VTC cần phải tránh

HTung

Member
Ðề: VTC cần phải tránh

Em thì chưa có dùng của VTC bao giờ, nhưng nghe anh em ca thán dữ quá. Ko có lửa sao có khói.

Cũng đang xem xét HTV HD nhưng mà thôi đợi nó đại trà đã. Em thích công nghệ nhưng rất ít khi đón đầu công nghệ lắm, thường đợi 1, 2 năm cho nó đại trà rồi mới ngắm nghía :D

Không bao giờ chơi với bọn VTC này nữa, tôi không tiếc tiền nhưng ghét nhất cái tư duy ném tiền của nhân dân, khách hàng qua cửa sổ như thế này.

tuankts

Active Member

Các Bác chưa để ý nữa đó VTC đã nhận tín hiệu từ vệ tinh là Full HD 1080 ròi nh7ng chi san suat dầu VTC 1080i thôi vài tháng nữa sẽ có dầu thu 1080p cho coi, lúc đó ai muốn full thì cứ phải mà thay Moden mới nhé!
có ai dể ý đầu thu HD của VTC chỉ có 1080i Chưa????? lãng xẹc quá phải không!!

Bro này phải cập nhật thêm kiến thức đã rồi hãy nói nhé,sai be bét,công nghệ HDTV bây giờ trên thế giới chỉ là 1080i thôi,đào đâu ra 1080p.
Đồng ý là các anh em không nên tin VTC nữa,móc tiền của dân một cách tinh vi,trắng trợn--->Shit VTC

trungtt

Em chưa dùng hàng của VTC bao giờ nên cũng ko biết thực hư ra sao, nghe các bác nói thấy chắc cũng đúng, ngay như nhà em lắp cáp HN, xem mấy cái kênh VTC là ghét lắm, quảng cáo nhằng nhịt màn hình toàn cái vớ vẩn, bất kể là đá bóng, phim truyện...---> chắc là đã, đang và sẽ không bao giờ dùng dịch vụ của VTC nếu ko thay đổi.

blacksuv

treo niêu bọn VTC lên các bác ơi! bọn này chuyên treo đầu dê bán thịt chó dại! coi thường khách hàng quá đáng lắm! Trước e mua đầu T10 của chúng nó dùng được 10 tháng thì hỏng mang đến bảo hành chúng nó đổ cho e sử dụng sai gây chập IC - đến gần 1 năm e còn chả thèm lau mà nó nói do người sử dụng phá.... Bây giờ bỏ 4,16 triệu ra mua cái đầu HDTV chỉ xem được 8 kênh + 01 kênh demo chả thà e trả thuê bao cho TH cáp VCTV gần 50 kênh còn tiền làm 01 đầu HDplayer xem bét nhè! nói thật bây gìơ e chỉ tin mỗi Bác Hồ kính yêu thôi

H2O

Mình cũng bị hố 1 lần rồi. Lúc trước mua đầu T13 của nó được vài tháng thì nó ra đầu thế hệ mới, sau đó thì số kênh bắt được giảm đi. Giờ thì tẩy chay VTC.

Porsche 911

Bọn VTC này nói mười chẳng làm được 1. Ở quê em gọi là "trăm voi không được một bát nước xáo"!
Về chuyện đầu thu, từ ngày ra đầu đời mới D901, các đầu thu T13 trở xuống coi như bị chúng nó bỏ rơi! Có nghĩa là khách hàng đã mua T13 của VTC bị VTC bỏ rơi luôn, mà báo chí ngày đó chỉ trích là VTC bội tín với khách hàng. Điều này không sai! Gần đây nhất, VTC đã đơn phương khoá mã thêm một số kênh trong 18 kênh miễn phí mà đầu T13 trở xuống vẫn có thể bắt sóng mà không hề có thông báo cho người sử dụng. VTC quá coi thường khách hàng đang sử dụng đầu thu T13 trở xuống.

Về chất lượng các chương trình. Em đánh giá là "chất lượng kém"! Các kênh nước ngoài thì thay đổi liên tục, điều này được hiểu rằng VTC không có bản quyền phát các chương trình này. VTC câu trộm được ngày nào thì biết ngày đấy! Euronews, Al Jazeera được vài hôm rồi bỏ, kênh thể thao S3, VCCT5 được vài hôm rồi bỏ, giờ đang phát kênh true-sport của Thái không biết được mấy hơi. . . .

Kênh trong nước thì không hiểu VTC phát lên các kênh như Kiên Giang, Nghệ An làm gì? Không phải em chê gì kênh địa phương nhưng với nguồn lực hạn chế (số kênh hạn chế) thì những kênh địa phương chen vào là không hiệu quả!

Tại các chương trình đang phát, các dòng quảng cáo ở phía dưới được sử dụng quá nhiều! Thú thật, kinh doanh kiểu lá cải mới quảng cáo kiểu như vậy!

VTC không biết bao giờ mới lớn lên được!

Zerofire

Hồi trước Tết định lắp con VTC HD nhưng lần khần chửa có làm ngay.

Sau đọc thấy anh chị em chử um lên là fake HD nên chán, giờ thấy cái món này càng chán nữa....

Thế ở Hà Nội có chỗ nào bán chảo thu thẳng HD từ vệ tinh xuống không nhỉ? Chứ mấy ông cung cấp của Việt Nam này đúng là giữ gìn bản sắc dân tộc (toàn nói phét chứ làm thì chả được mấy, đúng là trăm voi chẳng được bát nước xáo...)

hdfan

Well-Known Member

Hồi trước Tết định lắp con VTC HD nhưng lần khần chửa có làm ngay.

Sau đọc thấy anh chị em chử um lên là fake HD nên chán, giờ thấy cái món này càng chán nữa....

Thế ở Hà Nội có chỗ nào bán chảo thu thẳng HD từ vệ tinh xuống không nhỉ? Chứ mấy ông cung cấp của Việt Nam này đúng là giữ gìn bản sắc dân tộc (toàn nói phét chứ làm thì chả được mấy, đúng là trăm voi chẳng được bát nước xáo...)

Các bác nên mua đầu thu trực tiếp từ vệ tinh thử xem như thế nào, dù gì thì nhà đài có thu phí thì không còn chơi kiểu đổi đầu thu như KTS mật đất đâu vì đã có thu phí của các bác rồi cơ mà. Còn đầu thu KTS mặt đất thì nhà đài thua trắng vì mấy anh Tàu , nên VTC đâu có thu được bao nhiêu của mấy bác đâu mà có kinh phí phát triển nên phải dùng chiêu nâng cấp đầu thu để có kinh phí mà duy trì phát cho các bác xem chứ. Các bác nên thông cảm với mấy bác nhà đài mấy bác ạ.

cudinh

Member

Các bác nên mua đầu thu trực tiếp từ vệ tinh thử xem như thế nào, dù gì thì nhà đài có thu phí thì không còn chơi kiểu đổi đầu thu như KTS mật đất đâu vì đã có thu phí của các bác rồi cơ mà. Còn đầu thu KTS mặt đất thì nhà đài thua trắng vì mấy anh Tàu , nên VTC đâu có thu được bao nhiêu của mấy bác đâu mà có kinh phí phát triển nên phải dùng chiêu nâng cấp đầu thu để có kinh phí mà duy trì phát cho các bác xem chứ. Các bác nên thông cảm với mấy bác nhà đài mấy bác ạ.

Phải dùng chiêu nâng cấp đầu thu như vậy là VTC không có đạo đức nghề nghiệp.

Nghĩa là đi lừa người tiêu dùng, bắt phải mua đầu mới trong khi công nghệ phát hình KTS không hề thay đổi, chất lượng cũng không.

Tất cả là do chính sách kinh doanh không rõ ràng ngay từ buổi ban đầu

long2004

Mình nghĩ không tới 2 -3 năm đâu khoảng 1 năm nữa là chiêu cũ của HD-VTC sẽ tái lập thôi. Đã từng dính chưởng đầu thu KTS của VTC rồi.

Chiêu này mình bị hoài, tính ra chi phí đổi đầu mới còn mắc hơn chi phí đóng tiền thuê bao hàng tháng để coi truyền hình cáp mà chất lượng hình ảnh khi thời tiết xấu thì rất tệ, hay bị đứng hình, chưa kể còn bị tức vì lâu lâu bật lên thì các cụ nhà đài đã khóa mất kênh rồi! Khiếp, thời buổi cạnh tranh này mà còn chơi mấy trò này thì 'bó tay'!!!
Từ đó trở đi em 'cạch' VTC luôn ! Nghe các bác VTC ra HD cũng không mặn mà gì chuyện mua VTC-HD của các bác nữa sợ lại dính chiêu trước đây thì toi !!!

MKV

Trc kia nhà em dùng cap nên ko bị dính vụ đầu KTS trước kia. Têt ông già e được biếu đầu HD của VTC. Từ hồi có đầu, e thấy chương trình trên đó xem cũng được chứ. Chưa thấy hiện tượng gì đáng kể lắm. Nội dung trên đó cũng được đấy chứ các bác. Từ hồi có đầu cũng thấy thích xem việc e mua con LCD đỡ phí chứ xem SD trên đó thì cứ gọi là rạn vãi...!

phanthanh

Member

Chuyện này nghe nhiều người than phiền rồi nhưng cá nhân mình chưa dùng nên k có ý kiến, bác nào có dùng cái HDTV củ nó thì chụp hay làm sao đó cho em có thử cái HĐ của ông nội này coi thử nó cam kết những gì trong đó với?

duongbaba

Active Member

Nuôi cả đống chân dài + bụng phệ + lăng nhăng thì kiểu gì chả nghĩ ra cách chém.
Xem quảng cáo:" Đi trước cánh sóng" mà thấy nôn mửa. Toàn tự tung hô mình "nhìn xa, trông rộng" bằng các loại "công nghệ mới nhất"

Nói chung là cách kiếm tiền của VTC hơi thô - đúng kiểu "Tư bản thời kì đầu" - Lăng nhăng là nó xử đẹp. Em bị nó cho ăn trái đắng 1 lần là nản rồi

Đúng thế, kênh nào cũng quảng cáo nhăng nhít đầy màn hình. Nội dung toàn mấy cái tổng đài nhắn tin lừa đảo bố láo.

SHIT VÀO MẶT BỌN V.T.C. :-o

quintus

Trc kia nhà em dùng cap nên ko bị dính vụ đầu KTS trước kia. Têt ông già e được biếu đầu HD của VTC. Từ hồi có đầu, e thấy chương trình trên đó xem cũng được chứ. Chưa thấy hiện tượng gì đáng kể lắm. Nội dung trên đó cũng được đấy chứ các bác. Từ hồi có đầu cũng thấy thích xem việc e mua con LCD đỡ phí chứ xem SD trên đó thì cứ gọi là rạn vãi...!

đó là bạn đựơc biếu nên bạn không thấy xót. Mà ai đem biết bạn đầu thu HD chứng tỏ ông già bạn cũng có tầm cỡ, như thế tiền đâu phải là vấn đề.

jackle

VTC thì toàn đi chôm kênh, về tung hô là bản quyền bản kiếc. Được vài hôm đang ngon trớn thì cắt cái bụp. Quảng cáo thì thôi rồi. Chất lượng chương trình cứ gọi là dỏm không thể tả, như kiểu mấy đứa con nít chơi đồ hàng vậy.
HBO thích thì dịch, không thích thì thôi. Báo hại ngồi làm cái loa cho bà vợ.
VTC cần có cái nhìn vì khách hàng nhiều hơn, chứ không phải cái túi trước ngực của họ hiện tại. Mong nhanh nhanh mở cửa thị trường viễn thông truyền hình để dân ta còn nhờ.

dino

Active Member

công nhận thằng thanhnien viết bài này ông vtc chết bật ngửa thật =)) ngoại giao chưa tốt rồi :))

vnmaths

Member

Sao VTC nó không cung cấp dịch vụ dưới dạng Smartcard nhỉ, sau một năm ai muốn dùng tiếp thì mua tiếp một cái card mới, không phải đổi đầu mới. Đơn giản mà đỡ tốn tiền cho người dùng. Hay nó sợ các bác China sản xuất card giả ;)

haipvg

Well-Known Member

Theo mình đầu smart card chắc là đắt lắm, sợ dân mình không mua nổi

Bên trên