Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

F
Dạ mời bác, cái màng loa bọn này nó làm kiểu gì ấy, sờ vào cứ dính nhằng nhằng, bẫy rồng em không dám nói chứ bẫy ruồi chắc là ăn
[/IMG]

Dàn ok đấy Bác Chủ .
Nói như Bác ở trên nên kê 2 loa ra xa tý nghe nói mới Stereo :))
p/s: Mấy cái Tem bảo hành dán kỹ quá nhỉ , dán tới cả màng loa luôn mới độc chứ $-)

asnl1987

Bac mua bo nay o dau gia bao nhieu goi y cho em voi, em cung dang tim mot bo loa.

hieu xdav

Well-Known Member

bác cho em hỏi mua bộ này khoảng bao nhiêu tiền, em không biết tý nào về loại này, em đọc xuất mà không hiểu gì cả.:">

Ðề: Re: Ðề: Vừa setup xong bộ dàn 2 kênh show lên, mời các bác ném đá

Sờ vào nó dính dính bác ạ, bác nhìn ki là thấy ở màng loa có mấy con côn trùng đậu vào bị dính đấy, thế em mới bảo là bây ruồi

Loa bắt ruồi đây mà.Chúc mừng bác chủ có dàn ngon!!

Bác cứ mạnh dan thay con CDP Acam đi, âm thanh cải thiện rõ rệt ngay không kén đĩa bằng con Denon này của bác đâu!

hoquochaii

hết bao nhiêu củ vậy bác chủ, em cũng dang định tìm một bộ cho vừa đôi tai trâu của em đây

apachi

Member

Bac mua bo nay o dau gia bao nhieu goi y cho em voi, em cung dang tim mot bo loa.
Đôi loa 9tr
Amp gần 7tr
Cdp 1,5tr
Kệ 3,6tr
Dây nhợ tầm 1tr nữa
Tổng cộng khoảng hơn 20tr tý

congph

Member

chúc mừng Bác có bộ dàn ngon.
giữa lúc kinh tế khó khăn mà Bác đầu tư hơn 20tr để thoả mãn thú nghe nhạc thật là hâm mộ quá đi! #:-S
bộ dàn này nghe jazz thì thế nào hả Bác?

thinhkappa

Well-Known Member
Phòng bác gọn gàng quá,phòng ngủ nhỏ bác chơi loa cột e thấy hơi thừ công suất ạ
Chúc mừng bác nhé!

khtrung

Member

Vậy theo bác cái nhầy nhầy ấy là chất liệu gì???:D:D:D
Theo mình biết thì có một số loại màng loa được chế tạo là màng giấy tẩm hóa chất mục đích chắc là để bền và nghe hay hơn, còn củ thể là cái gì thì bác phải hỏi nhà sản xuất (ở đây mình không nói mấy ông thợ loa phục chế loa cũ bằng cách quét thêm lớp keo để tăng độ cứng vững của màng loa như thế thì ảnh hưởng tới chất âm của loa)

tuan_ipad2

Well-Known Member

sao bác kê hai loa gần nhau vậy, kê ra xa chút nữa đẹp hơn

meamthanh11

Active Member

nghe ngủ trữ tình dùng loa cột chắc ko bén bằng loa thường nhỉ bác,công lực dàn này hơi dư nếu để ngủ,có điều kiện bác dùng loa monitor hay bookshef ví dụ liverpool d200 d500 xem thử sao,hoặc dòng loa nhật nghe nhạc vàng cũng nhiễu nhão lắm.e yếu kém đưa tí vd nếu ngu muội các cao thủ xây dựng nhé.

donjoan

ao ước có dc dàn giống bác..hic

apachi

Member

nghe ngủ trữ tình dùng loa cột chắc ko bén bằng loa thường nhỉ bác,công lực dàn này hơi dư nếu để ngủ,có điều kiện bác dùng loa monitor hay bookshef ví dụ liverpool d200 d500 xem thử sao,hoặc dòng loa nhật nghe nhạc vàng cũng nhiễu nhão lắm.e yếu kém đưa tí vd nếu ngu muội các cao thủ xây dựng nhé.

Dưới nhà em cũng có 1 bộ am Tecnichs cổ đánh với đôi loa pioneer CS610 bác ạ, thử sang đồ Âu xem sao thôi, cảm nhận của em là mới nghe dòng này thì thấy k vào tai lắm, mid hơi nổi hơn so với bass nhưng giờ thấy thích nghe hơn dàn Nhật kia, nghe bass mềm mềm nhẹ nhẹ lại thấy dễ chịu, chắc tại em già rồi chăng

fostina

Well-Known Member

Hai loa front của bác kê hơi gần nhau, nếu bác đưa ra xa nhau hơn một chút nghe sẽ hiệu quả hơn về stereo, chúc bác luôn happy nhe.

Dưới nhà em cũng có 1 bộ am Tecnichs cổ đánh với đôi loa pioneer CS610 bác ạ, thử sang đồ Âu xem sao thôi, cảm nhận của em là mới nghe dòng này thì thấy k vào tai lắm, mid hơi nổi hơn so với bass nhưng giờ thấy thích nghe hơn dàn Nhật kia, nghe bass mềm mềm nhẹ nhẹ lại thấy dễ chịu, chắc tại em già rồi chăng

Cảm giác của bác giống hệt của em hồi mới chuyển qua nghe đồ Âu!

ptkrelax

Active Member

Nhìn mông má em nó thích nhỉ.

apachi

Member

Cảm giác của bác giống hệt của em hồi mới chuyển qua nghe đồ Âu!
Vậy hả bác, thế giờ thì bác vân thấy thích chứ ạ, bác mà lại thích chất âm châu Phi nưa chẳng hạn thì chết em, em mà cứ loay hoay nưa với loa,amp... đảm bảo tiếng hét của Gấu mẹ vi đại nhà em bắt chấp các loại loa luôn#:-S#:-S#:-S

Bên trên