Đánh giá VTC định chơi trò gì ko biết

p1u9np1ay

Re: Ðề: VTC định chơi trò gì ko biết

Thôi thì nhờ topic của chủ thớt phàn nàn một thể vậy. Các anh VTC làm ăn càng ngày càng kỳ cục, đành rằng không mua được bản quyền C1 thì các anh cũng tỏ ra là mình đàn ông, chuyên nghiệp 1 chút chứ. Cứ đến giờ C1 là lại ko thể xem được kênh VTV3, với mình thì có thể xem online được nhưng cụ nhà mình thì chỉ bám được cái TV thôi. Tết rồi 1 đồng chí nhân viên VTC vào nhà chúc tết, nghe đồng chí đó nói VTC đang cố gắng làm tốt khâu chăm sóc khách hàng cũng như chất lượng dịch vụ để kéo lại khách nhưng làm ăn thế này có khác nào đuổi khách.
Thực sự không biết kêu ở đâu nên vào đây làm phiền các bác phải nghe :D , các anh VTC cứ tiếp tục tình trạng này chắc em phải chuyển nhà đài để phục vụ cụ ông ở nhà xem đá bóng thôi, còn bản thân mình vẫn Torrent stream vì không thể chịu nổi giọng mấy anh Cương Cường bên nhà đài nhà nước. Anh Huy béo làm em mất cảm tình với anh quá :(

Theo mình biết láng máng thì cái này kg phải lỗi hoàn toàn ở VTC. VTC thu lại free vệ tinh từ VTV mà đến giờ đó thì VTV cắt tín hiệu vệ tinh (vấn đề bản quyền chỉ được phủ sóng VN mà vệ tinh thì lại phủ sóng cả các nước lân cận). Vì vậy đến giờ đó bạn sẽ thấy sọc màu, bảng chữ hoặc tín hiệu rất xấu là tín hiệu VTC thu bằng cáp hoặc sóng mặt đất analog để phát lại (sóng này kg bị cắt).

NHUANKHOM

Member
Ðề: VTC định chơi trò gì ko biết

chán đến cổ họng bọn vtc này,toàn phát chương trình cũ,còn bảo hành thì như shit,có đầu hd02 bị mất nguồn mà sửa đã 2 tháng chưa xong,bực quá chuyển sang truyền hình khác luôn

Lambn

Member

chán đến cổ họng bọn vtc này,toàn phát chương trình cũ,còn bảo hành thì như shit,có đầu hd02 bị mất nguồn mà sửa đã 2 tháng chưa xong,bực quá chuyển sang truyền hình khác luôn

ra quán sửa còn nhanh hơn bảo hành :D

Thao tran

K+ đã chính thức có 2 gói độc quyền ( không được share cho các nhà đài khác ) . Chuẩn bị tâm lý 3 năm tới sẽ không có EPL trên VTC hoặc nếu có chỉ có các trận dở vì K+ nó mua hết trận hay rồi .

nhamoc

Member

Thôi thì nhờ topic của chủ thớt phàn nàn một thể vậy. Các anh VTC làm ăn càng ngày càng kỳ cục, đành rằng không mua được bản quyền C1 thì các anh cũng tỏ ra là mình đàn ông, chuyên nghiệp 1 chút chứ. Cứ đến giờ C1 là lại ko thể xem được kênh VTV3, với mình thì có thể xem online được nhưng cụ nhà mình thì chỉ bám được cái TV thôi. Tết rồi 1 đồng chí nhân viên VTC vào nhà chúc tết, nghe đồng chí đó nói VTC đang cố gắng làm tốt khâu chăm sóc khách hàng cũng như chất lượng dịch vụ để kéo lại khách nhưng làm ăn thế này có khác nào đuổi khách.
Thực sự không biết kêu ở đâu nên vào đây làm phiền các bác phải nghe :D , các anh VTC cứ tiếp tục tình trạng này chắc em phải chuyển nhà đài để phục vụ cụ ông ở nhà xem đá bóng thôi, còn bản thân mình vẫn Torrent stream vì không thể chịu nổi giọng mấy anh Cương Cường bên nhà đài nhà nước. Anh Huy béo làm em mất cảm tình với anh quá :(
Mình đang xài IPTC của VTC hợp tác với VNPT cũng vì giải Euro 2012, xem được hết euro là thấy ức chế muốn cắt nhưng vì hợp đồng phải xài trong 12 tháng đành phải cắn răng. Cái vụ C1 tới giờ bóng lăn là kênh VTV3 ko có hình ( vẫn có tiếng) rõ chán, may mà ở nhà đang có TH cáp. Các kênh HD thì chất lượng quá tồi, năm bữa nữa tháng lại mất kênh HD. Sụ cố đường truyền thì đúng là con cháu ngoại ( đối với myTV), kêu phải 5 lần 7 lượt mới tới, mà nghe anh kỷ thuật viên bảo bữa nau ko còn cung cấp dịch vụ IPTV của VTC nữa, ko biết thế nào.

minhhuub

Active Member

Thằng VTC trước giờ có làm cái gì ổn định đâu, thay đổi chính sách cũng như đầu thu như thay áo :|

ndh117

Oạch, định lắp của VTC mà thấy tình hình lộn xộn thế này chắc nghỉ. qua K+ cho nó lành

quanglh73bg

Active Member

Kênh fashion One HD của VTC mấy hôm nay chất lượng hình ảnh không còn là HD nữa, nhòe nhoẹt. Trên hình có dòng chữ chạy nói kênh này đã chuyển sang hệ thống trả tiền (PAID TV), do vậy có lẽ VTC không có tín hiệu chuẩn HD free nữa để phát.
Không biêt VTC khắc phục như thế nào.

Chắc là treo cờ bảy màu hoặc tương tự như kênh luxe tv ngày xưa X_X

frontieroo

thấy VTC đang quảng cáo chất lượng tốt lắm mà?

dhpaul

Well-Known Member

Kênh fashion One HD của VTC mấy hôm nay chất lượng hình ảnh không còn là HD nữa, nhòe nhoẹt. Trên hình có dòng chữ chạy nói kênh này đã chuyển sang hệ thống trả tiền (PAID TV), do vậy có lẽ VTC không có tín hiệu chuẩn HD free nữa để phát.
Không biêt VTC khắc phục như thế nào.

Nếu chuyển sang hệ thống TH trả tiền, tức là khóa mã mà VTC không kịp mua thì đã treo 7 màu rồi =))

lehuytrinh

Well-Known Member

Chả còn bóng đá nốt thẻ này chắc em chả gia hạn nữa chương trình quá nghèo nàn

duyen_pham

chất lượng mấy kênh HD mấy hôm nay hơi lởm, toàn răng cưa, nhất là kênh fashsion one :D

BTDBRVT

Em dùng đầu free không xem được Fashion One HD của VTC, nhưng xem được F.One HD của IPM(NSS6), nét căng :))

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: VTC định chơi trò gì ko biết

chất lượng mấy kênh HD mấy hôm nay hơi lởm, toàn răng cưa, nhất là kênh fashsion one :D
Nguồn tín hiệu Fashion One mà VTC đang dùng để phát không phải là HD, màu sắc nhợt nhạt, hình vỡ tùm lum cả xem rất phản cảm. Chất lượng không bằng kênh sd chất lượng khá.

opethkt

Sai thì đúng là sai, nhưng theo em không phải là đang NTSC thì lại để PAL, vì nguồn chương trình của VTC hầu hết đều là PAL. Mà em nghĩ vấn đề thật sự ở đây là thay vì phát 50p/25i thì VTC vẫn lưu và phát 25p. 25i thì còn có thể xử lý để chuyển được lên 50p, chứ 25p thì hình ảnh chắc chắn là giật. Cùng 1 chương trình đấy nhưng phát ở kênh SD hình ảnh vẫn chuyển động tự nhiên, nhưng đưa vào phát tín hiệu HD thật thì lại giật, theo em nguyên nhân chỉ có thể là vậy.

Còn về chuyện NTSC->PAL và ngược lại, NTSC vẫn có thể chuyển xuống PAL hoặc từ PAL chuyển lên NTSC mà chuyển động hình ảnh không bị ảnh hưởng nhiều.

Không có cái định dạng nào là 25i hết nhé. Chỉ có thể là 25p thôi

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: VTC định chơi trò gì ko biết

Nguồn tín hiệu Fashion One mà VTC đang dùng để phát không phải là HD, màu sắc nhợt nhạt, hình vỡ tùm lum cả xem rất phản cảm. Chất lượng không bằng kênh sd chất lượng khá.

Tối nay đã thấy VTC khắc phục, chất lượng tốt hơn nhiều rồi. Kênh ITV HD đang free.

Bên trên