VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Nói như vậy là không đúng, truyền hình số có thể có độ phân giải bao nhiêu cũng được, miễn sao thiết bị thu có hỗ trợ. Người ta không dùng 1080p vì băng thông tốn hơn mà hiệu quả so với 1080i là không quá rõ rệt, cũng giống như SD người ta không dùng 480p/576p mà vẫn dùng 480i/576i.
Mà giờ thấy thế giới giờ toàn xài 1080i cho thể thao luôn chứ mấy ai xài 720p =))
World Cup từ 2010 cũng đã xài 1080i, VTC phát World Cup 2010 cũng là 1080i, nhưng sang 2014 VTV phát 720p và cuối cùng đài nào cũng chỉ có thể tiếp sóng VTV với chất lượng 720p là tối đa =)) Vậy là lên hay xuống =))
1080i ko phù hợp cho phát thể thao vì gây ra bóng mờ khi chuyển động nhanh. Với lại thế giới bây giờ chỉ xài chủ yếu là 1080i với 720p

minhvotdoc

Sóng sạch 100% và lần đầu tiên khán giả sẽ được thưởng thức WC qua công nghệ 4K.

Các bác có thấy rõ ràng rằng chất lượng hình ảnh World 2014 không thể nào so sánh với World 2010, thậm chí còn thua xã cả c1 và primership. Vậy mà quảng cáo Sony có thể hỗ trợ 4K, ở đây chuẩn HD còn chưa được. Không thể hiểu được, hay do VTV kỹ thuật chưa đáp ứng được chăng, nhờ các bác chỉ giáo, "Điêu quá cơ"

Các bác có thấy rõ ràng rằng chất lượng hình ảnh World 2014 không thể nào so sánh với World 2010, thậm chí còn thua xã cả c1 và primership. Vậy mà quảng cáo Sony có thể hỗ trợ 4K, ở đây chuẩn HD còn chưa được. Không thể hiểu được, hay do VTV kỹ thuật chưa đáp ứng được chăng, nhờ các bác chỉ giáo, "Điêu quá cơ"
Bởi vậy mà Thế Giới nó chửi FiFa, và giá bản quyền WC bao giờ cũng rẻ.

dhpaul

Well-Known Member

1080i ko phù hợp cho phát thể thao vì gây ra bóng mờ khi chuyển động nhanh. Với lại thế giới bây giờ chỉ xài chủ yếu là 1080i với 720p

Bóng mờ ấy chỉ xảy ra khi vác nguyên cái nguồn 1080i đó vào không xử lý gì, còn bây giờ TV nào chả xử lý cái nguồn 1080i đó trước khi khán giả có thể nhìn thấy hình =)) 1080i có hạn chế về chớp giật là đúng nhưng cái hạn chế đó giờ khán giả khó có thể thấy được.
Thực tế bây giờ người ta phát các nội dung HD cũng dùng luôn 1080i cho nhanh chứ chả mấy ai dùng cái 720p làm gì.

gis123

Member

sáng nay xem trận Nhật-BBNgà trên VTV6 HD. Đúng là chất lượng HD tệ thật

boy_hn

Active Member

toàn HD rởm.xem không phê tí nào

Bóng mờ ấy chỉ xảy ra khi vác nguyên cái nguồn 1080i đó vào không xử lý gì, còn bây giờ TV nào chả xử lý cái nguồn 1080i đó trước khi khán giả có thể nhìn thấy hình =)) 1080i có hạn chế về chớp giật là đúng nhưng cái hạn chế đó giờ khán giả khó có thể thấy được.
Thực tế bây giờ người ta phát các nội dung HD cũng dùng luôn 1080i cho nhanh chứ chả mấy ai dùng cái 720p làm gì.
Thực tế là các kênh thể thao như FOX HD, ESPN HD, Star Sport HD dùng 720p nhé. Họ đã cân nhắc lựa chọn giữa 1080i và 720p

dhpaul

Well-Known Member

Thực tế là các kênh thể thao như FOX HD, ESPN HD, Star Sport HD dùng 720p nhé. Họ đã cân nhắc lựa chọn giữa 1080i và 720p

Các kênh bạn nêu nếu tồn tại thực tế tại châu Á đã toàn 1080i cả. Còn tính đến các khu vực khác như châu Âu thì Sky Sports, Canal Plus cũng 1080i. Nói tóm lại, về sau này phần lớn đều ưu tiên lựa chọn 1080i để phát.

trung750

Member

Không xem được hát dê Việt em chuyển sang cái này:
K+, VTC mà kể zô, rõ như ban ngày: 1920 x 1080 he he, Ảnh trên khi đưa lên Forum bị buộc nén lại, chứ thường thì ôi thôi rồi nồi xôi, Một quả vệ tinh Sky (3TP) thì chỉ có 5 kênh HD thôi, chứ ko như ở mình ném hàng chục kênh rồi cũng gọi là HD tuốc, chỉ tiếc xem hết hiệp1, 2 đội đá chán quá, chắc chờ đến trận sau .

Test thử trên 1 TV so sánh dùm bác thì mình thấy là Skynet HD nó phát chất lượng hình ảnh tầm 720p là cùng.So với VTV3 HD trên SCTV thì hình ảnh thua kém hẳn.

quangtl

Member

Test thử trên 1 TV so sánh dùm bác thì mình thấy là Skynet HD nó phát chất lượng hình ảnh tầm 720p là cùng.So với VTV3 HD trên SCTV thì hình ảnh thua kém hẳn.

Bác nhận xét như vậy nhiều người cười vào sự hiểu biết của Bác, chưa kể AE DVBVN (diendanvetinh, hay vetinhvietnam) đọc được Bác ăn gạch là cái chắc, đừng phán đoán mang tính cảm tính như thế "......nó phát chất lượng hình ảnh tầm 720p là cùng. So với...thua kém hẳn" Hình như Bác chỉ biết cắm cái đầu vào TV và làm thầy phán ? Bác cũng ko nói rõ Bác dùng đầu nào để test hay bằng phần mềm gì? Skynet nó chạy loại card gì? hay khóa mã nào? Khuyên Bác dùng con DM800SE, chạy OSCAM card 4A02 Tongfan rồi stream qua PC dùng phần mềm xem thông tin chi tiết rồi mới nhận xét .

Chỉnh sửa lần cuối:

DM800SE chạy CCCam, hay OSCAM card 4A02 Tongfang là tên cầu thủ nào vậy anh??? ;))

quangtl

Member

Del vì bị trùng, Forum bị lỗi sao ấy, gửi bài rồi ko lên, đánh lại gởi lại lại lên 2 lần . E Điêu hình như chai mặt quá nhễ, E mà quảng cáo cho K+ thì K+ càng lỗ nặng, không biết trụ được hết mùa này ko? E thì bi quan cho K+ tuyển những người "Não toàn tàu hủ". Bớt điêu đi, ko Anh " Bóp Z" hay "Móc lốp" bây giờ, ke ke ke. Biết em hay lân lê la cà bên này và bên DVB làm tai mắt cho Ô L....

trung750

Member

Bác nhận xét như vậy nhiều người cười vào sự hiểu biết của Bác, chưa kể AE DVBVN (diendanvetinh, hay vetinhvietnam) đọc được Bác ăn gạch là cái chắc, đừng phán đoán mang tính cảm tính như thế "......nó phát chất lượng hình ảnh tầm 720p là cùng. So với...thua kém hẳn" Hình như Bác chỉ biết cắm cái đầu vào TV và làm thầy phán ? Bác cũng ko nói rõ Bác dùng đầu nào để test hay bằng phần mềm gì? Skynet nó chạy loại card gì? hay khóa mã nào? Khuyên Bác dùng con DM800SE, chạy OSCAM card 4A02 Tongfan rồi stream qua PC dùng phần mềm xem thông tin chi tiết rồi mới nhận xét .
Sắp xây nhà nên cũng cần nhiều gạch đá để xây.
Cái skynet mình xem được từ thời bọn Tàu nó quăng cho dân mình test thử bác à.Coi NHA nó cũng kém hơn coi trên BongDaTVHD,TheThaoTVHD trên SCTV cable nhiều.
Còn test chẳng có gì gọi là cảm tính.Amiko,X5Pro và 1 con đầu HD SCTV cùi bắp cứ nóng lên là đứng hình.Dek cần cái PM hay cái gì cả,nhìn bằng con mắt là biết rồi.Cần gì stream này stream nọ.À,mình xem bằng TV sony full HD >> 50" nên chắc nó khác với xem trên màn hình PC thì phải =))
Muốn xem chuẩn thì cứ chọn TP truyền dẫn trên 100,5 mà xem. 1TP 1 channel.

Các kênh bạn nêu nếu tồn tại thực tế tại châu Á đã toàn 1080i cả. Còn tính đến các khu vực khác như châu Âu thì Sky Sports, Canal Plus cũng 1080i. Nói tóm lại, về sau này phần lớn đều ưu tiên lựa chọn 1080i để phát.

Đến WC còn dùng 720p là vì thể thao vẫn cần thiết hơn. Nếu nói vậy người ta phát triển lên 1080p luôn cho rồi. Kỹ thuật interlace rất được hạn chế dùng trong những năm gần đây.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Sắp xây nhà nên cũng cần nhiều gạch đá để xây.
Cái skynet mình xem được từ thời bọn Tàu nó quăng cho dân mình test thử bác à.Coi NHA nó cũng kém hơn coi trên BongDaTVHD,TheThaoTVHD trên SCTV cable nhiều.
Còn test chẳng có gì gọi là cảm tính.Amiko,X5Pro và 1 con đầu HD SCTV cùi bắp cứ nóng lên là đứng hình.Dek cần cái PM hay cái gì cả,nhìn bằng con mắt là biết rồi.Cần gì stream này stream nọ.À,mình xem bằng TV sony full HD >> 50" nên chắc nó khác với xem trên màn hình PC thì phải =))
Muốn xem chuẩn thì cứ chọn TP truyền dẫn trên 100,5 mà xem. 1TP 1 channel.

E thank bác rồi nhé, bác nói rất chí lí, WC14 này sóng FIFA cấp đều là 720p thôi, chỉ có 4 trận là phát 4K thôi ô nào mua TVSony 4k xem chắc sướng hehe, mà hôm qua VTV phát 1080i hay sao ý bác ợ, e xem kênh VTV3HD trên VTC cứ thấy thỉnh thoảng hình nó giật giật mỗi lần chuyển động ý, ko biết các bác dùng nhà đài khác thấy ntn. Cứ để 720p có khi lại hay chứ chuyên qua 1080i mà dựt ntn e cũng chả thích

vnckien

Active Member

VTV3HD miễn phí thì đâu có giật gì đâu nhỉ các bác. Chất lượng rất tốt, chỉ khi chuyển qua VTV3HD hay VTV6HD phát trên K+HD thì màn hình có vẻ "sáng" lên chứ đâu có sao đâu.

boyben2011

Well-Known Member
Ko hiểu bên Thái "chống tràn sóng" thế nào mà sóng xánh tràn hết sang cả VN thế này =)) =)) .Sao ko thấy FIFA kiện bên Thái nhỉ cho bọn RS chết lun cái tội để "tràn sóng" ra ngoài lãnh thổ đê.Thằng VN mình toàn mị dân thôi, khóa mã trên vệ tinh như thế thì muốn xem WC trên vệ tinh thì phải trả tiền rồi còn gì, những đầu thu vệ tinh hết hạn sẽ ko xem đc WC như vậy chỉ còn cách:
1-Mua cái ăng ten xương cá mà xem
2-Mua đầu thu Kĩ thuật số mà xem

Cả 2 cách này đều vẫn phải mất tiền.Túm lại là mang tiếng là dân ta đc xem miễn phí mà vẫn phải trả tiền đó thôi, chỉ khác mỗi là thay vì đống tiền thuê bao thi bây h ta phải trả tiền để mua thiết bị đầu-cuối

P/s:Nhà ai dùng đầu thu VTCHD02 mà hết hạn muốn xem WC thì thu kênh này mà xem nhé!!!!!

[/IMG]

phamtug

Active Member

Bác k biết vụ quân đội thái nó buộc các bác ấy phải phát free cho dân nó xem miễn phí à nên nó mới muối mặt mà chấp nhận ấy chứ chống tràn chiếc j đâu nghe đâu quân đội thái nó phải chi ra 13tr $ để có đc bản quyền w.c cốt là để lấy lòng dân

Bên trên