VTC HD - 1080i và 720p?

Kool

Phân giải 720p và 1080i được VTC dùng để phát sóng các chương trình HD. Đối với các chuyển động nhanh thì 720p cho hình ảnh tốt, còn 1080i dùng phát các chuyển động nhanh sẽ có các sọc ngang ở hình ảnh (Đó là kinh nghiệm của em khi coi các clip 1080i mà ko bật Deinterlacing)
VTC phát các kênh như National Geographich HD, FashionTV-HD, CCTV-HD, LuxTV-HD với tín hiệu 1080i

Em coi Victoria's Secret Fashion Show 1080i trên máy thì vẫn bị sọc ngang, bật Deinterlacing thì hết. (Thời trang đi vậy mà cũng bị sọc thì chắc chắn là chuyển động nhanh nhưng sao VTC lại phát bằng 1080i?!)

Cho em hỏi là đầu thu VTC HD 01-02 có tính năng Deinterlacing để khử sọc ngang của 1080i được ko ạ? Bro nào có dùng rồi cho em ý kiến.
Đang lấn cấn băng khoăn trước khi mua em nó :)

Thanks mọi người

Ðề: VTC HD - 1080i và 720p?

truyền hình HD thì do giới hạn băng thông nên hầu như cao nhất chỉ lên đến 1080i thôi, ở đâu trên thế giới cũng thế cả.

Kool

truyền hình HD thì do giới hạn băng thông nên hầu như cao nhất chỉ lên đến 1080i thôi, ở đâu trên thế giới cũng thế cả.
Nhưng ý em muốn hỏi là đầu thu của VTC có Hardware-Deinterlacing không hay chiếu lên bị sọc ngang?

Singum

mình thấy mịn lắm, ko bị sọc ngang đâu

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chắc chắn là không có. Bạn cứ yên tâm đầu tư.

herosstormx

oh,em xem ở con màn nhà ông bác cũng thấy thế,con SAMSUNG seri 5.Mà không biết do "Mắt"mình kén chọn không khi xem VTC-HD ,mấy kênh 720p như DVD thôi,còn mấy kênh của nước ngoài 1080i thì chỉ hơn mini-hd tí xíu.........

tmanhthang

em xem VTC HD 02, các chương trình nước ngoài toàn phát bằng 1080i mà không bao giờ thấy sọc ngang cả

oh,em xem ở con màn nhà ông bác cũng thấy thế,con SAMSUNG seri 5.Mà không biết do "Mắt"mình kén chọn không khi xem VTC-HD ,mấy kênh 720p như DVD thôi,còn mấy kênh của nước ngoài 1080i thì chỉ hơn mini-hd tí xíu.........

Chắc do con SamSung cùi ;)). Sao bác ko mượn về nhà test thử TV nhà bác. HD mà chỉ như DVD thì còn gì HD nữa :-?

toannh

Mình cũng có lần n/c MyTV qua interrnet là sản phẩm kết hợp VTC + VNPT.

09 kênh HD xem thường lắm, chất lượng quảng cáo = DVD thôi, mình thấy hình động là có bóng (không đạt băng thông) như thế xem thể thao, phim hành động chán chết.

Sau mình QĐ thôi không dùng.

Không rõ chảo có hơn gì MyTV như mình thấy không?

Singum

Mình đang xem VTD-HD ở nhà. Content phần lớn là HD. Thỉnh thoảng có 1 số content là HDupscale nhưng nhìn vẫn còn ngon, nét, màu sắc đẹp hơn mấy cái đầu DVD có HDMI 1080upscale chơi DVD9

Kool

Mình cũng có lần n/c MyTV qua interrnet là sản phẩm kết hợp VTC + VNPT.

09 kênh HD xem thường lắm, chất lượng quảng cáo = DVD thôi, mình thấy hình động là có bóng (không đạt băng thông) như thế xem thể thao, phim hành động chán chết.

Sau mình QĐ thôi không dùng.

Không rõ chảo có hơn gì MyTV như mình thấy không?
Như vậy là vẫn còn lấn cấn ở chất lượng hình ảnh của VTC HD? Theo em chỉ có phim ảnh thì DVD upscaled thôi chứ còn mấy kênh HD khác của nước ngoài không lẽ cũng vậy sao?

Kool

Có cách nào ghi hình lại các chương trình TV ko mấy anh ? :D

tanminh6000

Có cách nào ghi hình lại các chương trình TV ko mấy anh ? :D

Hình như thấy có quãng cáo đầu thu Digital gì ấy không nhớ rõ lắm :-SS, không thì mua card external or internal TV về lắp vào PC xong rồi cap lại thui bác à.

Kool

Mới lắp VTC HD... Chất lượng cũng tốt nhưng chỉ hơi thất vọng ESPN. Bên VTC có trả lời gì về vụ fake này chưa mọi người?

Bên trên