WD có thể tắt mà không cần rút điện không ?

thichmauden

Mình nhấn nút Power trên remote thì em nó tắt nhưng hình như là chưa tắt hẳn vì nếu không rút điện ra thì nó vẫn còn ấm ấm (để từ tối đến sáng) .... Có cách nào tắt mà không cần rút điện k các bác.

dino

Active Member
Ðề: WD có thể tắt mà không cần rút điện không ?

ko được, WD khi bấm power thì nó vẫn stanby ... chỉ có rút điện thôi pác à... hoặc chơi cái công tắc. Chỉ có dòng NMT thì mới turn off thật khi bấm power

hiend07

Mình nhấn nút Power trên remote thì em nó tắt nhưng hình như là chưa tắt hẳn vì nếu không rút điện ra thì nó vẫn còn ấm ấm (để từ tối đến sáng) .... Có cách nào tắt mà không cần rút điện k các bác.
Không biết firmware kế có support không chứ hiện tại thì chưa tắt ha73n được bác àh

mx1

Member

ko xài thì tốt nhất nên rút ra. Hoặc ko bác mua cái ổ cắm có công tắc, chừng ko xài thì tắt hết luôn.

tinhte

Well-Known Member

Có thực sự cần thiết phải tắt hẳn đi không hay cứ để standby nhỉ ? Không tắt hẳn có ảnh hưởng gì đến sản phẩm hay không ?

digikni

Well-Known Member

thấy để standby thì thấy con WD ấm ấm. thôi tốt nhất cứ rút điện ra cho lành

cách làm của tui là dây nguồn của plasma 42, HDD, WD cắm vào 1 ổ điện có công tắc, xem xong chỉ cần ấn 1 phát là tắt ráo trọi

thichmauden

cách làm của tui là dây nguồn của plasma 42, HDD, WD cắm vào 1 ổ điện có công tắc, xem xong chỉ cần ấn 1 phát là tắt ráo trọi

Cách của bác thật là "hiện đại" mà không "hại điện". :D

HDVN-ever

cần sắm cho em nó một cái công tắc riêng thôi

Bên trên