VTC đã công nhận bản quyền EPL chỉ phát thứ 7 không có CN

binhbethd

TinTuc360 (VTC-News)

- Từ ngày 14/8/2010, VTC chính thức phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh (Premier League) trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV. Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này.

Bài đáng đọc khác

» Một đêm World Cup ở Kênh Thể thao số 1 VN
» Trọn đêm World Cup với BLV Vũ Quang Huy
» Tivi LCD, đầu thu VTC-HD "sốt xình xịch" vì World Cup
» Truyền hình và cuộc đua “độ nét cao”
» VTC khánh thành trạm phát sóng lên vệ tinh AsiaSat5
» Khán giả VTC-HD sắp “đến” Nam Phi xem World Cup
Kết thúc World Cup 2010, khán giả truyền hình lại được hòa mình trong không khí cuồng nhiệt của giải Ngoại hạng Anh cùng các chuyên gia bình luận viên bóng đá hàng đầu Việt Nam, Quang Huy và Quang Tùng trên sóng Đài THKTS VTC.

Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh đầy sôi động, hấp dẫn (Ảnh: Internet)

Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này. Với kinh nghiệm của dàn BLV tài năng, chương trình bình luận trước, trong và sau mỗi trận đấu chắc chắn sẽ rất hấp dẫn.

“Ngôi sao” bình luận viên - Giám đốc kênh thể thao VTC3 Vũ Quang Huy khẳng định: “VTC cũng đã mua xong bản quyền cả 3 mùa giải tới, từ nay đến mùa giải năm 2013 để phục vụ hàng triệu tín đồ yêu bóng đá trên toàn Việt Nam”

Cho đến nay, VTC vẫn đang là Đài truyền hình duy nhất có được bản quyền phát sóng các giải bóng đá lớn nhất thế giới trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV mà chưa có đài truyền hình nào có được. Chỉ có VTC HD mới có thể đem lại những “bữa tiệc” với những cảm xúc thăng hoa bất tận.

“Chúng tôi hy vọng cũng như những gì World Cup 2010 trên HD của VTC mang lại, giải ngoại hạng Anh cũng sẽ làm thỏa lòng các tín đồ của môn thể thao vua này”, ông Lê Văn Khương - Phó Tổng Giám đốc Tổng công ty truyền thông đa phương tiện VTC bày tỏ.

Bạn đọc quan tâm có thể tìm hiểu thông tin qua số điện thoại của tổng đài chăm sóc khách hàng: 19001530 hoặc truy cập website: http://www.hdtv.vtc.vn/; www.truyenhinhso.vn.

VTC cam kết, ngay từ vòng đấu đầu tiên cho đến hết mùa giải, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC sẽ phát sóng trực tiếp tất cả những trận đấu vào các tối thứ 7 hàng tuần và một số trận đấu bù khác trong tuần cùng nhiều chương trình bình luận hấp dẫn liên quan đến giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2010 - 2011.

Link chi tiết: http://www.tintuc360.net/news.aspx?...quyen-phat-song-Ngoai-hang-Anh-tren-HDTV.html

Ðề: VTC đã công nhận bản quyền EPL chỉ phát thứ 7 không có CN

Chịu sửa rồi ạ. Hoan hô cho em nó nhé.

traitimsat1982

Active Member

có lẽ lúc đầu nó nghĩ chủ nhật không phải là ngày cuối tuần, sau 1 thời gian biết là sai nên đã chịu sửa

duc147

TinTuc360 (VTC-News)

- Từ ngày 14/8/2010, VTC chính thức phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh (Premier League) trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV. Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này.

Bài đáng đọc khác

» Một đêm World Cup ở Kênh Thể thao số 1 VN
» Trọn đêm World Cup với BLV Vũ Quang Huy
» Tivi LCD, đầu thu VTC-HD "sốt xình xịch" vì World Cup
» Truyền hình và cuộc đua “độ nét cao”
» VTC khánh thành trạm phát sóng lên vệ tinh AsiaSat5
» Khán giả VTC-HD sắp “đến” Nam Phi xem World Cup
Kết thúc World Cup 2010, khán giả truyền hình lại được hòa mình trong không khí cuồng nhiệt của giải Ngoại hạng Anh cùng các chuyên gia bình luận viên bóng đá hàng đầu Việt Nam, Quang Huy và Quang Tùng trên sóng Đài THKTS VTC.

Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh đầy sôi động, hấp dẫn (Ảnh: Internet)

Đây là năm thứ 4 liên tiếp VTC nắm trong tay bản quyền phát sóng giải bóng đá đầy sôi động, hấp dẫn này. Với kinh nghiệm của dàn BLV tài năng, chương trình bình luận trước, trong và sau mỗi trận đấu chắc chắn sẽ rất hấp dẫn.

“Ngôi sao” bình luận viên - Giám đốc kênh thể thao VTC3 Vũ Quang Huy khẳng định: “VTC cũng đã mua xong bản quyền cả 3 mùa giải tới, từ nay đến mùa giải năm 2013 để phục vụ hàng triệu tín đồ yêu bóng đá trên toàn Việt Nam”

Cho đến nay, VTC vẫn đang là Đài truyền hình duy nhất có được bản quyền phát sóng các giải bóng đá lớn nhất thế giới trên truyền hình vệ tinh độ nét cao HDTV mà chưa có đài truyền hình nào có được. Chỉ có VTC HD mới có thể đem lại những “bữa tiệc” với những cảm xúc thăng hoa bất tận.

“Chúng tôi hy vọng cũng như những gì World Cup 2010 trên HD của VTC mang lại, giải ngoại hạng Anh cũng sẽ làm thỏa lòng các tín đồ của môn thể thao vua này”, ông Lê Văn Khương - Phó Tổng Giám đốc Tổng công ty truyền thông đa phương tiện VTC bày tỏ.

Bạn đọc quan tâm có thể tìm hiểu thông tin qua số điện thoại của tổng đài chăm sóc khách hàng: 19001530 hoặc truy cập website: http://www.hdtv.vtc.vn/; www.truyenhinhso.vn.

VTC cam kết, ngay từ vòng đấu đầu tiên cho đến hết mùa giải, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC sẽ phát sóng trực tiếp tất cả những trận đấu vào các tối thứ 7 hàng tuần và một số trận đấu bù khác trong tuần cùng nhiều chương trình bình luận hấp dẫn liên quan đến giải Ngoại hạng Anh mùa bóng 2010 - 2011.

Link chi tiết: http://www.tintuc360.net/news.aspx?...quyen-phat-song-Ngoai-hang-Anh-tren-HDTV.html

Thế là chị ơi rụng bông hoa gạo, hic hic xì tiền ra mua K+ thôi...

sukiaki

Member

TinTuc360 (VTC-News)

:)) Cái này là thằng tintuc360 nó post nó tự sửa, sao ko lên trang chủ của VTC mà xem 8->
http://hdtv.vtc.vn/index.php?option...tren-hdtv&catid=2:thong-tin-su-kien&Itemid=63 << Đây mới là phát ngôn của VTC :-bd

bordurie99

Chịu sửa rồi ạ. Hoan hô cho em nó nhé.

K+ trả tiền để hai ông này đi kiếm thông tin và bới móc lẫn nhau. Chẳng có gì mà hay ho cả. Ăn co8m K+ nên múa cả ngày...tội thật:)):)):)):)):)):)):-bd:-bd:-bd:-bd

Đợi đến khai mạc EPL thì biết ngay thôi...chỉ có cái đầu SD mà làm rùm mọi thứ lên...Chịu khó bay vô Sài gòn hay lên webiste VTC thăm thông tin mới chút...chắc không ngờ VTC có đến HDTV và 3D nữa.

Hic Với đk hiện tại o VN thì phát 3D tầm này để mấy chú VTC tự sướng với nhau a`.Ở đây là ae bức xúc với cách làm ăn của bọn VTC thôi làm gì mà căng thẳng vậy.Như thế này thì quá rõ ràng rồi Việc gì phải đợi đến tận ngày khai mạc EPL thì biết với không biết.Hay ông bạn làm VTC nên cay mũi a`.:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối:

Sherlock_Holmes

Hic Với đk hiện tại o VN thì phát 3D tầm này để mấy chú VTC tự sướng với nhau a`.Ở đây là ae bức xúc với cách làm ăn của bọn VTC thôi làm gì mà căng thẳng vậy.Như thế này thì quá rõ ràng rồi Việc gì phải đợi đến tận ngày khai mạc EPL thì biết với không biết.Hay ông bạn làm VTC nên cay mũi a`.:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Chán đồng chí này. Công nghệ phải dần dần đưa vào cuộc sống chứ. Một phát là vào ngay được à.

K+ và VTC thì chả có bên nào nên cả. Các ông lớn ngồi ở bàn giấy với mức lương khủng hàng tháng thì cứ nghĩ dân Việt Nam ai cũng giàu như mình nên các ông đưa ra các mức giá trên trời. Giải NHA năm này thì chỉ dành cho các đại gia thôi. Nếu K+ thì phải mua gói 3 triệu/1năm còn VTC HD thì phải 3 triệu 2/1 năm thì mới xem được NHA. Cứ để mà xem với các gói cước như thế thì số lượng thuê bao chắc chắn sẽ không nhiều, ít người xem thì ít doanh nghiệp quảng cáo, sau đó thì ai cũng biết là sẽ lỗ nặng.

K+ trả tiền để hai ông này đi kiếm thông tin và bới móc lẫn nhau. Chẳng có gì mà hay ho cả. Ăn co8m K+ nên múa cả ngày...tội thật:)):)):)):)):)):)):-bd:-bd:-bd:-bd

Đợi đến khai mạc EPL thì biết ngay thôi...chỉ có cái đầu SD mà làm rùm mọi thứ lên...Chịu khó bay vô Sài gòn hay lên webiste VTC thăm thông tin mới chút...chắc không ngờ VTC có đến HDTV và 3D nữa.
Thế hở bác. Làm ăn cho VTC lợi chẳng bao nhiêu đâu. VTC ra HD à. Em đã tìm ra thông tin chứng minh HD VTC là Upscale. Ngay cả ban qủan trị HD VIetnam còn biết. 3D à. Khâm phục đấy. Nhưng hảy đợi K+ ra 3D rồi thấy. 3D Phim mà ko bóng đá thì như ko. Chúng ta mỗi người một bên. bác VTC em K+. Bác chắc vì tức K+ quá thôi. Trót yêu Ngoai hạng Anh chắc chắc bác sẽ thích K+

Với tình hình như vậy thì năm nay Anh Em sẽ không có cơ hội xem ngoại hạng HD. Cứ tưởng xã hội đi lên, cuộc sống được cải thiện ai ngờ.... đúng là dân thì mãi mãi .... + cu đen. Híc

opethkt

K+ và VTC thì chả có bên nào nên cả. Các ông lớn ngồi ở bàn giấy với mức lương khủng hàng tháng thì cứ nghĩ dân Việt Nam ai cũng giàu như mình nên các ông đưa ra các mức giá trên trời. Giải NHA năm này thì chỉ dành cho các đại gia thôi. Nếu K+ thì phải mua gói 3 triệu/1năm còn VTC HD thì phải 3 triệu 2/1 năm thì mới xem được NHA. Cứ để mà xem với các gói cước như thế thì số lượng thuê bao chắc chắn sẽ không nhiều, ít người xem thì ít doanh nghiệp quảng cáo, sau đó thì ai cũng biết là sẽ lỗ nặng.

Bác nên tìm hiểu thế nào là Pay TV đi.

digitalman

SD thì chất lượng cao thế nào bro. nếu cao thì anh em mua HD làm gì cho tốn tiền. nó lấy tòan mấy kênh SD đài tỉnh phát thì ngon thề nào, nguồn phát tệ thì lấy đâu ra chất lượng. k lẽ k+ lấy về edit lại nữa àh

SD cũng có năm bẩy loại. HD cũng vậy. Bây giờ đa phần là HD marketing.
Đừng thấy người ta hô SD mà chê vội. Cũng đừng vội tung hô nếu có người hô HD. Hãy tìm hiểu kĩ. Tốt nhất là nhìn bằng chính mắt của bạn. Sau đó cho ý kiến.

ngocmoc

Member

Hehe Thankyou Nhưng SD ko phải cùi mà chất lượng cao đến Showroom K+ đi.

Hi bác. SD chất lượng cao thì em chỉ thấy kênh K+1 còn lại thì cũng nhàng nhàng bậc trung thôi bác à. Các kênh như MAX, HBO, STAR MOVIES, DISCOVERY ... nếu quan sát sẽ thấy rõ hình ảnh giống như bị cắt bớt frame, coi cận cảnh thấy khi chuyển hình vẫn để lại nhiều vết. Chất lượng mấy kênh này so với cáp (đơn cử Sông Thu Cable) thì còn thua, chỉ nhỉnh hơn mấy kênh VTC mặt đất và VTC bầu trời Vinasat1 (Asiasat5 thì em ko biết, vì nhà em dùng đầu HD02 nên cũng ko muốn lèng èng)

Showroom công ty em được cấp 2 gói demo Premium cho 2 TV, nhưng thường chỉ mở tv 32", chứ cái 42" bật lên coi ... ngại ghê :))

Trong diễn đàn, mong bác đứng trên quan điểm người tiêu dùng chứ đừng đứng trên quan điểm người bán.

Bác nào ở Đà Nẵng có thể đến showroom tụi em tham khảo các goi kênh và chất lượng hình ảnh (210 ĐBP-ĐN)

Thân mến!

Xin lỗi bác, thật tình VTc ko thể giữ mãi cái bản quyền K+ được. Vua vài năm thôi chớ. Bác giận quá nên nói thế em không trách những lời tục tiễu vô văn hóa của bác. Thời đại của hợp tác K+ hợp tác cùng Canal Oversale để phục vụ người Việt Nam bằng chất lượng cao. Giá cả xứng đáng với cái mà mình nhận được. Em tin thế nào bác cũng thích K+. VTC cho chúng ta xem gì : 1. HD ko thật sự tốt. 2.Dịch vụ chăm sóc khách hàng bèo 3.Mua đầu thu như thay áo ấy 4.Phát cả tá kênh mà chương trình phát đi phát lại, chưa hết những chương trình HD anh em mình cũng coi được bằng cách down mạng về và bỏ vào đầu HD thôi. Phim HD xem tựa thì hay, nhưng thực tế cũng giống như mình coi bằng đầu HD cộng vài bộ phim chép :-$

cái WC với Roland Garros mà ko thật sự tốt à . Nó chỉ có mỗi ESPN là upscale thôi, các cái khác đều là HD hết. SD của các ông chất lượng mấy cũng ko bằng HD dc, thế mà chém cắt cổ người dân. Nếu giảm gói cước pre xuống còn 1/3 so với bây giờ thì còn hợp lý

Lê Tuấn Anh

Nếu giá giảm thế, em cho ko bác luôn

Vậy cho em xin 1 cái đi bác để e mang về xem thử...

Sao em thấy hình như bác lên diển đàn này để quảng cáo K+ và bôi nhọ VTC thì phải...

Diễn đàn HDvietnam mà bác...bác là K+ chưa có HD thì vào đây quảng cáo SD làm gì...bọn em cần công nghệ HD mà...

Sao mod và các admin để các bác K+ làm loạn lên vậy?

Nếu bác có bản quyền hay gì đó, hoặc có thông tin văn bản chính thức thì post lên...còn không đừng nói "xạo".

Diễn đàn này la HDvietnam...không phải diễn đàn SD của K+. Khi nào K+ có HD thì hoan nghênh 2 tay vào đây chém gió...còn h tui ngứa mắt quá...bác làm ơn đừng nói xạo "nữa".

Đáng ra người dân VN yên ổn coi bóng đá thì ông VTV liên kết với bọn K+ làm chi, thấy cả ngày ổng vào đây quảng cáo, hằng tháng ăn lương bọn chúng để vào làm mỗi chuyện là trả lời diẽn đàn và quậy phá anh em.

Đề nghị các mod và admin xử lý vài trường hợp làm gương...thanks

vad

nhà bác bordurie99 chỉ ăn với ngồi post cm chửi VTC và ca ngợi K+ (khả năng bác này cũng có vài âm binh nữa). cạnh tranh bằng cách tung tin hạ thấp đối thủ là quá tầm thường, hạ sách.
- K+ chưa có gì hay ho cả, chất lượng SD, giá cả cắt cổ, nội dung sơ sài ko có gì mới...
- về trực tiếp giải EPL em phải khằng định VTC mấy năm vừa rồi là đỉnh cao ở VN, EPL là lợi thế của VTC, do vậy không dễ VTC để mất EPL...
- các bác nào máu xem EPL nếu đã có VTC thì cứ để đó, chưa có thằng nào thì đừng vội quyết định đăng ký K+ hay VTC
- em vẫn tin tưởng VTC sẽ phát trực tiếp đầy đủ các trận EPL.

satan85

Well-Known Member

Hi bác. SD chất lượng cao thì em chỉ thấy kênh K+1 còn lại thì cũng nhàng nhàng bậc trung thôi bác à. Các kênh như MAX, HBO, STAR MOVIES, DISCOVERY ... nếu quan sát sẽ thấy rõ hình ảnh giống như bị cắt bớt frame, coi cận cảnh thấy khi chuyển hình vẫn để lại nhiều vết. Chất lượng mấy kênh này so với cáp (đơn cử Sông Thu Cable) thì còn thua, chỉ nhỉnh hơn mấy kênh VTC mặt đất và VTC bầu trời Vinasat1 (Asiasat5 thì em ko biết, vì nhà em dùng đầu HD02 nên cũng ko muốn lèng èng)

Showroom công ty em được cấp 2 gói demo Premium cho 2 TV, nhưng thường chỉ mở tv 32", chứ cái 42" bật lên coi ... ngại ghê :))

Trong diễn đàn, mong bác đứng trên quan điểm người tiêu dùng chứ đừng đứng trên quan điểm người bán.

Bác nào ở Đà Nẵng có thể đến showroom tụi em tham khảo các goi kênh và chất lượng hình ảnh (210 ĐBP-ĐN)

Thân mến!

Bác ở ĐN cho mình hỏi hồi trước co mua con DTH , thấy có kênh k+ nhưng mua về mình không dùng , nên không dăng kí gói cước nó bị khóa nhiều kênh trong đó có k+. giờ cho mình hỏi là vẫn dùng DTH đó có gói cước nào có đựoc kênh K+ không.

ngocmoc

Member

Bác ở ĐN cho mình hỏi hồi trước co mua con DTH , thấy có kênh k+ nhưng mua về mình không dùng , nên không dăng kí gói cước nó bị khóa nhiều kênh trong đó có k+. giờ cho mình hỏi là vẫn dùng DTH đó có gói cước nào có đựoc kênh K+ không.

Chào bác!

Thưa bác! Không biết bác mua đầu đó bao lâu rồi? EM nghĩ bác mua đầu Opentel ODS4000V. Nếu bác mua vào thời điểm khuyến mãi Access 3 năm và đã trả đủ 1.710.000 thì chắc chắn một điều bác sẽ được coi trên 30 kênh trong 3 năm. Bác chỉ cần gọi 1900 1592 và đọc cho nhân viên tổng đài số thẻ SmartCard Viaccess để tổng đài kích hoạt lại lần nữa cho bác.

Còn việc bác mua cái đầu này mà ko đăng ký gói cước (hiếm xảy ra) thì bác có thể ra nơi bán để đăng ký một gói Access (600k/1 năm) coi được 31 kênh trở lên. Hiện nay việc dùng thẻ Viaccess để đăng ký các gói Family và Premium hình như không được nữa. Hôm trước em có gặp một trường hợp khách hàng ở Quảng Ngãi - thuộc nhà phân phối Vũ Hồng Minh - đăng ký gói Family 1 năm cho đầu ODS 4000V thì mới xem được có 3 tháng đã bị cắt.

Một số đại lý tìm cách đẩy hàng vẫn mập mờ thông tin về đầu thu ODS 4000V này (bảo là vẫn xem được gói Premium nếu nâng cấp) nhưng em ko chắc lắm. Gói Family và gói Premium hiện nay đang dùng hệ thống khóa mã mới Nagravision nên em nghĩ các bác cân nhắc trước khi mua.

Thân mến!

Bên trên