VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

taoTnuday

Well-Known Member
Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

haha chăc chắn mua dc rồi thì mừng cho các fan world cup nhá, em thì không khoái đá banh :))

le_son

Vậy là anh em lại được xem wc free trên VTV HD rùi, tiếc là mình chưa có tv hd để xem thôi đành dùng tạm con crt xem một mình vậy hic hic

HNT24681

Well-Known Member

Kiểu gì cũng đc xem WC HD, kể cả vtv có mua đc hay ko hehe. Mà cũng ko khoái bóng bánh lắm, xem toàn ngủ gật :D

vnckien

Active Member

Mộng mơ free HD quá mức cần thiết :))

Em Điêu ơi, cũng không cần mộng HD chi chi lắm, chỉ cần SD xem trên VTV3 phát chuẩn 16:9 là OK lắm rồi. Sóng của bọn "khoai tây" nó sạch hơn mình tưởng đấy, giống giống ....... HD vậy em à. Chí ít gì thì nó cũng không kém cạnh K+ là mấy đâu em. Em cứ yên chí thưởng thức một mình em nhé.

Em Điêu ơi, cũng không cần mộng HD chi chi lắm, chỉ cần SD xem trên VTV3 phát chuẩn 16:9 là OK lắm rồi. Sóng của bọn "khoai tây" nó sạch hơn mình tưởng đấy, giống giống ....... HD vậy em à. Chí ít gì thì nó cũng không kém cạnh K+ là mấy đâu em. Em cứ yên chí thưởng thức một mình em nhé.
Dĩ nhiên là VTV sẽ có WC, nhưng đừng ai mộng mơ sẽ có WC HD free.
Đề nghị một số ông CM nhớ đọc kỹ hiêu kỹ những gì em Điêu nói rồi hãy CM.
:))

tan_huy_93

Well-Known Member

Ý Ku Điêu là VTV sẽ khóa VTV3|HD trên số mặt đất khi Live World Cup ?
Dĩ nhiên là VTV sẽ có WC, nhưng đừng ai mộng mơ sẽ có WC HD free.
Đề nghị một số ông CM nhớ đọc kỹ hiêu kỹ những gì em Điêu nói rồi hãy CM.
:))

Ý Ku Điêu là VTV sẽ khóa VTV3|HD trên số mặt đất khi Live World Cup ?

VTV không có quyền khoá VTV HD, nhưng với số tiền bản quyền quá lớn, có khả năng(có thể thôi nhé) VTV sẽ giành phần HD cho một đơn vị khác. Nên có khả năng là WC này thì VTV HD sẽ chỉ có WC SD trên sóng HD..

ducanhct

Member

thế sao mấy thằng K+ luôn xoen xoét cái mồm là ko có hứng thú với WC mà chỉ tập trung vào mấy giải bóng đá hàng đầu cấp CLB.

VTV không có quyền khoá VTV HD, nhưng với số tiền bản quyền quá lớn, có khả năng(có thể thôi nhé) VTV sẽ giành phần HD cho một đơn vị khác. Nên có khả năng là WC này thì VTV HD sẽ chỉ có WC SD trên sóng HD..

VTV vẫn khóa vệ tinh khi mà có trực tiếp bóng đá đấy thôi. (Chảo Free)

Ko mua được thì sắm con Android TV Box VNPT về xem miễn phí tẹc ga. haha

phithien

Well-Known Member

Ko mua được thì sắm con Android TV Box VNPT về xem miễn phí tẹc ga. haha

vtv mà ko có bản quyền thì vnpt box làm quỷ gì coi đc wc. vnpt box coi chơi thôi, chứ cả ngàn người(có thể 10 ngàn) vào xem 1 kênh trong giờ đá banh thì cũng lag thôi

hoangphong264

Active Member

Yên tâm đi các bác, sẽ có WC trong muà hè này là chắc chắn. VTV đã ra mặt thì chắc rồi.

chiangkinhko

Active Member

Các Chị (Anh) cứ bình luận và lo xa chứ, theo em WC năm nay em sợ các chị (anh) không có điều kiện xem 3D thôi, còn nhớ WC năm nào dân Việt Nam mình còn nhập máy về xem (kinh doanh) 3D đấy thôi...!, còn cái vụ HD thì đến giờ phút này là chuyện bình thường rồi vì VTV sẽ bán bản quyền quảng cáo cho các đơn vị nào có nhu cầu quảng cáo để san sẻ gánh nặng cho mình, đó là theo ý chủ quan của mình vì tất cả sự thật thế nào thì Chị (anh) em mình vẫn chưa biết được cụ thể, đến khi nào VTV công bố sẽ biết ngay (là sẽ cung cấp kênh truyền hình SẠCH tức là có quảng cáo hay không có quảng cáo), còn về mặt chất lượng, Chị (anh) em mình lâu nay vẫn xem các giải đấu ở cấp CLB hay gì gì đó ở các mùa giải mình thấy chất lượng đã là HD rồi còn gì ''Với lại, với công nghệ của các thiết bị đầu cuối bây giờ thì quá hiện đại và theo em được biết bất đầu từ 1/4/2014 tại 5 thành phố lớn của Việt Nam đã bất đầu chuẩn hóa DVB T2 (số mặt đất)(còn K+, Cab, Vệ tinh... thì khỏi phải bàn cải vì đã có kênh HD)''. Cụ thể gần đây nhất là giải đấu Thế vận hội mùa đông ở Nga đấy, chất lượng quá tuyệt vời rồi đúng không.
Các Chị yên tâm nhé, không bàn cãi nữa cứ chuẩn bị sức khỏe và thu xếp công việc cho phù hợp không gây ảnh hưởng đến ngưới khác và sau giải đấu cũng không có ai bị te tua...
Chúc các Chị (Anh) sức khỏe

arcnmsang

Member

theo tôi nghĩ HD sẽ phát trên VTV6 HD, VTV3 HD, còn lại phát trên VTVcab 17, 3, 15...còn chuyện K+HD , VTC 3HD, DVb-T2 tại các thành phố lớn cũng sẽ có, an tâm mà xem, chỉ những người dùng cáp hay anten free thì chỉ có SD thôi.

Bên trên