VNPT và viettell chọn loại nào ???

phuong

Member
Ðề: VNPT và viettell chọn loại nào ???

Mình đã chuyển qua mạng VNPT rồi các bác ạh, cùng giá với Viettell nhưng tốc độ down load gấp đôi ạh. trọn gói 250k/ tháng tốc độ tối thiểu được 190-200 kb/s

tumlum

Mình đã chuyển qua mạng VNPT rồi các bác ạh, cùng giá với Viettell nhưng tốc độ down load gấp đôi ạh. trọn gói 250k/ tháng tốc độ tối thiểu được 190-200 kb/s
Chúc mừng bác, hy vọng sau một thời gian sau ko xuất hiện thêm 1 topic kiểu như "VNPT làm ăn như sít, thật hối hận vì đã ly dị em Vịt" :)).
Sống trên đời hên là chủ yếu :D.

tieuthieugia

Well-Known Member

Không nên, cứ dùng VT đi bác. Công nhận VT chăm sóc khách hàng tốt thật.

em dùng gia đình thui...đang định download muh hem dám do xài gói lưu lượng
nên đổi qua gói nào vậy bác? chỉ 1 máy thui..lâu lâu down phim xxx về xem

Đang dùng vietel thấy cũng ổn đấy chứ. Dùng gói cùi nhất 1M mà thấy đúng tốc độ cam kết. Đc cái phục vụ nhiệt tình. 12h đêm gọi nhân viên phục vụ vẫn trả lời nhiệt tình. Chớ có dùng FPT bọn này củ chuối lắm, nếu ko dùng viettel thì dùng VNPT cũng đc. FPT chỉ dùng đối với trang web trong nc thì nhanh thôi

Dai Minh Kim

Mấy bồ sướng thiệt, đang cãi lộn với thằng SPT đây ( Q7 ). Đổi sang trọn gói tốc độ down còn có 25kbs, lúc chưa đổi còn đỡ chút được dưới 250kbs. Ặc tụi này chó thịt, mịa nó muốn uýnh ghê.

phuong

Member

Viettell dùng trọn gói thì 250k/tháng, tốc độ down load 128kb/s, VNPT trọn gói 250k/tháng tốc độ down load là 190-200kb/s, VNPT đang khuyến mãi tặng 900k phí sử dụng cho một năm, em thấy như vậy lợi hơn nhiều nên chuyển qua VNPT ...........còn dịch vụ sửa chửa thì viettell em rất hài lòng, VNPT chưa sửa lần nào nên chưa biết sao ???????????????/

hoangtrinhag

Đọc xong không biết chọn cái nào luôn....Chắc phải mua thêm 2 máy nửa để xài luôn cho 3 thằng..nhà mạng..hic.

samuel

dùng VNPT bạn à
mạng tốt
ko bị thỉng thoảng đơ đơ như thằng FPT.mình vừa chuyển sang VNPT đầu tháng này đấy chứ
nghiêm cấm Vietel :))

Mấy bồ sướng thiệt, đang cãi lộn với thằng SPT đây ( Q7 ). Đổi sang trọn gói tốc độ down còn có 25kbs, lúc chưa đổi còn đỡ chút được dưới 250kbs. Ặc tụi này chó thịt, mịa nó muốn uýnh ghê.

Nhà em hồi trước dùng thằng shit này, down không khi nào quá 25kB/s. Đã vậy hư báo sửa thì hơn nửa tháng nó cũng không thèm xuống. Tức quá em thanh lý cả điện thoại và adsl rồi chuyển qua dùng VNPT. đến bây giờ thì cảm thấy hài lòng với VNPT

vkc

Well-Known Member

Bác nào đang hài lòng với nhà cung cấp của mình thì cứ tiếp tục sử dụng...chứ gom lại một mối thì thế nào cũng tệ hơn hiện tại ~X(

buihung

Administrator

em dùng gia đình thui...đang định download muh hem dám do xài gói lưu lượng
nên đổi qua gói nào vậy bác? chỉ 1 máy thui..lâu lâu down phim xxx về xem

Em dùng trọn gói của gói cước thấp nhất thấy cũng ổn.

Lioncoeur

VNPT nó hay cho mình chạy qua proxy, ai hay tải RS, MU là chỉ có khóc

koolboyzx92

Đường truyền Bắc-Nam (Đường trục internet) là của thằng VNPT đấy thôi, mấy nhà cung cấp khác chỉ thuê lại của nó nên tốc độ không như thằng VNPT (tăng tốc độ âm thầm :D). Mình dũng VNPT cũng hơn 3 năm rồi. Chất lượng tốt, ít dis.

hbc

Moderator

Đường truyền Bắc-Nam (Đường trục internet) là của thằng VNPT đấy thôi, mấy nhà cung cấp khác chỉ thuê lại của nó nên tốc độ không như thằng VNPT (tăng tốc độ âm thầm :D). Mình dũng VNPT cũng hơn 3 năm rồi. Chất lượng tốt, ít dis.

ai bảo đường truyền là của VNPT, chẳng của thằng nào hết mà do chính phủ quản lý, tất cả các đơn vị kinh doanh viến thông đều phải thuê đường truyền của chính phủ, riêng thằng VNPT chỉ được cái lợi thế là đơn vị có nhiều sợi dây đồng len lỏi đến các bản làng xa xôi nên được ưu tiên phần nào.

theo mình thì cứ thằng nào ít người dùng thì mình dùng mà dùng riêng ko chung với thoại.

superman

chơi vệ tinh dey cho oách =)) j/k
nói chứ chơi vnpt đy,dù j` cũng có kn lâu zòi

Bên trên