VTVCAB ĐÃ CHÍNH THỨC PHÁT VTV1 HD

nguyenthangbt1

Active Member
Chiều nay lúc 18h mở ra em thấy VTV1 HD đã được phát chính thức, phải nói chất lượng ngon hơn nhiều. Thế là từ nay 2 kênh quốc gia hay xem là VTV3 và VTV1 đều đã được phát HD.
Chất lượng thế nào thì mời các bác bình ''loạn''

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member
Ðề: VTVCAB ĐÃ CHÍNH THỨC PHÁT VTV1 HD

Chiều nay lúc 18h mở ra em thấy VTV1 HD đã được phát chính thức, phải nói chất lượng ngon hơn nhiều. Thế là từ nay 2 kênh quốc gia hay xem là VTV3 và VTV1 đều đã được phát HD.

phát từ sáng sớm nay r cơ ấy bác hqua e ngủ muộn nên mở ra thấy tăng kênh mà ngoài vtv1 ra thì còn có kênh htvc phim HD

princetq

Member

Sáng nay vẫn là sọc màu nên ko thể tính là đã phát đc. Có vẻ bác phamtug là 1 fan của VTVcab, các topic liên quan đến vtvcab trên này đều thấy có bác, vào facebook của vtvcab cũng thấy bác tham gia rất nhiệt tình.

phamtug

Active Member

Sáng nay vẫn là sọc màu nên ko thể tính là đã phát đc. Có vẻ bác phamtug là 1 fan của VTVcab, các topic liên quan đến vtvcab trên này đều thấy có bác, vào facebook của vtvcab cũng thấy bác tham gia rất nhiệt tình.

có j đâu bác có thông tin j cần e báo cho các bác thôi mà :D

ngocsonpt

Member

Không phải fan của Vtvcab tôi nghĩ bác đó là nhân viên của Vtvcab

boy_hn

Active Member

Có chút hình không bác.cho em chiêm ngưỡng cái.em dùng k+ không có vtv1HD

vltk1989

Member

vtv1 hd xem ngon - nhà e đã có rồi - nhưng ko thể nào sắp xếp cho nó lên vị trí trên cùng đc - trước e ấn sắp xếp tự động cái là ngon - đằng này kênh vtv1 hd nằm tít dưới -còn vtv1 vẫn trên đầu - mà hình như vtv1 bị cắt ko xem đc nữa ợ

princetq

Member

Trường quay thời sự HD hôm nay khá đẹp. Chất lượng hình ảnh chuẩn HD rất ngon, logo rất nét. Đúng là lên HD có khác, cái gì cũng ngon hơn. Kênh VTV1 HD trên VTVcab đã được sắp xếp lại ở vị trí số 1.

Ngoài cái trường quay chuẩn 16:9, còn đâu toàn upscale lên, hình bị bẹp, người thì lùn.
Tất cả các kênh KTS qua đầu HD nhà em tín hiệu đều giảm còn 60% so với trước, hình ảnh bị giật nặng, một số kênh còn không lên hình. Cắm thử analog trực tiếp vào Tivi thì chất lượng vẫn như hồi xưa. Có bác nào biết nguyên nhân ko ạ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác nào cho em xin 500 hình đi, muốn xem nó thế nào, vì số mặt đất VTV chưa phát.

nguyenthangbt1

Active Member

Thông báo với các bác tin vui nữa là ngày mai vtvcab lại thêm kênh htvc phim HD

phamtug

Active Member

Thêm r mà bác bác bật kênh 78 dưới kênh itv HD mà xem mai thấy thông báo tăng kênh hitv

princetq

Member

Đây là diện mạo e nó ( cho bác nào chưa chiêm ngưỡng)

boy_hn

Active Member

Hình ảnh khá đẹp.mà vtvcab dạp này tăng kênh nhiều thật.nhìn mà thèm

tan_huy_93

Well-Known Member

Vậy để khi nào em nó lên sóng trên số mặt đất VTV em sẽ chụp vài phát cho các bác xem thử.
Bác thông cảm, e ngại chụp hình lắm, bác nào thành thạo khoản này úp lên vài tấm hình cho rôm rả với.

Bên trên