VTC sắp ra HD trên truyền hình cáp???

Ðề: VTC sắp ra HD trên truyền hình cáp???

cho mình hỏi cáp CEC của VTC và đầu VTC HD có khác nhau nhiều ko. CEC là công ti con của VTC. Nhà mình chỉ dùng đầu VTC HD vì chưa phải là vùng cáp của CEC

minhnc10

hee các pác cứ tốn tiền, vn mình còn lâu. chẳng ai cho không ai cái gì. của mình đầu tư chộp rựt không đồng bộ cho nên chất lượng ko như ý muốn đâu. cứ vui vẻ dùng,đừng đầu tư rồi lại vứt đi. nhà em mua một đống đây này, các loại chảo ... đôi mấy nhà mạng vẫn thế.
Bác này cứ ngồi đoán mò rồi phán như đúng rồi. Chộp giật hay đồng bộ mà bác nói ở đây là ntn, bác nói cụ thể em nghe? Bác mà nắm bắt được hệ thống hay cách làm cụ thể của các nhà cung cấp truyền hình ở VN thì tôi phục bác sát đất.

cho mình hỏi cáp CEC của VTC và đầu VTC HD có khác nhau nhiều ko. CEC là công ti con của VTC. Nhà mình chỉ dùng đầu VTC HD vì chưa phải là vùng cáp của CEC

Nếu bác theo dõi topic từ đầu thì có thể kết luận như sau:
Về cơ bản thì số lượng kênh của cáp CEC nhiều hơn vệ tinh VTC: 72 kênh SD + 12 kênh HD so với 42 kênh SD + 10 kênh HD. Nhưng những kênh chính, hay được xem thì cũng gần giống nhau (Trừ HBO HD và 2 kênh riêng do CEC làm cho cáp)
Chất lượng có vẻ ổn hơn (Do không bị giới hạn băng thông nên không bị nén quá nhiều), phục vụ cũng có vẻ ổn, phạm vi cung cấp của CEC còn chưa rộng, mới có tại một số nơi ở HN, không phải như vệ tinh VTC, ở khắp nơi trên toàn quốc, đâu muốn cũng lắp được (Trừ các trường hợp trong chung cư hay vị trí khó lắp đặt).

damhieu

Member

Phê lòi nhưng mà phát đi phát lại 1, 2 trận cũ rích, phát ngấy. Hết MU - Arsenal lại đến MU - Liverpool, rồi lại tua lại. Chắc mấy bố download được 1, 2 trận rồi mở máy để đấy cho nó chạy. Phí băng tần HD. Thà tiếp phát 1 kênh HD nào đó của Hàn Quốc còn phê hơn

Sợ World Cup tới VTC nó phát HD trên VTC9 VIP thì người xem cáp CEC HD bó tay nhỉ, vì nó không phát kênh này

Lúc 20h30' hôm nay mình hú họa, cầu may chuyển sang kênh ASN (kênh 88). Không tin vào mắt nữa. Trận SUPER SUNDAY giữa MU và LIV phát TRỰC TIẾP đúng chuẩn HD. Oh my GOD ! Xem hết trận luôn. Thi thoảng chuyển qua lại với ESPN HD "Fake", khác nhau xa X_X

Mình nghĩ có lẽ vì chưa có bản quyền nên không thông báo rộng rãi. Các bác đừng có phản đối nhé, để mình xem nốt trực tiếp mấy trận còn lại của MU nữa đã...=))

Có bro nào xem được HD xịn trận này trên các hệ thống khác ở VN được không ???

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyentientho94

Active Member

Không biết chỗ Tô Vĩnh Diện, Thanh Xuân có cáp chưa nhỉ ? (Đường Trường Chinh đi vào Vương Thừa Vũ 200m, vào ngõ khoảng 50m nữa) !

Lúc 20h30' hôm nay mình hú họa, cầu may chuyển sang kênh ASN (kênh 88). Không tin vào mắt nữa. Trận SUPER SUNDAY giữa MU và LIV phát TRỰC TIẾP đúng chuẩn HD. Oh my GOD ! Xem hết trận luôn. Thi thoảng chuyển qua lại với ESPN HD "Fake", khác nhau xa X_X

Mình nghĩ có lẽ vì chưa có bản quyền nên không thông báo rộng rãi. Các bác đừng có phản đối nhé, để mình xem nốt trực tiếp mấy trận còn lại của MU nữa đã...=))

Có True vision của thailand cũng thu đc và giờ đang phát lại Liv - Mu =))..kênh này bt cũng phát ASN thỉnh thoảng lại phát mấy trận Anh..bọn này cũng mới phát thử nghiệm 2 kênh HD là kênh ASN này và HBO HD, hôm nay thấy HBO có cả 5.1

salemX5

Member

HBO HD e thấy có 5.1 rồi, tuy nhiên bắn phụ đề rất đơn giản sao vẫn chưa thấy nhỉ?
ASN HD gần đây toàn phát MU-Liverpool, Arsenal - MU, nhưng hôm qua ngoại lệ trận live MU-Liverpool HD xem phê lòi, chắc đến cuối giải trận nào có MU cũng đc ASN HD phát live rồi.

dhpaul

Well-Known Member

Các bác đừng nói nữa, VTC-HD trên vệ tinh nó thu ASN thẳng từ sóng gốc nên chả có trận bóng đá gì ráo :((, kiểu này mấy hôm nữa MU-Chelsea không biết nó có chuyển không :((

jubin

các bác cứ yên tâm đi.trận MU va Chelsea sẽ phát live đấy.em đảm bảo.em làm ở VTC mà.bác nào có thắc mắc hỏi han gì thì pm em nhé.

bebibo

Em là em cứ có cái j liên quan đến VTC là em ứ chơi (trừ trường hợp bất đắc dĩ thôi ah). Cứ mua set top box về ít lâu sau lại ra model mới là model cũ lại ko xem dc lại fải đi mua model mới mệt lăm. Đanh fải chờ VTV thôi ợ.

NEW_MEM

Member

Cũng máu lắm rồi mà thấy chỉ có cáp ở các vùng ven chẹpp...
Không biết bao giờ cáp mới vào đến nội thành

princetq

Member

Chờ anh VTC anh ý phát lên vệ tinh khác chắc mới đc xem Ngoại hạng HD còn giờ chẳng có cách nào khác là xem fake. Mà kể cũng lạ là kênh HD4 ấy chủ yếu xem ngoại hạng anh fake nhưng bây giờ VTC nó chuyển sang HD9 rồi mà vẫn giữ lại kênh Fake đó làm chi cho tốn dung lượng.

Mới đầu thì ông này để kênh hay ra câu khách rồi sau đó dần dần thay hết bằng kênh địa phuơng và bây giờ thì fashion HD thực ra lại phát đi phát lại mấy đoạn test mấy clip của CBS, trong khi giá thuê bao thì tăng. Đúng là VTC vẫn mãi chỉ có thế thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Không mua được bản quyền nên kênh Fashion đành phải phát kiểu đấy mà bác, còn kênh VTC-HD9 đúng là quá thừa. Chủ yếu kênh này trực tiếp thể thao, mà thời lượng của các trận đấu nó trực tiếp nhét vào 3 kênh HD 1,2,3 vẫn còn đủ chỗ. Cứ như hồi trước phát Hà Nội 1 vào đấy thì hữu ích hơn.

các bác cứ yên tâm đi.trận MU va Chelsea sẽ phát live đấy.em đảm bảo.em làm ở VTC mà.bác nào có thắc mắc hỏi han gì thì pm em nhé.

Thật ko thế, kênh ASN HD nó live nữa à. Hôm qua tiếc quá, ko chuyển sang kênh đấy, cứ để VTC HD9, lên đây các bác nói mới biết, tiếc đứt cả ruột. May mà MU của mình đã thắng. Mà trận MU - Bolton nó có phát trên ASN ko

conmango

Active Member

cho e hỏi cái VTCHD Vệ tinh ấy mình có cần đăng kí cái gì đó 1 cách thường xuyên ko???e mù mờ quá!cứ xài thôi:))

damhieu

Member

HBO HD e thấy có 5.1 rồi, tuy nhiên bắn phụ đề rất đơn giản sao vẫn chưa thấy nhỉ?
ASN HD gần đây toàn phát MU-Liverpool, Arsenal - MU, nhưng hôm qua ngoại lệ trận live MU-Liverpool HD xem phê lòi, chắc đến cuối giải trận nào có MU cũng đc ASN HD phát live rồi.

Thật ko thế, kênh ASN HD nó live nữa à. Hôm qua tiếc quá, ko chuyển sang kênh đấy, cứ để VTC HD9, lên đây các bác nói mới biết, tiếc đứt cả ruột. May mà MU của mình đã thắng. Mà trận MU - Bolton nó có phát trên ASN ko

Có bạn cùng sở thích với tôi rồi !

Hôm qua nó phát live trận MU-LIV đấy bạn ạ. Nói thật là mục đích lắp cáp CEC HD của tôi là để xem giải ngoại hạng Anh và trong tương lai gần là WC 2010 phát HD. Còn các kênh khác như phim truyện HD không care lắm. Vẫn thấy phê lòi từ hôm qua vì 2 lý do chính như sau:

* Hình ảnh tuyệt đẹp luôn. Nhìn một cái là kết luận đúng là HD ngay, không phải suy nghĩ thêm một giây nào nữa :)). Tất nhiên tôi cũng như rất nhiều bro ở forum này đâu có xa lạ gì với chất lượng HD video, kể cả bluray ?. Tôi cũng tự sưu tập được khoảng ~ 7 TB đủ cả các thể loại luôn, nhưng không hiểu sao hôm qua xem vẫn thấy mê li, vợ chê: già rồi mà cứ thích thú như trẻ con :))

* Vào thời điểm này, không phải muốn hay chấp nhận trả tiền là xem được bóng đá HD xịn (không FAKE) trực tiếp nhé. Thực sự, hầu hết các thể loại HD Video khác, nếu thích, đều có thể tải về từ Internet bằng các cách thức khác nhau. Thậm chí lười quá thì bỏ tiền mua HDD rồi nhờ chép phim HD. Các bác bán HDD bây giờ khuyến mại chép miễn phí cả đống. Nhiều bro trên này cũng thừa khả năng để mua đĩa Bluray gốc...Nhưng bóng đá HD xịn phát trực tiếp lại là một câu chuyện khác...Phim hay đến mấy cũng có thể xem sau người khác cũng không sao, nhưng bóng đá xem lại khi đã biết kết quả thì...:-h

Hiện tại trên kênh ASN có vẻ chỉ phát các trận có MU thoai. Với tôi thế cũng tạm ổn roài :)) Chờ xem trận MU - CHELSEA live nhé các bro :-bd

Tất nhiên những gì mình viết ở trên chỉ đúng trong hoàn cảnh hiện tại. Sang năm có thể mọi chuyện sẽ khác 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

THÔNG BÁO CHÍNH THỨC Ở ĐÂU MÀ BÁC BẢO ASN SẼ PHÁT TẤT CẢ CÁC TRẬN CÒN LẠI CỦA MU THẾ BÁC. ĐỪNG LÀM MÌNH MỪNG HỤT KHI ĐẾN LÚC ĐÓ KO CÓ. TRẬN MU-BOLTON CÓ PHÁT KO BÁC, HAY ĐẾN TRẬN GẶP CHEL MỚI CÓ

À, cho mình hỏi thêm là kênh ASN trên đầu VTC HD nó có gióng tín hiệu trên cáp ko, nhỡ trên cáp có mà dầu VTC HD nó lại ko phát thì sao

damhieu

Member

...
Hiện tại trên kênh ASN có vẻ chỉ phát các trận có MU thoai. Với tôi thế cũng tạm ổn roài :)) Chờ xem trận MU - CHELSEA live nhé các bro :-bd
...

THÔNG BÁO CHÍNH THỨC Ở ĐÂU MÀ BÁC BẢO ASN SẼ PHÁT TẤT CẢ CÁC TRẬN CÒN LẠI CỦA MU THẾ BÁC. ĐỪNG LÀM MÌNH MỪNG HỤT KHI ĐẾN LÚC ĐÓ KO CÓ. TRẬN MU-BOLTON CÓ PHÁT KO BÁC, HAY ĐẾN TRẬN GẶP CHEL MỚI CÓ

Bạn đọc kỹ lại đi. Tôi chỉ phỏng đoán thôi mà ^#(^

princetq

Member

À, cho mình hỏi thêm là kênh ASN trên đầu VTC HD nó có gióng tín hiệu trên cáp ko, nhỡ trên cáp có mà dầu VTC HD nó lại ko phát thì sao

Không giống nhau đâu bác, vì cáp CEC thu lậu của True Visions rồi phát. Nó thu lậu cả HBO HD của True Visions Thái nữa. ASN VTC là nguồn trực tiếp với lại phát trên vệ tinh nhiều người biết nên VTC chẳng ngu gì mà thu lậu. Kênh ASN chỉ có đua xe, bóng bầu dục, khúc côn cầu, bóng rổ...thôi. Cứ môn thể thao nào ở VN chưa phổ biến hoặc ko có ai chơi thi ông này phát. ^_^

Bên trên