VTC chính thức công bố chi tiết các kênh mới

bonghongvang

Ðề: VTC chính thức công bố chi tiết các kênh mới

Đa số người dân đâu có giàu như cậu đâu!
Ôi ĐẠi gia![-X Giàu quá đi! hix.

VTC ra sớm như vậy chỉ để đi trước thời đại mà thôi.

Sao cậu lại nghĩ tôi giàu nhỉ?
Nếu cậu đã làm việc với VTV - Đài truyền hình Quốc gia và xem các chương trình bình luận của VTV về kinh tế, xã hội thì cậu sẽ hiểu tại sao tôi nói vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

thang990

Active Member

tình hình là VTC chơi khó nhau vãi

Đăng ký kiểu gì cũng sẽ mất một số kênh,chẳng nhẽ đăng ký HD 2 HD VIP và SD 2 cùng lúc,như thế có được không nhỉ

HDvietnams

tình hình là VTC chơi khó nhau vãi

Đăng ký kiểu gì cũng sẽ mất một số kênh,chẳng nhẽ đăng ký HD 2 HD VIP và SD 2 cùng lúc,như thế có được không nhỉ
Nếu bạn dùng đầu HD thì chỉ cần đăng ký hai goi HD1 và HD2 là có thể xem được tất cả các kênh SD rồi,đâu cần đăng ký thêm gói SD2 nữa. Còn gói HD VIP thì chỉ 4 kênh thôi.

Lại Văn Sâm

mình thì không tin được với tư duy, nhân sự và cơ chế như hiện tại của VTV lại có thể ra HD trong thời gian này. Nếu có ra được HD thì mất Ít nhất cũng vài năm nữa là sớm (nếu thay đổi tư duy và nhân sự).
Ôi Đài Truyền hình Trung ương :-S

Bạn có nắm được thông tin nhân sự hay tình hình của nhà đài không mà nói như đài thế nhỉ, người nội bộ của VTV à @-)

dualshock

Member

mình thì không tin được với tư duy, nhân sự và cơ chế như hiện tại của VTV lại có thể ra HD trong thời gian này. Nếu có ra được HD thì mất Ít nhất cũng vài năm nữa là sớm (nếu thay đổi tư duy và nhân sự).
Ôi Đài Truyền hình Trung ương :-S

Kênh Trung Ương thì quan trọng là tiết mục thời sự và đóng vai trò phát ngôn chính thống của chính phủ. Cho nên chỉ cần SD. Em nhìn bác Tấn Dũng qua màn hình SD là quá đủ rồi, khỏi cần HD.

biennho

Member

Kênh Trung Ương thì quan trọng là tiết mục thời sự và đóng vai trò phát ngôn chính thống của chính phủ. Cho nên chỉ cần SD. Em nhìn bác Tấn Dũng qua màn hình SD là quá đủ rồi, khỏi cần HD.
Các kênh truyền hình Trung ương cũng cần phải đáp ứng nhu cầu giải trí của người dân nữa chứ bác. Mà giải trí cũng cần HD lắm chứ bác!

bonghongvang

mình ko phải là người VTV.
Chính điều như các bạn nói "kênh chính thống" nên mình chỉ muốn nội dung, chương trình của VTV đúng tầm "chính thống" chứ ko thể như các đài khác được.

thằng l` VTC ngu vãi.
Gói "VIP" có 4 kênh ----> 10 năm nữa đéo ai dùng.

smooth

Member

Đề nghị nhà dài VTC đưa ra thêm 2 gói
Full Option = HD1+HD2 và
Full option VIP = HD1+HD2+HD Vip (loại bỏ khảng 40 kênh SD không cần thiết)

dhpaul

Well-Known Member

Đề nghị nhà dài VTC đưa ra thêm 2 gói
Full Option = HD1+HD2 và
Full option VIP = HD1+HD2+HD Vip (loại bỏ khảng 40 kênh SD không cần thiết)

Em thì mong muốn có gói nào đó có 10 kênh HD + 70 kênh SD hoặc 16 kênh HD + 70 kênh SD, hoặc 4 kênh VIP + 72 kênh SD. Sở dĩ nhiều kênh SD như vậy là bởi còn có cả gia đình, có phải ai cũng xem mấy kênh HD đâu, SD để còn xem phim.

smooth

Member

Mà không hiểu sao nhà đài không mua bản quyền mấy kênh True Sports hay Super Sport nhỉ? Chắc lại mấy kênh này cước cao quá, mấy kênh nước ngoài khác có khi xin được nên về đưa lên nhiều để hù pà kon chơi.

ngoibet

Member

Em thì mong muốn có gói nào đó có 10 kênh HD + 70 kênh SD hoặc 16 kênh HD + 70 kênh SD, hoặc 4 kênh VIP + 72 kênh SD. Sở dĩ nhiều kênh SD như vậy là bởi còn có cả gia đình, có phải ai cũng xem mấy kênh HD đâu, SD để còn xem phim.

Em thì mong xem kênh nào trả tiền kênh đó, đừng "gói" lại để bán lạc kèm bia

dhpaul

Well-Known Member

Em cũng muốn thế chứ đâu phải mình bác. Các kênh tỉnh với cả VTV tốt nhất mở mã ra cho bà con xem, các kênh của VTC thì khóa mã lại cũng được.

Olahoma

Member

thằng l` VTC ngu vãi.
Gói "VIP" có 4 kênh ----> 10 năm nữa đéo ai dùng.

Tư duy não phẳng =)) Đừng có đem nhận thức của mình ra làm chuẩn để đo luờng mọi nguời chứ? Nó đắt nhưng xắt ra miếng thì đầy nguời vẫn chơi, đã có tiền chơi HD thì 2 tr/tháng đổi lấy những thứ giá trị cũng chẳng có gì phải xoắn cả.

smooth

Member

Nếu vậy thì bạn dùng cáp cho tươi, ngon, bổ, rẻ, chia được nhiều tivi

smooth

Member

Em thì mong xem kênh nào trả tiền kênh đó, đừng "gói" lại để bán lạc kèm bia

Hay đấy bạn, nên bán hàng kiểu đó hay hơn. Nhưng liệu bạn có chịu được giá 40.000-50.000/kênh/tháng không? Nhưng dù sao thì mình cũng khoái kiểu biabia, lạclạc như bạn nói. Chứ mấy cái gói đó chỉ dùng được có mấy chai bia thôi, chứ lạc toàn lạc mốc thôi.

Olahoma

Member

Gói HD2 nhiều kênh hơn mà giá thuê bao cũng bằng HD1 nhỉ :-? ? Ko biết 6 kênh HD còn lại là gì, hy vọng là thể thao vì gói này thấy thiên về giải trí hơn.

ngoconline

cuả em thuê bao còn nửa năm nữa , sang năm đổi sang Gói HD2 coi như đổi món vậy

ngoibet

Member

Hay đấy bạn, nên bán hàng kiểu đó hay hơn. Nhưng liệu bạn có chịu được giá 40.000-50.000/kênh/tháng không? Nhưng dù sao thì mình cũng khoái kiểu biabia, lạclạc như bạn nói. Chứ mấy cái gói đó chỉ dùng được có mấy chai bia thôi, chứ lạc toàn lạc mốc thôi.

Hiện tại thì em xem kênh thể thao HD4&9(thời sự em xem VTV cho chính thống nhá), gấu nhà em xem phim ở HD2. Như vậy tính ra cũng... 33ngàn/ kênh rồi, đấy là chưa kể từ khi HD2 phát toàn phim TH thì gấu nhà em nó ứ xem nữa và ...la em.
Như thế, nếu Bia thực sự 100%, em nghĩ là 40-50k/kênh là em chấp nhận được. Và em cũng chỉ trả có ~100k/tháng.

Bên trên