VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Nếu VTV lại dùng chiêu bài ép các nhà đài phải tiếp sóng đầy đủ (cả bình luận+quảng cáo ...) thì chắc ae lại mệt đây vì chắc chắn không nhà đài nào chơi kiểu đó.
Còn nếu cùng nhau chia sẻ thì đáng hoan nghênh VTV. Nhà đài nào cũng được hưởng lợi từ vụ này.
AE xem khả năng nào xảy ra nhiều hơn. Theo tôi, khả năng 1 sẽ là bước đầu

Thực tế nhiều đài địa phương sẵn sàng chấp nhận việc tiếp sóng này, thậm chí cả kênh ANTV cũng làm.
Tóm lại, dù đợt này VTV giành quyền phân phối hay lại là MP&Silva thì tình trạng hỗn loạn như 3 năm trước sẽ khó xảy ra nữa.

viettm

Member

Các bác có vẻ cay cú VTV nhỉ #-o, ta có SopCast và thuốc từ các diên đàn vệ tinh rồi còn gì..
còn trong kinh doanh người ta lo trước thì có gì phải bàn, vấn đề là Bộ TTTT đợi báo chí nhắc mới làm văn bản, sao không tính trước để điều tiết ngay từ đầu,#-o cứ chạy sau mà thổi còi thì khó, cứ ra quy định từ đầu, các nhà đài và hiệp hội theo đó mà làm nếu không thì bụp,, đúng không các pác$-)

lemboo

Active Member

Các bác có vẻ cay cú VTV nhỉ #-o, ta có SopCast và thuốc từ các diên đàn vệ tinh rồi còn gì..
còn trong kinh doanh người ta lo trước thì có gì phải bàn, vấn đề là Bộ TTTT đợi báo chí nhắc mới làm văn bản, sao không tính trước để điều tiết ngay từ đầu,#-o cứ chạy sau mà thổi còi thì khó, cứ ra quy định từ đầu, các nhà đài và hiệp hội theo đó mà làm nếu không thì bụp,, đúng không các pác$-)
xem bóng đá mà chơi sopcast thì mất cả hứng

dtsexpert

Active Member

vậy là bác chưa coi qua sopcast HD rồi, còn hứng hay không thì tùy mỗi người
muốn coi Sopcast HD, cuối tuần em gởi cho bác vài link coi cho biết chất lượng ra sao

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Tùy theo đường truyền thôi , nếu đường truyền mạnh thì chơi mượt hết , tiếp kiệm tối đa tiền lắp thằng K ứt :D
E thì cứ xem free quen rồi , xem qua cái K49 đợi có xiền nâng cấp lên K54 :)) trận nào cũng có , chẳng may ko có thì kiếm cái link sopcat HD mà táng , mượt luôn :D

BTDBRVT

Tùy theo đường truyền thôi , nếu đường truyền mạnh thì chơi mượt hết , tiếp kiệm tối đa tiền lắp thằng K ứt :D
E thì cứ xem free quen rồi , xem qua cái K49 đợi có xiền nâng cấp lên K54 :)) trận nào cũng có , chẳng may ko có thì kiếm cái link sopcat HD mà táng , mượt luôn :D
Bác đưa link HD thì cái 3G 21.6M của em sao mà xem, nâng cấp K54 thì để lại cho em cái K47 và K49 nhé.
Thanks bác!

kungfua7

Active Member

cái 3G 21,6 m nói cho oai thôi tôi cũng đnag dùng nè , download thì nhanh nhưng xem sopcast ko giựt với link hd ak , bạn nói như đùa thế , tôi đnag dùng usb 21,6 m nè , đang định mua con 28,8m nhưng chủ đủ money thôi

dencalang

Member

vậy là bác chưa coi qua sopcast HD rồi, còn hứng hay không thì tùy mỗi người
muốn coi Sopcast HD, cuối tuần em gởi cho bác vài link coi cho biết chất lượng ra sao
coi sopcast HD cũng phải đầu tư cáp quang gói từ 500 - 600k trở lên xem gia đâu có kinh tế. Còn phương án dùng chung nhiều nhà thì ông nào cũng muốn xem cũng muốn dow thì lại trở thành vô nghĩa.

BTDBRVT

cái 3G 21,6 m nói cho oai thôi tôi cũng đnag dùng nè , download thì nhanh nhưng xem sopcast ko giựt với link hd ak , bạn nói như đùa thế , tôi đnag dùng usb 21,6 m nè , đang định mua con 28,8m nhưng chủ đủ money thôi
Bác Gấu phá em rồi, thì em đã nói 3G 21.6M sao mà xem :(
Khi nào không dùng cái 21.6M nữa để lại cho em, em lên sì gòn lấy của anh Gấu :))

tan_huy_93

Well-Known Member
lắp internet cáp quang 500k - 600k/tháng xem sopcast, vậy lắp Kplus HD xem cho đã...

Ở VN chúng ta có cái hay là gì cũng độc quyền: Điện, xăng độc quyền, giờ tới món ăn tinh thần của nhân dân là bóng đá thì cũng độc quyền nốt. Haizzz !

hang_gom

Well-Known Member
Nhà mình lắp gói 4mb của VNN chạy sopcast HD tầm 1400-2500kps ầm ầm,mỗi tháng trả 275k bao gồm cả lướt web,down film tất tần tật,cần gì 500k/tháng :))

dencalang

Member
Ðề: Re: VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Nhà mình lắp gói 4mb của VNN chạy sopcast HD tầm 1400-2500kps ầm ầm,mỗi tháng trả 275k bao gồm cả lướt web,down film tất tần tật,cần gì 500k/tháng :))
Bạn Ở đâu vậy sao cáp quang mà rẻ hơn cả cáp đồng vậy. ky vậy ta

CutWind

Ở VN chúng ta có cái hay là gì cũng độc quyền: Điện, xăng độc quyền, giờ tới món ăn tinh thần của nhân dân là bóng đá thì cũng độc quyền nốt. Haizzz !

Nói nghe chuối bỏ xừ, bỏ ngay cái tư tưởng ko mất tiền mà muốn xem full các giải đi.
Bỏ tiền ra xem bóng đá là một bước đi đúng đắn, nước ngoài họ làm lâu lắm rồi, ở VN mới thực hiện được vài năm thôi, đầu tiên là VTC, sau đó tới K+.
Quan trọng là mức giá thế nào thôi, chứ như K+ bây giờ cũng hơi đắt.
Mình thì thích hình thức, xem trận nào trả tiền trận đó, chứ ko phải bỏ một tháng 270k để xem mấy trận vớ vẩn ở giải NHA

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

lắp internet cáp quang 500k - 600k/tháng xem sopcast, vậy lắp Kplus HD xem cho đã...

ko fai kinh tế , e đủ khả năng gắn K+ , chỉ vi ghet nên ko gắn thôi
bác nói vay cung ko chính xác lám, net con xai cho nhieu thứ khác chứ có phải gắn để coi sopcast :)
trư khi bác xai net ng khác trả tien thi ko ba\n, nhưng neu la bác trả thi chac goi rẻ rẻ cũng 200-300 rôi

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: VTV đã triển khai mua bản quyền giải Ngoại hạng Anh

ko fai kinh tế , e đủ khả năng gắn K+ , chỉ vi ghet nên ko gắn thôi
bác nói vay cung ko chính xác lám, net con xai cho nhieu thứ khác chứ có phải gắn để coi sopcast :)
trư khi bác xai net ng khác trả tien thi ko ba\n, nhưng neu la bác trả thi chac goi rẻ rẻ cũng 200-300 rôi
"trư khi bác xai net ng khác trả tien" bác hay quá...!!! :D :D :D :D
sẵn đây bác cho mình hỏi: mạng cáp quang down tầm 5.5Mb ~ 6.5Mb/s (có idm) bao nhiêu/tháng.
vì mình câu dây tiệm net kế bên nhà, nên muốn hỏi thử cho biết.
mình ác quá.... =)) =)) =)) =))=))=))

Bên trên