VTVCab, AVG, Viettel phải ngừng phát sóng 9 kênh truyền hình không phép

gis123

Member
Ðề: VTVCab, AVG, Viettel phải ngừng phát sóng 9 kênh truyền hình không phép

mà hôm nay VTVcab đã đăng thông báo xin lỗi khán giả vì cắt sóng OPT1 và GolfHD rồi
Xin lỗi thế nào hả bác? Liệu có phát lại hay đền bù thiệt hại cho khách hàng ko?
Có bác được e tư vấn lắp VTVCab HD do bác ý mê Golf

duyhaiphong

Active Member

Xin thông báo quý bạn và các vị, Cáp HN đã phát trở lại nhóm kênh truesportHD và golfHD =)) hình như nó ko sợ ai thì phải =))

List kênh True Sport của nó là những kênh nào vậy bác :D

Xin lỗi thế nào hả bác? Liệu có phát lại hay đền bù thiệt hại cho khách hàng ko?
Có bác được e tư vấn lắp VTVCab HD do bác ý mê Golf

thì xin lỗi là "các vị thông cảm" đấy

chính mình cũng tư vấn cho hẳn 2 ông chú mê golf lắp VTVcab HD đây, hôm trước bật lên thấy bảng màu 2 ông ý cuống nhặng lên, biết làm sao đc bh, cái kiểu làm ăn và cả quản lý củ chuối của nước mình nó thế

chính mình cũng tư vấn cho hẳn 2 ông chú mê golf lắp VTVcab HD đây, hôm trước bật lên thấy bảng màu 2 ông ý cuống nhặng lên, biết làm sao đc bh, cái kiểu làm ăn và cả quản lý củ chuối của nước mình nó thế

Chờ khi nào có kênh Golf Channel với phụ đề tiếng Việt cả nội dung lẫn quảng cáo, và được Bộ 4T cấp phép thì mới được phát nha bác :">:">:">

gis123

Member

Đc cái bên kênh Fox Sports HD thinh thoảng có tường thuật golf.
P/s: E cứ nghĩ bác ở bên nhà đài cơ :)

Chờ khi nào có kênh Golf Channel với phụ đề tiếng Việt cả nội dung lẫn quảng cáo, và được Bộ 4T cấp phép thì mới được phát nha bác :">:">:">
Kênh thể thao làm phụ đề ra sao hả bác?

thebluez

Active Member

RT OPT1 Truevision Golf phát miễn phí trên toàn thế giới .kiểu quản lý như mấy bác truyền thông việt nam có lẽ độc chiêu nhất trên thế giới , trước kia cấm CNN BBC giờ lại cấp giấy phép phát thoải ,chốt lại các bác ấy thích ai thì thương ghét ai thì thù , phát thử nghiệm cũng bị cấm hết thuốc chữa . mấy bác ấy giống loài sâu chuyên đi gậm nhấm nền văn minh .cấp phép nhỏ giọt , trích SGK lớp 5 thí nghiệm do Bộ GDĐT phát hành"cũng giống như thánh gióng đánh giặc ân xong nhịn đói nhảy xuống hồ tây tắm rồi vào đâu đó chết" .

ồ, kênh Nga phát miễn phí giờ mới biết nhưng hết xem được rồi :(

Nghe mọi người nói mới thấy là kể ra True Visions cũng hiền đấy chứ nhỉ. Nước mình bao nhiêu ông truyền hình từ to đến nhỏ thu lậu phát lậu của họ, có khi họ biết thừa, nhưng chả mấy khi lên tiếng.

Chả bù ông VTV vừa mới tràn tí sóng ra đã để K+ khóa ngay VTV3

hồi xưa True mạnh chứ giờ có vẻ nó xuống phong độ rồi

Cáp hn phát lậu của True từ thời (UBC) có tiếng r nó đếch s đâu bác

thời đấy nhà nhà người người ai bắt cáp cũng được nghe câu: UBC True Visions =))

Kênh thể thao làm phụ đề ra sao hả bác?

SCTV15 làm phụ đề WWE đó :))

P/s: E cứ nghĩ bác ở bên nhà đài cơ :)

nhiều người tưởng mình làm ở VTVcab nhỉ =)) chắc là khen hết lời nên mng lầm tưởng =)) ah xong rồi có đợt có ông còn bảo mình là clone của ThầnĐiêu và/hoặc Vietkor84 chứ =))))))))))))))

nói lại 1 lần nữa là mình đã dùng VTVcab hơn 10 năm rồi, đã dùng qua VTC HD, đã xem thử SCTV HD và AVG HD và K+ HD và cả HCATV HD ở nhà họ hàng bạn bè, cuối cùng đúc kết lại là VTVcab ko phải là hoàn hảo nhưng đáng đồng tiền nhất đối với việc sử dụng 3 TV đều gắn đầu HD như nhà mình

Cáp HN đã phát trở lại nhóm kênh truesportHD và + thêm CTH Stadium 5HD :)) gấu kinh :))

Cáp HN trơ trẽn từ lâu rồi, có phát lậu cũng không bị xử lý nên họ cứ phát thôi :))))))

kudo1908

Active Member

List kênh True Sport của nó là những kênh nào vậy bác :D
cáp NTH ở Đà Lạt,Đắk Lắk,Đắc Nông thu True Sport được 4 kênh có 2 kênh HD vs 2 kênh SD là True Sport 2,True Sport HD [nhưng phát dạng SD thôi],True Sport HD2,True Sport Tennis HD.Có CNN thu của True Visions nữa :D

cáp NTH ở Đà Lạt,Đắk Lắk,Đắc Nông thu True Sport được 4 kênh có 2 kênh HD vs 2 kênh SD là True Sport 2,True Sport HD [nhưng phát dạng SD thôi],True Sport HD2,True Sport Tennis HD.Có CNN thu của True Visions nữa :D

Hình như chỉ các dịch vụ truyền hình trả tiền kiểu nổi nổi mới bị quản chặt về kênh nhỉ mọi người nhỉ?
Em thấy như mấy ông VTVCab hay AVG sểnh ra phát là bị để ý, còn như cáp HN hay cáp các tỉnh thì muốn tác oai tác quái gì cũng được.

kudo1908

Active Member

Hình như chỉ các dịch vụ truyền hình trả tiền kiểu nổi nổi mới bị quản chặt về kênh nhỉ mọi người nhỉ?
Em thấy như mấy ông VTVCab hay AVG sểnh ra phát là bị để ý, còn như cáp HN hay cáp các tỉnh thì muốn tác oai tác quái gì cũng được.
chuẩn đấy bạn,cáp NTH ở đây mua hẳn cái chảo parabol true visions của thailand luôn ấy,lúc trước mình thấy thay đổi kênh liên tục true sport 3,true sport 5 ngoài các kênh thể thao true sport còn có true visions CNN HD,true visions iConcerts HD

---------- Post added 25-04-2015 at 19:59 ----------

chuẩn đấy bạn,cáp NTH ở đây mua hẳn cái chảo parabol true visions của thailand luôn ấy,lúc trước mình thấy thay đổi kênh liên tục true sport 3,true sport 5 ngoài các kênh thể thao true sport còn có true visions CNN HD,true visions iConcerts HD

kudo1908

Active Member

Bên trên