VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

MrMilan

Banned
Ðề: VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

Chửi thì chửi cho bõ tức vậy thôi.
Chứ em biết thừa đầy bác vẫn mua.
Mà bác nào chửi hăng nhất thì bác ấy mới mua.

buituananh87

Ðề: VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

VTC thì có lẽ không phải bàn nhiều rồi! Nó là đài từ nhân nên nghĩ đủ mọi cách câu tiền mà. Nhưng cũng phải công nhận rằng bọn này có đội ngũ BLV, BTV vào loại tốt nhất hiện nay. Điều đó dẫn tới chương trình VTC sx được người xem thích và chuộng (từ bóng đá tới một số chương trình giải trí)
Như nhà em chẳng hạn, hôi định lắp HD của VTC em đã khuyên ngăn hết lời với cả nhà, bởi thực chất HD của VTV có cái vẹo gì (ESPN nhìn là biết Upscale, mẹ nó chứ nhìn thấy éo phải 16/9 theo chuẩn rồi; mấy kênh VIP thì toàn chiếu đi chiếu lại Victoria Secret, SI nhìn phản cảm vl, kênh phim truyện thì toàn hàng ăn cắp bản quyền đã thế còn lồng tiếng>> mấy hãng phim mà biết được thì kiện bỏ mẹ bọn VTC luôn....) nhưng cuối cùng em vẫn không cản nổi và bố em đã lắp.
Lúc lắp cách đây 2 tháng chứ mấy, thì VTV quảng cáo ngày đêm là có WC. Mịa, mình nghĩ chắc éo thể trượt WC được rồi vì còn tầm 2 thắng mà không thấy nó có động tĩnh ra đầu mới. Nhưng rút cục là thế này đây, đúng là người tiên dùng VN không có 1 hội bảo vệ người tiêu dùng đúng nghĩa, chứ nếu không thì đã không loạn về chất lượng hàng hóa như bây giờ.
Chửi chán VTC bây h quay sang chửi VTV nữa các bác ợ! Đấy, từ ngày có K+ thì các bác thấy thể thao trên VTV thế nào. Em thì em thấy còn hơn bị xúc phạm, đành rằng ông đầu từ nhiều tiền để có cái kênh ấy, nhưng không có nghĩa là ông cắt phéng bóng của người ta khi mùa giải còn có mấy trận. Thà ông cắt luôn từ đầu mùa đi. hoặc là cắt từ giữa mùa rồi lấy lý do này nọ. Ai ngờ, 1 đài trung ương mà làm trò với dân như vậy. Nói thật, việc làm vừa rồi của VTV không khác gì 1 cái tát mạnh từ tay VTV vả vào mặt mình, tự vả vào mặt vì mấy đồng thằng K+ nó phun cho mấy ông lãnh đạo đài đâu (đoạn này em phỏng đoán thế ^^)
Đôi dòng bàn loạn về thực trạng thể thao bây h, có gì hơi quá xcin các bá thông cảm. Em là em bức xúc lắm rồi ^^
Ps: từ bây h muốn xem bóng thì chúng ta đều từ hiểu với nhau phải có gì rồi. Anh em HD đừng mong miễn phí mãi, nó cũng là quy luật thôi.
Tuy nhiên, không chi thì thôi, chi ra ta phải đòi lại là chất lượng, chứ chất lượng mà không ra gì như kiều VTC và VCTV như trong giai đoạn này thì đúng là khó mà ngửi nổi^^

thang990

Active Member

Các bác cho em hỏi một tí,bây giờ em muốn mua VTC HD nhưng nghe nói chỉ có gói VIP mới xem được WC,chỉ có 4 kênh,vậy em có thể dùng một lúc 2 gói chương trình được không,một là 1tr2/năm và hai là 2 triệu/năm,chứ xem có 4 kênh thì chán lắm mà không biết sau này nó sẽ phát gì

Jacky5555

Định phun 1 đống nhưng thấy bác nói chuẩn như ý mình nên quote bài bác lần nữa vậy. Thực ra thì nó là quy luật thị trường thôi, muốn hay thì bỏ tiền, và tiền nào của nấy. Cái này em chấp nhận. Tuy nhiên VTC phải có lộ trình rõ ràng và công bố thông tin rõ ràng, không thể diễn bài cũ nhiều năm như vậy. Bây giờ các nhà đài toàn chơi bài:
1- Xây dựng hệ thống kênh, đưa các nội dung hấp dẫn vào.
2- Rút dần các chương trình hấp dẫn vào 1 số kênh gọi là VIP và bắt trả tiền gấp bội. Các kênh cũ kia gần như bị bỏ rơi, nội dung chán, hoặc phát đi phát lại...
3- Kiếm tiền VIP chán, rồi sẽ đẻ ra các loại VIP+, VIP++, super VIP, ultra VIP.... với thủ đoạn tương tự, lại 1 cái vòng như thế, nếu không tăng tiền thuê bao thì cũng bắt đổi đầu thu....

Cũng lạ là VTC chưa bị kiện, mà kiện làm sao được nó với cái hợp đồng nội dung sơ sài đã được tính toán trước.

VTC thì có lẽ không phải bàn nhiều rồi! Nó là đài từ nhân nên nghĩ đủ mọi cách câu tiền mà. Nhưng cũng phải công nhận rằng bọn này có đội ngũ BLV, BTV vào loại tốt nhất hiện nay. Điều đó dẫn tới chương trình VTC sx được người xem thích và chuộng (từ bóng đá tới một số chương trình giải trí)
Như nhà em chẳng hạn, hôi định lắp HD của VTC em đã khuyên ngăn hết lời với cả nhà, bởi thực chất HD của VTV có cái vẹo gì (ESPN nhìn là biết Upscale, mẹ nó chứ nhìn thấy éo phải 16/9 theo chuẩn rồi; mấy kênh VIP thì toàn chiếu đi chiếu lại Victoria Secret, SI nhìn phản cảm vl, kênh phim truyện thì toàn hàng ăn cắp bản quyền đã thế còn lồng tiếng>> mấy hãng phim mà biết được thì kiện bỏ mẹ bọn VTC luôn....) nhưng cuối cùng em vẫn không cản nổi và bố em đã lắp.
Lúc lắp cách đây 2 tháng chứ mấy, thì VTV quảng cáo ngày đêm là có WC. Mịa, mình nghĩ chắc éo thể trượt WC được rồi vì còn tầm 2 thắng mà không thấy nó có động tĩnh ra đầu mới. Nhưng rút cục là thế này đây, đúng là người tiên dùng VN không có 1 hội bảo vệ người tiêu dùng đúng nghĩa, chứ nếu không thì đã không loạn về chất lượng hàng hóa như bây giờ.
Chửi chán VTC bây h quay sang chửi VTV nữa các bác ợ! Đấy, từ ngày có K+ thì các bác thấy thể thao trên VTV thế nào. Em thì em thấy còn hơn bị xúc phạm, đành rằng ông đầu từ nhiều tiền để có cái kênh ấy, nhưng không có nghĩa là ông cắt phéng bóng của người ta khi mùa giải còn có mấy trận. Thà ông cắt luôn từ đầu mùa đi. hoặc là cắt từ giữa mùa rồi lấy lý do này nọ. Ai ngờ, 1 đài trung ương mà làm trò với dân như vậy. Nói thật, việc làm vừa rồi của VTV không khác gì 1 cái tát mạnh từ tay VTV vả vào mặt mình, tự vả vào mặt vì mấy đồng thằng K+ nó phun cho mấy ông lãnh đạo đài đâu (đoạn này em phỏng đoán thế ^^)
Đôi dòng bàn loạn về thực trạng thể thao bây h, có gì hơi quá xcin các bá thông cảm. Em là em bức xúc lắm rồi ^^
Ps: từ bây h muốn xem bóng thì chúng ta đều từ hiểu với nhau phải có gì rồi. Anh em HD đừng mong miễn phí mãi, nó cũng là quy luật thôi.
Tuy nhiên, không chi thì thôi, chi ra ta phải đòi lại là chất lượng, chứ chất lượng mà không ra gì như kiều VTC và VCTV như trong giai đoạn này thì đúng là khó mà ngửi nổi^^

buituananh87

Nếu nó có lộ trình thì thử hỏi có ma nào mà mua kênh của nó không, lộ trình càng rõ ràng thì dẫn tới xu thế kìm hãm hàng hóa bạn à (người tiêu dùng chờ đến khi hàng chất giá rẻ mới quất thì bọn nó chết đói ^^). Bạn ơi, nó chỉ muốn kiếm tiền thôi mà, thế nên khi ra cái gì mới nó chả bảo là nhất, là sẽ đầu tư có chất lượng>>> mọi người ùa vào mua đầu + bỏ tiền thuê bao. Rút cục thì lại phải trả thêm tiền để "nâng cấp">>> cái vòng ấy lặp đi lặp lại thôi mà.
Nói chung, mình chả ưa gì VTC HD cả, chơi HD thì mình toàn xem 720p lấy trên hdvietnam là ngon lắm rồi với con sony 37 ở nhà, toàn hàng hot lại giá rẻ phải không anh em ^^.
Nói gì thì nói, bọn tư bản nó bóc lột thì bóc lột chứ truyền hình của nó làm ăn rất uy tín. Kênh nào có nhiệm vụ gì thì cứ thế mà làm, không bao h có chuyện cò quay như VN. Đơn cử là cái Americam Idol ấy, tụi starworld nó chiếu mấy năm nay có thấy chuyển sang chỗ khác đâu (mặc dù chương trình này bản quyền cực đắt)
Ps: WC này không biết đi đâu về đâu. Chả nhẽ lại ra quán mỗi khi có bóng, chán VCL

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member

Các bác cho em hỏi một tí,bây giờ em muốn mua VTC HD nhưng nghe nói chỉ có gói VIP mới xem được WC,chỉ có 4 kênh,vậy em có thể dùng một lúc 2 gói chương trình được không,một là 1tr2/năm và hai là 2 triệu/năm,chứ xem có 4 kênh thì chán lắm mà không biết sau này nó sẽ phát gì

Được đó bạn .

Nhìn_Nghe

Active Member

kiểu gì thì world cup VTV phải free hết, kênh quảng bá mới ăn được nhiều tiền quảng cáo

CÒn bình thường các giải vô địch quốc gia thì ko cần, bây giờ bóng đá bão hòa rồi, đâu còn như thập kỷ 80 của thế kỷ 20 mà đói khát bóng đá như trước đâu.

world cup 4 năm 1 lần bố bảo VTV ko phát

salemnb

Active Member

Mình vừa gọi hỏỉ bọn tư vấn 19001530 của vtc. thằng này nó trả lời loanh quanh lắm. nó bảo vẫn phát world cup hd trên gói thuê bao 1tr2, nhưng khi e hỏi wc hd phát trên các gói cước nào, nó nói là phải đợi mấy nữa mơí có thông tin.
Nói chung là rất phập phù. E bức xúc quá nên chửi nó:" Đ . mẹ chúng mày làm ăn vậy ah. lừa đảo khách hàng. Chúng mày có muốn bị sập mạng hay muốn bọn tao ngày nào cũng gọi điện hỏi thăm hả.....".
Bác nào nhà báo thì nên có bài phản ánh bức xúc, cùng hè nhau mà gõ cho nó tỉnh thì mới ăn thua các bác ah.

vanthanhkc

Mình đoán VTV ko phát đâu. VÍ dụ như giải ngoại hạng anh đấy. Chẳng có nhẽ hic hic =D>

MrMilan

Banned

Mình đoán VTV ko phát đâu. VÍ dụ như giải ngoại hạng anh đấy. Chẳng có nhẽ hic hic =D>

VTV3 và VTV2 sẽ phát, không phát dân họ chửi cho đấy chứ, nhưng chất lượng hình ảnh thì quá lởm và lại có anh Tạ Biên Cương bình luận

phuongtv_76

Well-Known Member

Có a tạ biên cương thì có mà xem ko tiếng vậy, tiếc quá

Nếu nó có PL thì vẫn tốt chán . kekekeke

VTC có PL HD , thích cái nào hơn. Hehe mình thì chỉ quan tâm PL và CL thôi vì mình là Fan MU. Mấy giải khác ko coi đóng 1 đống tiền cho K plus quá phí.

MrMilan

Banned

VTC có PL HD , thích cái nào hơn. Hehe mình thì chỉ quan tâm PL và CL thôi vì mình là Fan MU. Mấy giải khác ko coi đóng 1 đống tiền cho K plus quá phí.

Chưa có thông báo chính thức gì về việc phát giải PL HD tại VTC HD VIP cả, CL thì chắc chắn K + đã có bản quyền rồi.
Mua 4 kênh với giá 2 triệu/1 năm, mà cứ thấp thỏm ko biết có phát hay ko.

megymax

Member

hehe, cũng may ở bên Úc năm nay vào wc nên nó sẽ phát wc free, thế là cũng coi được WC-HD, để có gì e lấy con Tvix thâu lại cho hehe

namdong

Member

Nhà mềnh có mỗi cái cáp trung ương của VTV thôi thì có xem đc WC ko :(

duy_vn31

Member

2 triệu!!!!!, tan tành giấc mơ world cup hd :D

ptt0903939220

theo tin nội bộ từ lãnh đạo vtc miền nam vtc sẽ trực tiếp trên cả vinasat và asiasat5 bằng công nghệ hd.vậy là vui vẻ cả làng rồi nge.chúc mừng vtc và tất cả mọi người.e đỡ nhức đầu vụ này rồi.

2 triệu!!!!!, tan tành giấc mơ world cup hd :D

Em vừa tiện đường qua hỏi Showroom của VTC về vụ 2 triệu xem WC thì thấy nói là chắc chắn gói 4 kênh HD VIP thì có WC HD rồi, và 2 triệu là trọn gói cho 4 kênh đó trong 1 năm thuê bao, thấy bảo có 2 kênh nước ngoài 1 về phim truyện HD cực độc và 1 thì hình như khoa học khám phá HD gì đó cũng cực độc. 1 kênh toàn ca nhạc HD, còn 1 kênh của VTC tự làm VIP.

Em hỏi tiếp thế nhà tôi đang dùng đàu thu HD hơn năm nay thì có xem được WC HD hay không thì thấy trả lời lấp lửng lắm chẳng nói không mà cũng không khẳng định là có. Em hỏi chính xác thế bao giờ thì bán gói 4 kênh VIP và bao giờ thì khẳng định được là các đầu HD hiện tại có xem được WC HD hay không thì bảo là chỉ trong tuần này là biết chắc chắn.

Trên đường về e cứ hy vọng là sẽ được xem WC HD mà không phải chi 2 tr!
Hy vọng VTC đã thay đổi thật sự và nghĩ đến khách hàng trung thành nhiều hơn.

Bên trên