WD My Cloud Mirror: đám mây của riêng bạn

tuyetmanu

Member
Ðề: Re: Ðề: WD My Cloud Mirror: đám mây của riêng bạn

mình test đường truyền mình thì up và down đạt 25mb/s..cũng hay down torent nhưng tốc độ thấp hơn host vn 1 chút,với lượng seed lớn down chỉ đạt tầm 3mb/s và up cũng với luợt leech nhiều cũng gần 3mb/s..còn host viet như fshare up và down thì tầm gần 4mb/s.gd mình bên kia thì dùng đường truyền 40mb..số liệu như thế.bạn nhắm thử bên kia down đc tốc độ khoảng 2mb hok bạn.nếu đc thế thì quất lun e này cho tiện..thanks bạn

mrchubby

Chuyên viên tin tức

mình test đường truyền mình thì up và down đạt 25mb/s..cũng hay down torent nhưng tốc độ thấp hơn host vn 1 chút,với lượng seed lớn down chỉ đạt tầm 3mb/s và up cũng với luợt leech nhiều cũng gần 3mb/s..còn host viet như fshare up và down thì tầm gần 4mb/s.gd mình bên kia thì dùng đường truyền 40mb..số liệu như thế.bạn nhắm thử bên kia down đc tốc độ khoảng 2mb hok bạn.nếu đc thế thì quất lun e này cho tiện..thanks bạn

Bạn của bạn ở nước nào? Bạn có thể vào trang speedtest.net, chọn server test ở nơi mà bạn của bạn đang sống và đo thử tốc độ upload từ mạng nhà của bạn. Nếu mà đc 16Mbps thì đc 2MB/s. Nhưng theo mình biết thì băng thông ra nước ngoài bị bóp dữ lắm bạn à! Có thể chỉ đc 1MB/s thôi :D

mrchubby

Chuyên viên tin tức

25Mbps upload thì stream locally (trong nước) HD movie có đc ko bác? nếu k thì cỡ tốc độ nào mới đc?

HDTV may ra còn được bác ạ, còn m-HD trở nên thì không đáp ứng đc đâu! Nếu mà mạng cáp quang 75Mbps thì ok

tuyetmanu

Member

Bạn của bạn ở nước nào? Bạn có thể vào trang speedtest.net, chọn server test ở nơi mà bạn của bạn đang sống và đo thử tốc độ upload từ mạng nhà của bạn. Nếu mà đc 16Mbps thì đc 2MB/s. Nhưng theo mình biết thì băng thông ra nước ngoài bị bóp dữ lắm bạn à! Có thể chỉ đc 1MB/s thôi :D
Nhờ bạn nói mới biết cái vụ test theo sever nữa..hihi.gd mình bên mỷ bạn ơi..chọn sever ngay trên bản đồ nuớc mỷ,mà sao bạn đoán hay quá, upload ngay tầm 16mb/s lun bạn,đc 16,2mb.thanks bạn rất nhiều..quá nhiệt tình..chuẩn bị lúa múc e nó thui

susutruong1995

Ðề: WD My Cloud Mirror: đám mây của riêng bạn

Cái này dùng trong gia đình hay văn phòng nhỏ thì ngon quá chừng nè

Đó chỉ là tốc độ lý thuyết thôi còn thực tế ngoài mạng thì khác dữ lắm. Chỉ downdown hoặc uploadupload thì dễ rồi, còn stream đặc biệt với HD movie thì ổn định băng thông đòi hỏi cao hơn rất nhiều. Chủ thớt nên test thử luôn xem sao.

thanhnn

Active Member

Đã hỏi nhiều nơi ở tp HCM, nhưng chưa có nới nào bán sản phẩm này,

bác chủ biết nới nào bán, vui lòng giới thiệu giúp !

xtdv

Member

Nhà không có điều kiện nên tận dụng đồ cũ...

Đáng tiếc mấy cái thùng máy gắn được nhiều HDD như vậy giờ khó tìm mua. Bạn nào không dùng hoặc biết nơi bán chỉ mình với.
Còn mấy dòng NAS đồ chơi 1, 2 ổ chơi vui thì được, còn chơi 4K thì chắc m4K quá...

Bên trên