[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

Ðề: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

Có bác nào bị như em thế này chưa ?
Thỉnh thoảng cái Western HDTV Player nhà em bị làm sao í, lâu lâu lại bị dở chứng như sau: Sau khi khởi động xong, nó update file va folder xong rồi em chọn folder để mở (vẫn bình thường) sau đó mở file (mọi ngày bình thường vẫn xem file đó được và vẫn xem trên máy tính được) thì nó không lên gì cả (màn hình đen thui)... Nhấn các nút chả ăn thua gì cả, em phải tắt cái Western bằng cách thủ công là rút dây diện ra. Đợi một lúc sau làm lại thì ok !
Em cũng tưởng là do firmware lỗi, em đã thử update lại rồi nhưng vẫn bị như vậy (không nhiều, nhưng thỉnh thoảng bị làm mình điên lắm các bác ạh).

phuong210876

Kết luận tiền nào của ấy. chẹp chẹp. ráng chịu thôi

chicagohd

Member

Tôi cũng đã update firmware và convert sang phụ đề dạng idx mà sao vẫn bị lỗi tiếng Việt như cũ bạn ạ. Bạn hướng dẫn tôi chi tiết được không? cảm ơn bạn nhiều.

con WD cua em dao nay do chung roi, play hinh hay bi giat giat va treo may, doi voi tat ca cac phim luon, ko biet tai dao nua ,luc truoc ko bi, cac bac chi giup. em dang xai hdd 1tb5, detect hoi lau mot ti, nhung luc truoc ko bi giat hinh, gio lai bi voi muc do ngay canh nhieu...... thanks

uart

tớ vừa làm xong chương trình convert font chữ tiếng Việt để xài file .SRT đây, pác chicago có thích thì đưa vài file tớ convert về xem thử (và có thể góp ý để cải tiến), cần hướng dẫn chi tiết thì có thể sang chỗ tớ (nếu tiện).

pác mèo tôm nếu chép xóa films nhiều có thể làm phân mảnh đĩa và bị hiện tượng trên, pác defragment thử

oh, hong co dau Bac, em copy lan dau va HDD moi tinh mua o thegioiso nguoi ta copy 1 lan full luon cho em ma. Luc truoc khong bi bi treo may kieu nay, nhung moi khoang 2 ngay vua roi hay bi ghe , muon ff nhanh cung khong duoc luon.
Convert file .srt duoc nhanh khong bac ? huong dan cu the cho anh em xai voi.thanks

anhlt

Member

Chào các bạn mình đang dùng WD TV và có nối với LCD bằng HDMI nhưng khi mình xem phim thì có fim có tiếng nhưng có fim lại ko có tiếng(hầu hết là câm hết) không hiểu lý do vì sao nữa! Ai giải thích hộ mình đc ko? trên vWDTV có cái cổng quang của audio mình chưa dùng hay là audio ra bằng đường đấy? Thanks bros

Freedog

Chào các bạn mình đang dùng WD TV và có nối với LCD bằng HDMI nhưng khi mình xem phim thì có fim có tiếng nhưng có fim lại ko có tiếng(hầu hết là câm hết) không hiểu lý do vì sao nữa! Ai giải thích hộ mình đc ko? trên vWDTV có cái cổng quang của audio mình chưa dùng hay là audio ra bằng đường đấy? Thanks bros
Thường phim HD hầu hết là âm thanh DTS, bạn cần có 1 ampli hổ trợ DTS :">, vì WD chưa hổ trợ Downmix DTS hoặc bạn có thể convert sang DD5.1 mà xen. Chúc vui.

P/s: Mình đang xài WD, rất hài lòng với nó :">

uart

oh, hong co dau Bac, em copy lan dau va HDD moi tinh mua o thegioiso nguoi ta copy 1 lan full luon cho em ma. Luc truoc khong bi bi treo may kieu nay, nhung moi khoang 2 ngay vua roi hay bi ghe , muon ff nhanh cung khong duoc luon.
Convert file .srt duoc nhanh khong bac ? huong dan cu the cho anh em xai voi.thanks

chưong trình convert file .srt của tớ ở ver 1.0 thì chạy nhanh lắm (100 file ko tới 1 phút đâu), nhưng chỉ xử lý các file trong 1 folder. Đang định nâng lên ver 1.1 tự động quét sâu vào các folder con (tức có thể convert được toàn bộ các file .SRT ở mọi ngóc ngách trong ổ cứng) - làm vậy thì dễ cho pàkon xài nhưng sẽ chạy hơi lâu.

Nếu pác có tiện tới quận Tân Phú - HCM thì vác HDD sang tớ xem thử (tớ có hơn 15 năm kinh nghiệm cứu chữa, khôi phục và tối ưu việc truy xuất dữ liệu đấy :)

austindang

Gà mới, muốn coi HD mua duoc cái HDD và cái WD player, hix cắm được cái dây HDMI vo TV mừng hết lớn, nhung chả biết sao để ra tiếng, anh em có cách nào giúp mình hông, mình chỉ có TV samsung với WD player thui à

CuongNQ

Member

Gà mới, muốn coi HD mua duoc cái HDD và cái WD player, hix cắm được cái dây HDMI vo TV mừng hết lớn, nhung chả biết sao để ra tiếng, anh em có cách nào giúp mình hông, mình chỉ có TV samsung với WD player thui à

Cắm 2 dây đỏ và trắng vào tivi là có tiếng à. Yêu cầu là phim được phát không phải là chuẩn âm thanh DTS.

austindang

khổ nổi 1 đống film toàn DTS không, chán ghê, người ta có tặng cái dây optical mà hông biết xài như thế nào

Freedog

khổ nổi 1 đống film toàn DTS không, chán ghê, người ta có tặng cái dây optical mà hông biết xài như thế nào
Bạn mục Setting---->Video----> chọn Digital. cái này ko hổ trợ Downmix nha bạn, muốn nghe dc DTS phải có dàn Ampli hổ trợ DTS .Chúc vui

takeshi

Nếu subtitle bị lệch so với hình. WD có cách nào điều chỉnh bằng remote?

jmnguyen71

muốn xem hình theo kiểu album (tức là cho nó tự chạy từng hình một) hoặc nghe nhạc theo kiểu album thì chỉnh thế nào?

ledung123

Về Hưu

Mình muốn xem toàn bộ các file .mkv trong 1 thư mục mà chỉ cần bấm 1 lần , để nó play tuần tự từng file ( hết 1 file là tự động play đến file kế tiếp ) , thì làm bằng cách nào ? bạn nào biết chỉ giúp mình nhé . Cám ơn các bạn rất nhiều .

digikni

Well-Known Member

muốn xem hình theo kiểu album (tức là cho nó tự chạy từng hình một) hoặc nghe nhạc theo kiểu album thì chỉnh thế nào?

thay vì bấm [enter] bro bấm [play] thử xem. (vì tui chưa thử nhưng nhớ có bác nào hướng dẫn như vậy)

Bên trên