VTC ĐÃ LÊN ĐỦ 100 KÊNH

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTC ĐÃ LÊN ĐỦ 100 KÊNH

Em nói thật với bác là ít nhất đến khi nào các đài tỉnh thôi đưa tiền cho VTC để nó đưa kênh lên hệ thống thì VTC mới hết dở hơi như bây giờ được.
Mà thôi thì có đài tỉnh cũng OK, chả sao, cũng là một cách để giúp cho bà con các tỉnh đặc biệt là các tỉnh vùng sâu vùng xa hoặc biên giới hải đảo xem được TH của tỉnh nhà, tuy nhiên VTC phải tách hết các kênh này ra để TP riêng và không thu phí, đây đằng này VTC liên tục thay kênh hay bằng kênh... tỉnh =)), đến người dễ tính còn nổi xung nữa là người đã có ác cảm về VTC. Em nhiều lúc cũng muốn bênh cho thằng này lắm nhưng nghĩ đi nghĩ lại bực quá lại phải chửi. Đã chơi riêng trên Asiasat rồi mà vẫn không thể thuê 1 TP chỉ phát các kênh VTV + tỉnh là thế nào?

quaxoai89

Active Member

tưởng các tỉnh cũng phát free trên vinasat chứ nhể :-/

thegioi05

Active Member

Trước là MyTV tăng kênh HD, bây giờ là K+ giảm giá, sau này thì AVG ra đời nữa. Không biết VTC sẽ có một chiến lượt kinh doanh như thế nào để vượt qua thời kỳ mà mình nghĩ là thời kỳ khũng hoảng của VTC.

Tiger2010

Member

Em là người dùng VTC ngay từ đầu đối với tất cả các loại đầu thu VTC nhưng đã nhiều lần góp ý để VTC tôn trọng người tiêu dùng nhưng kết quả là càng ngày càng lừa dối khách hàng nên em cũng như Bác Dpaul ức chế quá mà vạch mặt VTC thôi. Quảng cáo phát 100 kênh từ T6/2010 đến nay T6/2011 vẫn không đủ; Quảng cáo có tất cả các trận đấu của EPL thì CN k có; Danh sách kênh thì in 1 đằng thực tế phát 1 nẻo, thay kênh cũng chả thông báo cho ai biết; Chương trình thì xen quảng cáo gần như toàn bộ thời lượng, 1 chương trình xào đi xào lại hầu hết ở các kênh VTC và phát đi phát lại trong khoảng thời gian rất dài.
Những thắc mắc và góp ý trên chỉ mong rằng VTC đừng say sưa với chiến thắng là đơn vị tiên phong phát HD và có số thuê bao nhiều nhất trong TH kỹ thuật số mà hãy thực chất và thực lòng hơn nữa để không làm mất niềm tin của người xem TH đối với lĩnh vực TH trả tiền ở VN. Bác nào đã và đang dùng K+ Review về chất lượng nội dung và dịch vụ khách hàng xem sao nhé ( Tất nhiên k bàn đến giá thuê bao vì cái này ai cũng biết và nay đã khác rồi )

thegioi05

Active Member

Mình là người đang dùng K+ đây. Mình xin được góp ý về 2 vấn đề mà bạn quan tâm.
Về chất lượng nội dung:
- Các kênh quốc tế: hơn 90% giống như VTC và các dịch vụ truyền hình khác nhưng K+ có các kênh độc quyền là Playhouse Disney, KidsCo, Eurosport.
- Các kênh trong nước: mục tiêu của K+ là không tăng kênh ồ ạt mà tăng những kênh cần xem thôi. K+ sẽ tăng thêm kênh địa phương nhưng họ chỉ tăng những kênh có chất lượng thôi. Các kênh của SCTV, VCTV là điểm mạnh của K+ về các kênh trong nước. Một điều quan trọng nữa là khách hàng không bị làm phiền bởi quảng cáo khi xem các chương trình truyền hình. Các giải bóng đá hàng đầu đặc biệc là giải NHA ngày chủ nhật chỉ có trên K+ , với giải NHA ngày thứ bảy bạn có thể xem được 4 trận cùng một lúc, các giải Quần vợt danh giá, các giải cầu lông nổi tiếng và rất nhiều các môn thể thao hấp dẫn khác.
Về dịch vụ khách hàng:
- Khi gọi đện đến 19001592 thì nhân viên nói chung cũng được, mình thắc mác gì họ đều giải thích. Và một điều là họ biết tiếp thu ý kiến của khách hàng.

Mr Manh

Bác chạy qua cái thớt K+ mà PR cho K+, đang nói về VTC mà lại up hình K+ vào đây, bác đánh chó cũng phải nhìn mặt chủ chứ.X(
Mình cũng chỉ là khách hàng thôi chứ co pr cho thằng nào đâu, đưa những hình đó để thấy rằng dù vtc làm thất vọng nhưng với mong muốn không chỉ vtc hay k+ hay bất cứ đài TH nào khi đưa ra dịch vụ hãy đầu tư và chăm chút một cách tích cực thì lúc đó người xem sẽ được hưởng những kênh Th tốt nhất.

quaxoai89

Active Member

Mình là người đang dùng K+ đây. Mình xin được góp ý về 2 vấn đề mà bạn quan tâm.
Về chất lượng nội dung:
- Các kênh quốc tế: hơn 90% giống như VTC và các dịch vụ truyền hình khác nhưng K+ có các kênh độc quyền là Playhouse Disney, KidsCo, Eurosport.
- Các kênh trong nước: mục tiêu của K+ là không tăng kênh ồ ạt mà tăng những kênh cần xem thôi. K+ sẽ tăng thêm kênh địa phương nhưng họ chỉ tăng những kênh có chất lượng thôi. Các kênh của SCTV, VCTV là điểm mạnh của K+ về các kênh trong nước. Một điều quan trọng nữa là khách hàng không bị làm phiền bởi quảng cáo khi xem các chương trình truyền hình. Các giải bóng đá hàng đầu đặc biệc là giải NHA ngày chủ nhật chỉ có trên K+ , với giải NHA ngày thứ bảy bạn có thể xem được 4 trận cùng một lúc, các giải Quần vợt danh giá, các giải cầu lông nổi tiếng và rất nhiều các môn thể thao hấp dẫn khác.
Về dịch vụ khách hàng:
- Khi gọi đện đến 19001592 thì nhân viên nói chung cũng được, mình thắc mác gì họ đều giải thích. Và một điều là họ biết tiếp thu ý kiến của khách hàng.

hehe,bác nói cũng đúng đấy nhưng đính chính lại là k+ không độc quyền playhose disney,kidsco nhé.
Hi vọng các đài nâng cao chất lượng trong thời gian tới

ducduy1002

Bà con cô bác ai thích phim Hàn, phim Bolywood, phim VN giờ đi ngủ cùng nhau vào ủng hộ Bác VTC nào. Chán mấy bác VTC này quá toàn là quảng cáo, lừa gạt

hansieu

Cái trò HDvip thực chất là lừa đảo. nói mẹ nó là đóng 3t2 xem 12 tháng => 260k/tháng.
cứ bảo là 2t xem 12 tháng rối ép mua HD1 (hoặc HD2)

ngocmoc

Member

Hix. Kênh Star Movies trên Asiasat5 chất lượng thảm quá mấy bác ạ. Kênh Cinemax thì coi ngon hơn K+.

Sao VTC không nâng cao chất lượng kênh này lên, cắt bớt mấy kênh sọc xanh sọc đỏ cho rồi nhỉ?

thegioi05

Active Member

Hix. Kênh Star Movies trên Asiasat5 chất lượng thảm quá mấy bác ạ. Kênh Cinemax thì coi ngon hơn K+.

Sao VTC không nâng cao chất lượng kênh này lên, cắt bớt mấy kênh sọc xanh sọc đỏ cho rồi nhỉ?
Như vậy mới đủ 100 kênh như đã hứa chứ.

dhpaul

Well-Known Member

Thảm là do mấy thằng kỹ thuật viên lười không thèm chỉnh lại cho rõ. Cả logo VTC cũng mờ trên kênh đó chứng tỏ output có vấn đề.

ngocmoc

Member

Thảm là do mấy thằng kỹ thuật viên lười không thèm chỉnh lại cho rõ. Cả logo VTC cũng mờ trên kênh đó chứng tỏ output có vấn đề.

Thì em cũng mong nó chỉnh lại cho rõ chứ căng mắt ra coi cũng mỏi. Các kênh nước ngoài (HD) còn lại thì coi OK. Em là thăng sính ngoại nên thích coi kênh quốc tế hơn do đó gói HD2 được tặng cũng rất giá trị đối với em.

Thanks 2 bác!

izzi0279

Member

Kênh Max lấy cùng 1 nguồn, nén nhìu hơn mà bảo rõ hơn K+, hài vãi !

dhpaul

Well-Known Member

Kênh Max lấy cùng 1 nguồn, nén nhìu hơn mà bảo rõ hơn K+, hài vãi !

Nói về độ rõ thì không chỉ có mỗi cái nén ít hơn mà sẽ rõ hơn, cái nén nó chỉ đảm bảo cho chất lượng hình ảnh không bị suy giảm quá nhiều khi có nhiều đối tượng chuyển động hoặc chuyển động phức tạp. Độ rõ còn được thể hiện qua sự cân bằng màu, độ sáng, độ nét (sharpeness)... Những cái đó nhiều khi thuộc về kỹ thuật hậu kỳ. Thu cùng một nguồn nhưng hậu kỳ kém thì đến lúc ra tín hiệu nó vẫn không rõ nét bằng. Chẳng hạn như ESPN STAR trên VTC bitrate thấp hơn của K+ nhiều vì nén nhiều, nhưng độ sắc rõ thì lại tốt hơn K+. Hoặc như STAR Movies trên VTC và K+ cũng là 1 nguồn, nhưng do KTV của VTC không chịu điều chỉnh lại dẫn đến hình ảnh rất mờ. Không tin có thể kiểm chứng.

izzi0279

Member

Nói về độ rõ thì không chỉ có mỗi cái nén ít hơn mà sẽ rõ hơn, cái nén nó chỉ đảm bảo cho chất lượng hình ảnh không bị suy giảm quá nhiều khi có nhiều đối tượng chuyển động hoặc chuyển động phức tạp. Độ rõ còn được thể hiện qua sự cân bằng màu, độ sáng, độ nét (sharpeness)... Những cái đó nhiều khi thuộc về kỹ thuật hậu kỳ. Thu cùng một nguồn nhưng hậu kỳ kém thì đến lúc ra tín hiệu nó vẫn không rõ nét bằng. Chẳng hạn như ESPN STAR trên VTC bitrate thấp hơn của K+ nhiều vì nén nhiều, nhưng độ sắc rõ thì lại tốt hơn K+. Hoặc như STAR Movies trên VTC và K+ cũng là 1 nguồn, nhưng do KTV của VTC không chịu điều chỉnh lại dẫn đến hình ảnh rất mờ. Không tin có thể kiểm chứng.

Toàn bộ các kênh do VTC sản xuất đều có độ sáng, màu sắc, độ nét < VTV 1-9, bác giải thích sao.

dhpaul

Well-Known Member

Toàn bộ các kênh do VTC sản xuất đều có độ sáng, màu sắc, độ nét < VTV 1-9, bác giải thích sao.

Bác đùa em, trừ 3 kênh VTV1,2,3 là chất lượng tốt ra chứ em thấy kênh VTV4,5,6,9 chất lượng chỉ cỡ kênh... VTC2 là cùng chứ mấy =))
Giải thích vì sao thì em nói ở trên rồi, đi hỏi mấy thằng kỹ thuật viên chứ em có ngồi đó đâu mà biết =))

izzi0279

Member

Bác đùa em, trừ 3 kênh VTV1,2,3 là chất lượng tốt ra chứ em thấy kênh VTV4,5,6,9 chất lượng chỉ cỡ kênh... VTC2 là cùng chứ mấy =))
Giải thích vì sao thì em nói ở trên rồi, đi hỏi mấy thằng kỹ thuật viên chứ em có ngồi đó đâu mà biết =))

Nhưng mà tui xem các kênh VTC2, VTC14 và VTV4,5,6,9 trên 1 cùng 1 LCD 32 thì VTC2, VTC 14 vẫn thua, chỉ = với các kênh của VCTV thôi.

Bên trên