thì biết
Chứ android box đâu có mặc định chạy được file iso
Chẳng lẽ bác tienlequoc ko phân biệt được: tự bản thân làm được khác với đi vay mượn mà làm

tienlequoc

Well-Known Member

Đó là nhờ có xbmc, xbmc trên android cũng giống như sopcast trên android, có cho vui, chứ đã thật sự ổn định đâu. Em coi sopcast trong 2-5 phút sẽ ko cảm nhận sopcast trên android box khác với pc, nhưng coi 90 p thì biết
Chứ android box đâu có mặc định chạy được file iso
Chẳng lẽ bác tienlequoc ko phân biệt được: tự bản thân làm được khác với đi vay mượn mà làm
Làm được là làm được, ko được là ko được. Còn bằng cái gì thì em mặc kệ. Bác nói XBMC có cho vui thì thôi em ko tranh luận với bác về XBMC nữa, vì em nghĩ ko nên.
Phần bôi đen phía dưới là bác nói bậy, hoặc nói chưa hết ý như em lúc trước, bác sửa lại đi rồi em phản biện với bác tiếp.

phithien

Well-Known Member

Làm được là làm được, ko được là ko được. Còn bằng cái gì thì em mặc kệ. Bác nói XBMC có cho vui thì thôi em ko tranh luận với bác về XBMC nữa, vì em nghĩ ko nên.
Phần bôi đen phía dưới là bác nói bậy, hoặc nói chưa hết ý như em lúc trước, bác sửa lại đi rồi em phản biện với bác tiếp.
i
Vậy android box là nhất rồi

treviet1

Tôi cài MX player, xem phim iso ngon lành. Tôi cũng thử cài XBMC thấy cũng được, trình xem phim của XBMC cũng xem được iso. Cũng cài thử mấy cái add on nhưng sau chán nên gỡ bỏ. Thay vì cài add on HDrepo để xem trực tiếp fshare thì cứ vào browser login vào fshare rồi vào hdvietnam.com gõ trực tiếp vào đường dẫn fshare, chọn chạy MX player là xem ngon lành. Trình xem TV thì ngoài trình mặc định của VNPT (xem mượt) thì tôi cài thêm WeTV (có K+NS và K+PC) và VietmobiTV (có trong kho phần mềm của VNPT) thì xem cũng đủ.

Ngon bổ rẻ hơn các HD box. Nên mua, hiện đang miễn phí dịch vụxem TV 200 kênh HD, 10000 phim HD chất lượng cao như iso, bluray mà.

Tôi cài MX player, xem phim iso ngon lành. Tôi cũng thử cài XBMC thấy cũng được, trình xem phim của XBMC cũng xem được iso. Cũng cài thử mấy cái add on nhưng sau chán nên gỡ bỏ. Thay vì cài add on HDrepo để xem trực tiếp fshare thì cứ vào browser login vào fshare rồi vào hdvietnam.com gõ trực tiếp vào đường dẫn fshare, chọn chạy MX player là xem ngon lành. Trình xem TV thì ngoài trình mặc định của VNPT (xem mượt) thì tôi cài thêm WeTV (có K+NS và K+PC) và VietmobiTV (có trong kho phần mềm của VNPT) thì xem cũng đủ.
Bác này đã xài qua Smart Box nè , xin chia chia sẻ thêm cho các fan biết sự khác biệt giữa Smart Box và các sản phẩm còn lại ko có nội dung nhé

hoaian564

lâu nay chỉ chờ review về khoảng cắm webcam vào để skype xem có đc hay ko thôi
nếu được thì quất em này liền

nestea_102

Lúc trước anh bạn làm bên An Phát Computer có mời mua Smartbox này, sau khi test em có nhận xét như sau:
1. Về nội dung khá ổn.
2. Tuy nhiên khi mở 2-3 ứng dụng một lúc là bị treo.
3. Mở liên tục 5-6 tiếng cũng đơ luôn.

Nếu bác định mua về dùng thì nên mua con cấu hình cao hơn bác ah :)

blackwhite9x

Em bán VNPT Smartbox chính hãng cho VNPT Technology đây. :D
Sự thật là có 1 số bác chưa dùng bao giờ phán hơi ghê. Nghe xong teo mẹ nó tờ rym.
Bác nào muốn thử VNPT SMartbox thì gọi điện cho em.
0903 484 135. Dùng thử 24h trên toàn quốc.
Không dùng nữa thì gửi lại bên em, bên em trả tiền.
Chẳng mất gì cả, mà còn xóa tan nghi ngờ là đồ phò hay đồ ngon nhé.
Mấy bác hàng Mao Trạch Đông, cấu hình khủng lõi tứ thì cứ so sánh đi nhé.
Sever mạng VNPT tại Việt Nam, cài ứng dụng của kho Android thoải mái nhá.
Website đây nhé. Thử ngay VNPT smartbox?
Riêng với anh em HDvietnam cứ gọi, là dùng thử 24h miễn phí, tiền nong đặt cọc trả lại thì cứ yên tâm. Không lo lắng gì nhé.

vu1512

Member

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Chỉnh sửa lần cuối:

hoaian564

Các bác cho e hỏi sao e cắm vnpt smart box vào tv nó chỉ hiện lên là 720p vậy. Nó cũng không net căng full hết màn hình mà vẫn có viền đen cả 4 cạnh trên dưới trái phải. Xem full hd nó cũng không full hết màn hình mà vẫn bị tỉ lệ nhỏ nhỏ gần gần chứ không căng hết màn hình theo tỉ lệ 16:9 1080p. E xem trên youtube các bác review thấy full màn hình hết? Bác nào giúp e với

người ta bảo có phần căn chỉnh màn hình trong cài đặt mà

Bên trên